Xin giúp cháu về việc đăng kí nhập học

huytqdr

Thành viên mới
Chào mọi người, cháu tên Huy - 20t - định cư Mỹ dạng F4 nay đã được 3 tuần và đã có Green card. Cháu ở bang Tennessee.
Cháu hôm qua cháu có lên Pellissippi community college để đăng kí học ; ngành cháu định hướng là Nursing.
Họ bảo cháu đăng kí một account rồi về nhà sẽ gửi những gì cháu còn thiếu để bổ sung và cháu nhận được như sau
[TABLE="width: 500"]
[TR]
[TD]Description
[/TD]
[TD]Status
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Proof of permanent President
[/TD]
[TD]Complete
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]TOEFL Scores
[/TD]
[TD]Needed
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Compass Test : Math ESL
[/TD]
[TD]Needed
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Placement Test : Reading + Writing
[/TD]
[TD]Needed
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]Final HS transcript/ GED Score : Int'l High SChool Student
[/TD]
[TD]Needed on 7/13/2016
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]

Theo cháu tìm hiểu thì Compass + Placement test là cần thiết nhưng TOEFL cháu không có thì phải làm sao và cái cuối là học bạ đúng không ạ ? ( nếu đúng thì cháu đã đưa và họ đã photo) sao bây giờ lại cần ạ ?
Ở đây cháu có hỏi học phí họ kêu là trong vòng một năm mới tính là in-state tuition.
Bây giờ apply Financial aid có là quá trễ cho mùa Fall này nếu cháu được nhập học không ạ ?
Cháu hỏi có phần khó hiểu mong mọi người bỏ qua và tư vấn giúp cháu. Cảm ơn mọi người .

foreveralone

Thành viên tích cực
Ðề: Xin giúp cháu về việc đăng kí nhập học

Em lên trường làm cái placement test để xếp lớp là dc roi, ko cần phải có toefl. Nếu có toefl đạt yêu cầu thì ko cần làm placement test thôi
Bằng high school thì em phải mang đi evaluation, hỏi trường họ chấp nhận những website nào cho evaluation thì chọn 1 trong những website đó đăng ký rồi gửi đi evaluation thôi
FAFSA bây giờ apply vẫn còn kịp

huytqdr

Thành viên mới

Em lên trường làm cái placement test để xếp lớp là dc roi, ko cần phải có toefl. Nếu có toefl đạt yêu cầu thì ko cần làm placement test thôi
Bằng high school thì em phải mang đi evaluation, hỏi trường họ chấp nhận những website nào cho evaluation thì chọn 1 trong những website đó đăng ký rồi gửi đi evaluation thôi
FAFSA bây giờ apply vẫn còn kịp
Dạ em cảm ơn a. Sắp tới họ hẹn e ngày làm test, có 2 bài, Michigan test - đậu bài này thì mới tới Compass test .E cũng phải chích ngừa thêm vì còn thiếu.E có câu hỏi đó là Fafsa mình apply khi mình đăng kí credit để vô học hay là mình apply lúc mới xin vô trường là được ạ? A có thể giúp e về việc điền Fafsa được không ạ ? E cảm ơn nhiều

foreveralone

Thành viên tích cực

Dạ em cảm ơn a. Sắp tới họ hẹn e ngày làm test, có 2 bài, Michigan test - đậu bài này thì mới tới Compass test .E cũng phải chích ngừa thêm vì còn thiếu.E có câu hỏi đó là Fafsa mình apply khi mình đăng kí credit để vô học hay là mình apply lúc mới xin vô trường là được ạ? A có thể giúp e về việc điền Fafsa được không ạ ? E cảm ơn nhiều
appy fafsa trước khi năm học bắt đầu mấy tháng để tiền còn về kịp, bây h em apply fafsa đi, ko coi chừng trễ, họ ko quan trọng việc em đã lấy credit hay chưa đâu.
Fafsa có rất nhiu câu hỏi cần trả lời, em apply đi rồi câu nào ko bit thì hỏi anh

none.9730

Thành viên mới
Hello foreveralone. Mình đang vướng mắc cái vụ evaluation. Mình được trường chấp nhận 1 vài website và mình chọn Wes.org nhưng khi gửi tới nó thì nó không chấp nhận nó vảo phải do trường bên vn gửi qua và có con dấu của trường. Vậy có cách nào evaluation đơn giản hơn không chú như này chắc thất học

foreveralone

Thành viên tích cực
mình cần làm rõ 1 số câu hỏi:
- bạn mún evaluation bằng high school hay DH ?
- Nếu là bằng DH thì bạn evaluation để làm j?

Nếu là bằng high school thì gửi cho chỗ khác làm (gửi bản gốc nha), ko cần phai wes.org đâu. Chỉ cần trường chấp nhận cái tổ chức đó là dc

none.9730

Thành viên mới
Cảm ơn foreveralone trả lời. Mình eveluation bằng hightschool. Trường mình apply nó đồng ý hầu hết cái chỗ avaluation luôn sao đó vì mình thấy 1 list khoảng đâu gần 20 website. Sếp có chỗ nào easy không chỉ với. Thanks sir so much.