HƯỚNG DẪN XNC Xin chú Vha08 tư vấn việc học giúp con

trangl23

Thành viên mới
Chào chú Vha08, con tên Trang, năm nay con 20t. Gia đình có 4 người, được dì con bảo lãnh theo diện F4. Nhà con đã pv, đang chờ visa và dự tính sẽ sang Mỹ vào cuối T9 này ở Cushing, OK.
Hiện nay, con đang học năm thứ 2 ngành TC-NH (hệ CĐ) ở trường ĐH Nguyễn Tất Thành.
HỌc lực: THPT: 7.6 - 6.3 - 5.7 - 6. Đtb ở Đh: 6.0
Trình độ AV: Khá.
Con phân vân không biết qua đó sẽ học tiếp hay học lại vì đtb của con cũng thấp và con cũng ko tự tin lắm về kiến thức của mình. Nếu học lại thì con định sẽ học accounting hoặc finance. Nhiều khả năng con sẽ chọn finance nhưng tình hình kinh tế ko tốt lắm nên con ko biết chọn vậy có đúng ko? Chú tư vấn giúp con

trangl23

Thành viên mới
Ðề: Xin chú Vha08 tư vấn việc học giúp con

Nhân tiện chú cho con về việc học của em con, em con 16t, đang học lớp 11. ĐTb của lớp 9 và 10 là 7.6 - 6.5. Cho con hỏi sang đó thì nó sẽ học high school nào ? Học bạ và bằng tốt nghiệp của con và em có cần dịch ko? Nếu có, con có thể tự dịch ko? Vì dịch có dấu pháp lý ở ngoài dịch vụ họ làm rất mắc khoảng 100k/trang.

vha08

Support
Ðề: Xin chú Vha08 tư vấn việc học giúp con

Cháu học năm 2 hệ cao đẳng thì lấy học bạ mang theo qua Mỹ, một số lớp cháu đã học rồi sẽ đựơc chuyển tín chỉ và cháu sẽ học tiếp community college ở Mỹ.

Em cháu sẽ học high school. Học bạ không cần dịch làm gì, trường high school sẽ chuyển tín chỉ cho em cháu. Hoặc cháu có thể tự chuyển theo bài này http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=9948