HƯỚNG DẪN XNC Xin được hướng dẫn về chuyện học !!!!!!

reneymax

Thành viên mới
chào chú VHA08!
Hiện tại cháu vừa qua US được 1 tuần, trước đây cháu cũng đang học Uni ở VN và đang năm 2 trường cháu học có liên kết với 1 số trường ở Mỹ và giảng dạy hoàn toàn bằng tiếng anh.

Cho cháu hỏi là giờ cháu sẽ học lại từ đâu và cái transcript điểm ở VN có giúp ích gì được cho cháu ko ?

Cảm ơn

hungnguyen

Thành viên mới
Ðề: Xin được hướng dẫn về chuyện học !!!!!!

Trước khi chú VHa trả lời, mình xin phép nói lên kinh nghiệm của mình vì trường hợp của bạn cũng khá giống trường hợp mình trước đây. Lúc gia đình mình sang US định cư, mình cũng đang học năm 2 ở VN. Khi sang US, mình đã bắt đầu học lại từ đầu ở community college sau đó transfer lên university.
1) Đến Community college, lấy Compast Test ( hoặc bài test tương tự) gồm Toán và Anh Văn.
2) Dựa trên kết quả của bài test thì advisor sẽ giúp mình lấy lớp. Nếu lấy được các lớp ở trình độ College Level thì rất tốt. Nếu không đạt được College Level thì sẽ phải học thêm 1 số lớp Anh Văn.
3) Lúc đó mình cũng mang theo transcript từ DH ở VN nhưng không dùng đến.
4) Trước khi lấy compast test, mình hỏi advisor rất kĩ về cấu trúc bài test, sau đó lên google tìm kiếm thêm. Mình ôn tập rất kĩ trước khi lấy test.

Trên đây là kinh nghiệm của mình thôi, hi vọng có thể giúp bạn 1 chút nào đó.

reneymax

Thành viên mới

Cảm ơn bạn nhiều !!!
Bạn có thể cho mình email để hỏi thăm đc ko ?
Trường mình định học có cho cấu trúc đề trên mạng mình cũng dựa vào đó mà làm thôi :D nhưng giờ chưa có thẻ xanh nên còn ở nhà :)
Hy vọng Transcript mình dùng đc vì mình đã học Calculus 1 rồi và học theo credit và sách 100% english luôn rồi hy vọng là sử dụng đc

hungnguyen

Thành viên mới

mình đã để lại email, check tin nhắn ! :)

ngoc_le

Thành viên mới

congxi ơi, mình không xem địa chỉ mail của bạn được,có lẽ bi block hay sao rồi vì mình không mở tin nhắn được, đây là địa chỉ email của mình bichngoc2002us@yahoo.com, bạn nhắn tin cho mình theo địa chỉ này nhé. Chúc bạn 1ngày vui nhé !!

hungnguyen

Thành viên mới

I already sent you an email. Check it! :)