Xin lời tư vấn từ mọi người giúp em với !

anbanhboz

Thành viên mới
Xin chào em tên Nguyễn Tuấn Anh. Hôm nay em vừa đi phỏng vấn visa , nhưng em bị rớt do chưa chứng minh được qua mỹ sẽ học tập . bởi vì em không bảng điểm cao đẳng hay đại học ở vn .

CO: Chào bạn khỏe không ?
Me: Dạ khỏe , còn ngày ạ ?
CO: Good , năm nay bạn mấy tuổi ?
ME: 23
CO: tại sao bạn du học mỹ
ME: bởi vì em muốn nâng cao tiếng anh của mình nghe và nói , em muốn chuẩn bị kiến thức cho việc quản lý kiến thức , và phát triển kinh doanh của gia đình
CO: Tại sao bạn chọn trường này ?
ME: em trả lời ban đầu em chọn trường Mesa nhưng trường không có chương trình cho in student . nên em tìm trên internet thì gặp trường grossment . do trương co chương trinh tiếng anh cho svqt ....và giá học phí thấp , cũng như yêu cầu toefl...
CO: đưa cho coi bảng điểm ?
Me: đưa ..
CO: nhìn hỏi bảng điểm đại học cao đẳng đâu.
ME: em nói không có bởi vì em học chỉ có 1 học kỳ , em bắt đầu dừng lại khi có ý định du học và chuyển sang học tiếng anh .
CO: thẩy passport lại cho em , nói bạn ko có ý định học tập tại mỹ .
ME: em cố giải thích và đưa thẻ sinh viên nhưng được đề nghị đưa ra . rồi cảm ơn rồi chào tạm biệt :)..
Em cảm thấy rất tự tin trả lời hoàn toàn bằng tiếng anh , nhưng em biết ngữ pháp em sai .

Giờ em phải làm sao ạ ? em có xin chứng nhận của trường về học tiếng anh ở sg . em ở quê nên việc tiếp cận tiếng anh chỉ khi e có ý định du học vì muốn tiết kiệm việc học tiếng anh . Mong anh chị giúp em với ạ ? em cảm ơn nhiều lắm , em định phỏng vấn lại nữa . vì mục tiêu du học chuẩn bị cho tương lai của mình :2::2: