Xin chú vha08 và mấy a chị giúp e với :((

lehuuhien3296

Thành viên mới
e pv lần đầu rớt . Nhưng e k hiểu vì sao ê rớt . E nghĩ là do e thiếu giấy tờ .
Me : hello . How are u today ?
Co : im good. Tks u
Co : wwhich school u study ?
me : i will study (tên trường ) .. ( chưa nói hết là co oke oke )
co : nói tiếng viết : cho tôi xem sổ tiết kiệm ?
me : i dont have it . ( đưa bản affidavit of support ra ) xem xem đọc hồi lâu rồi nói :
co : give me a letter from bank ?
Me : ngớ ngớ tại k có giấy đó (.
Co : gõ máy cọc cọ rồi nói sory .
Me (
e đc chú sponsor bên mỹ . Vậy thì e có cần mở sổ tiết kiệm bên đây k ạ ? Mình chọn pv bằng tiếng việt có ảnh hưởng tới visa k ạ ? MÌNH CẦN TẤT CẢ NHUNG GIẤY TỜ NÀO ĐE THEO KHI PV Ạ ?

huy.hoang711

Thành viên tích cực
Ðề: Xin chú vha08 và mấy a chị giúp e với :((

1. Bạn nói chú bạn support mà không có bất cứ một giấy tờ gì chứng minh chủ của bạn CÓ TIỀN thì làm sao người ta tin?
2. Bạn lại còn thiếu một chi tiết nữa, là ràng buộc ở VN mà khi học xong bắt buộc bạn phải trở về.

hoa.lytieu

Thành viên tích cực
Ðề: Xin chú vha08 và mấy a chị giúp e với :((

LSQ cũng cho ban co hoi khi hỏi câu 2: đua thư xác nhận của ngân hàng (trên thực tế thư này không chứng mình tài chính thật bằng sổ tiết kiệm)
Lúc mình phỏng vấn, CO có hỏi saving book.
Mình đưa các giấy tờ mẹ mình gửi tiền vào HSBC, HSBC không có sổ tiết kiệm. Chỉ có cmnd và chữ kí nếu mún rút. Kết quả: mình đâu.
Giấy tờ: chia làm 3 loại (giấy tờ cần trình khi phỏng vấn-sevis,passport,thư hẹn phỏng vấn. Tiếp là giấy tờ về học tập-thư chấp nhận của trường, học bạ, bằng cấp, khác. Cuoios cùng là tài chính-ngan hầng, nhà đts, xe hơi)
Nếu bạn làm vcieejnvoiws chú vha08, thì chú sẽ gợi ý bạn 1 số giấy tờ khác tuỳ trường hợp bạn (ví dụ email quá trình bạn xin trường)
Mình chỉ gợi ý chung chung, tốt và chính xác nhất hãy chủ động tìm hiểu nhiều hơn