Xin hỏi chú Vha08 về tiền PellGrants cho mỗi Semester?

koike

Thành viên mới
Cháu chào chú Vha08! Cháu đang làm hồ sơ Financial Aid 2011/2012, thì bây giờ cháu đã complete rồi, FA cho 5550$ mỗi mùa, Fall/2775$ và Spring/2775$. Nhưng bây giờ cháu chỉ học dc mùa Spring 2012 nghĩa là cháu lấy dc 1/2 số tiền, 1/2 kia của mùa Fall cháu không co học nên có lấy dc. Vì đang là Out of state bang Cali cho nên cháu đóng học phí quá cao? Cháu có 2 câu hỏi nhờ chú giúp:
.1 Ngoài tiền PellGrants cháu xin dc, cháu còn có thể xin thêm tiền gì khác không? (như tiền mua sách, tiền hỗ trợ thuê nhà vv...)
.2 Cháu không có lấy dc tiền 2775$ của mùa Fall 2011. Như vậy năm sau cháu đăng ký học mùa Summer 2012 cháu có thể lấy bù số tiền 2775$ của mùa Fall 2011 được không chú?
( Trường của cháu học là Mission College). Cháu chào chú.

nicole91

Thành viên mới
Ðề: Xin hỏi chú Vha08 về tiền PellGrants cho mỗi Semester?

Bạn Koike bạn cũng học Mission College giống mình hả? Hân hạnh dc làm quen với bạn :6:, mình khác với bạn là mình in-state rồi đóng học phí rẻ hơn out of state nhiều đó bạn. In-state như mình thì đóng tối đa khoản 12units (full time) thì cỡ gần $500, còn Out of state như bạn thì có thể lên tới gần $3000 cho 12unit (full times) đó bạn. Bạn Koike qua ở Cali dc bao lâu rồi? Nhà bạn ở đâu? Mỉnh ở đường Aborn bạn có ở gần mình ko? Mình cũng giống như bạn đang thắc mắc ko biết có xin thêm dc tiền mua sách ko? :2: