Xin hỏi ý chú Vha và mọi người về tình trạng học tập.

thuanvan

Thành viên mới
Xin chào mọi người trong diễn đàn và chú Vha.
Cháu có thắc mắc muốn hỏi, trong thời gian cháu chờ đợi I-20 và phỏng vấn visa du học mỹ thì cháu có tranh thủ đi làm thêm cũng được 2 tháng và nếu tháng 5 này cháu phỏng vấn visa du học thì sẽ là 5 tháng trong tình trạng đi làm thêm, cháu ko biết là khi lãnh sự quán hỏi what are u doing now? thì cháu phải trả lời như thế nào cho phù hợp và ko bị đánh rớt vì câu này ạ? Cháu định trả lời là tôi đi làm để tích lũy kinh nghiệm làm việc để học liên thông đại học( cháu đã tốt nghiệp cao đẳng quản trị kinh doanh ở vietnam) trong trường hợp không thể đi du học mỹ. Cháu trả lời như vậy có ổn ko chú?
Mong chú gợi ý câu trả lời cho cháu và mọi người ai biết xin giúp dùm. Cháu xin chân thành cảm ơn, chúc sức khỏe mọi người trong diễn đàn luôn dồi dào.:1:

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành
Ðề: Xin hỏi ý chú Vha và mọi người về tình trạng học tập.

Xin chào mọi người trong diễn đàn và chú Vha.
Cháu có thắc mắc muốn hỏi, trong thời gian cháu chờ đợi I-20 và phỏng vấn visa du học mỹ thì cháu có tranh thủ đi làm thêm cũng được 2 tháng và nếu tháng 5 này cháu phỏng vấn visa du học thì sẽ là 5 tháng trong tình trạng đi làm thêm, cháu ko biết là khi lãnh sự quán hỏi what are u doing now? thì cháu phải trả lời như thế nào cho phù hợp và ko bị đánh rớt vì câu này ạ? Cháu định trả lời là tôi đi làm để tích lũy kinh nghiệm làm việc để học liên thông đại học( cháu đã tốt nghiệp cao đẳng quản trị kinh doanh ở vietnam) trong trường hợp không thể đi du học mỹ. Cháu trả lời như vậy có ổn ko chú?
Mong chú gợi ý câu trả lời cho cháu và mọi người ai biết xin giúp dùm. Cháu xin chân thành cảm ơn, chúc sức khỏe mọi người trong diễn đàn luôn dồi dào.:1:
Bạn trả lời vậy là đúng rồi đó. Bạn đang đi làm thì cứ nói đi làm, không có gì phải dấu giếm cả. Nếu bạn nói là bạn khog có đang làm việc gì cả thì họ sẽ hỏi tại sao , rồi lúc đó bạn sẽ cuốn lên khg biết trả lời thế nào là họ biết bạn khg nói thật. Cẩn thận nhé. Họ khg thích mình nói sai bất cứ điều gì dù nhỏ hay lớn.

Lúc mình xin visa du học F1 là mình cũng đang làm việc cho hãng Mercedes-Benz phòng Facility ở đường Quang Trung, TP HCM đó bạn. Mình cũng nói thật là mình đang làm việc, khg sao cả. Họ vẫn cấp cho mình F1 Student Visa ngay. Sau đó mình biết chắc đậu pv rồi mình mới về xin xếp nghỉ việc đó bạn. 1 tháng sau mình mới được chính thức nghỉ việc và bay đi Mỹ du học.
Chuyện đi làm là chuyện bắt buộc rồi để kiếm sống chứ có ai ngồi khg mà có ăn đâu, vì vậy bạn khg có gì fải ngại khi nói là bạn đang đi làm để có kinh nghiệm. Họ sẽ nể bạn hơn đấy, mình nói thật đấy.

thuanvan

Thành viên mới
Ðề: Xin hỏi ý chú Vha và mọi người về tình trạng học tập.

Rất cám ơn lời góp ý của bạn nhé, mình yên tâm hơn rồi. Chúc bạn luôn mạnh khỏe và thành công, cảm ơn mọi người đã quan tâm đọc và giải đáp thắc mắc của cháu.:1: