Xin chú Vha08 tư vấn giúp cháu !

wonyoo

Thành viên tích cực
Cháu chào chú Vha08 ! Chú ơi cho cháu hỏi là khi một học sinh có thành tích học rất tốt nhưng điều kiện kinh tế gia đình không cho phép du học tự túc được vậy có cách nào có thể xin đi du học được không chú ?

Ðề: Xin chú Vha08 tư vấn giúp cháu !

- Thành viên XNC có rất nhiều người du học không tốn tiền, thậm chí khéo léo và tiết kiệm vẫn có dư tiền xài mà cha mẹ không phải tốn 1 xu.

Kính gửi bác Vha08,
Cháu là Ngọc Anh, người đã được bác sửa cho essay đây ạ. Nhờ vào sự giúp đỡ của bác mà cháu đã được nhận vào Berea College và sẽ sang Kentucky vào tháng 8 năm nay Trường cho cháu toàn bộ học phí trong 4 năm, tiền ăn ở trong năm nhấtviệc làm thêm cho cháu ở trong trường. Giờ cháu chỉ cần lo tiền vé máy bay chút tiền phòng thân khi qua đó thôi ạ.
Nhờ sự sửa chữa của bác về từng từ, từng chữ, từng cách diễn đạt, từng câu nói động viên hay nhắc nhở của bác... mà cháu đã trưởng thành lên rất nhiều và đạt được kết quả như ngày hôm nay. Một lần nữa cháu xin chân thành cảm ơn bác và các quản lý diễn đàn đã tạo nên một xuatnhapcanh.com/forum thật sự hữu ích. Cháu hi vọng sẽ tiếp tục được các cô bác hỗ trợ khi cháu sang Mỹ học ạ.
Trân trọng,
Ngọc Anh.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?14742-Thư-cảm-ơn-bác-VHA08&p=88173#post88173
Tôi nhắc đi nhắc lại không biết bao nhiêu lần trên XNC và website khác - Bài "Admission Essay" có giá trị lên tới $700,000 USD hay hơn nữa tuỳ theo ngành học. Có 1 con bé học bác sĩ được Bill Gates & UW cho toàn bộ chi phí học tập kể cả $1000/ khoá học tiền xài vặt, chi phí học bác sĩ của nó có thể lên tới hơn $1 triệu USD.

wonyoo

Thành viên tích cực
Ðề: Xin chú Vha08 tư vấn giúp cháu !

Cháu chào chú Vha08, sau khi xem xong những trường hợp chú giúp cho các bạn có được học bổng du học cháu xin hỏi là cháu phải chọn trường trước thì mới có thể viết essay được phải không chú ? Và bài essay đó cần phải viết những gì ? Xin chú giải thíchgiùm cháu để cháu giải thích và bảo em cháu làm . Cháu xin cảm ơn chú nhiều
Chúc chú có nhiều sức khỏe