Xin mọi người tư vấn về việc đi quân đội/đi lính Mỹ !!!

songforyou101

Thành viên mới
Em 21 tuổi và qua USA tháng 10/2011 , em nghe nhiều người lớn cho lời khuyên là nên vào quân đội/đi lính Mỹ , vì chỉ có vậy tương lai sau này mới ok vững chắc , vào đó cũng được học hành ok giống như bên ngoài đi học college university này nọ , mà còn được ưu đãi nhiều khi học và khi ra lính v.v.... Và nếu đi tốt nhất lả chỉ có đi Hải Quân
Em thật sự mù tịt về việc này , chỉ nghe người lớn nói nên vẫn mơ hồ
Mong anh chị trong forum tư vấn cho em với , vì sao đi Hải Quân lại ok hơn những cái khác , chỉ tiêu để vào được là gì , và những khó khăn cực khổ khi vào là gì , và ngược lại là được ưu đãi nhưng gì v.v...
Mong tin !

tristan_tat

Thành viên mới
Ðề: Xin mọi người tư vấn về việc đi quân đội/đi lính Mỹ !!!

Em 21 tuổi và qua USA tháng 10/2011 , em nghe nhiều người lớn cho lời khuyên là nên vào quân đội/đi lính Mỹ , vì chỉ có vậy tương lai sau này mới ok vững chắc , vào đó cũng được học hành ok giống như bên ngoài đi học college university này nọ , mà còn được ưu đãi nhiều khi học và khi ra lính v.v.... Và nếu đi tốt nhất lả chỉ có đi Hải Quân
Em thật sự mù tịt về việc này , chỉ nghe người lớn nói nên vẫn mơ hồ
Mong anh chị trong forum tư vấn cho em với , vì sao đi Hải Quân lại ok hơn những cái khác , chỉ tiêu để vào được là gì , và những khó khăn cực khổ khi vào là gì , và ngược lại là được ưu đãi nhưng gì v.v...
Mong tin !
Mình nghe nói ở ViệtNam đi lính thì dễ , còn ở USA thì khó. Tốt nghiệp Đại học rồi mới được đi lính . Sức khoẻ tốt , chiều cao tốt . Đi lính thì tất nhiên sẽ cực khổ rồi và cực hơn người Mỹ bản xứ nhiều vì họ có sức khoẻ hơn người Việt Nam. Cho nên nếu anh muốn theo nghề này trước tiên anh phải rèn luyện cho ý chí sắt đá và sức khoẻ thật tốt.

Những người lớn khuyên cháu đăng lính, tất cả họ là những người trốn tránh trách nhiệm.

1 - Chọn đi lính là con đường cuối cùng dành cho những học sinh mà cha mẹ không muốn hay không có khả năng trả tiền học cho con cái.

2 - Chọn đi lính là những người thật sự muốn chọn binh nghiệp.
- Quân đội Mỹ dùng đủ mọi cách, và tốn rất nhiều tiền để chiêu mộ binh sĩ.
- Hợp đồng đi lính Mỹ thường là 8 năm, cháu có thể đăng dự bị, sẽ được quân đội cho tiền đi học, học xong rồi vào lính hay ngược lại đi lính trước rồi về học. Có rất nhiều chọn lựa cho cháu.
- Các trường community college, đại học công/tư dành mọi ưu tiên cho lính Mỹ.

3 - Cháu không đi lính Mỹ cũng có đủ tiền đi học. Cách cuối cùng là mượn tiền student loan đi học, cho dù cha mẹ không nuôi vẫn đủ tiền đi học.

Cháu đã là thành viên của XNC rồi, hãy nói rõ mong muốn của cháu là gì? sẽ có một cách vẹn toàn cho cháu.

Theo mẫu này mà đặt lại câu hỏi
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=10116

Lương binh nhì là $17500/ 1 năm, khỏi cần học hành gì hết, làm lao công dọn dẹp cũng hơn số này.

songforyou101

Thành viên mới

tristan_tat : mình cũng đang tìm hiểu xem sao à , nếu cảm thấy ok mới quyết định đi

vha08 :
Dạ đây là khuôn mẫu của cháu ạ
- Tên ảo – nick name: Briareos
- Thành phố/tiểu bang: Đang ở Stanton, CA 90680
- Tình trạng cư trú: Dạ bà nội bảo lãnh con mình là ba của cháu , ba cháu có gia đình là vợ và con cái nên dẫn theo
- Tuổi tác: Sinh năm 1989 , tháng 10 năm này là 22 tuổi
- Học vấn: Đã tốt nghiệp 12 , đang học trung cấp nghành multimedia được 2 năm chuẩn bị ra trường ở việt nam thì qua đây nên thành ra học mà chưa kịp có bằng cấp
- Học lực/học bạ: Trung Bình

THPT – Điểm trung bình các môn & các năm 9th – 10th – 11th – 12th : trung bình hết

- ANH ngữ:

Trung bình – ( Biết hết các thì trong ngữ pháp Anh ngữ)

- Xin hỏi:

Vì nhiều người lớn nói cháu nên đi quân đội/đi lính Mỹ , thì họ nói nếu đi thì nên đi hải quân là ok nhất , ko phải ra chiến trường hoặc là chỉ gián tiếp ko trực tiếp ra chiến trường . Sướng hơn so với những cái khác như bộ binh , ko quân , thủy lục quân , tuần duyên v.v.....
Cũng được đi học college , university này nọ như bên ngoài , ko khác gì , mà còn được chính phủ cho tiền nhiều hơn , học cái mình muốn và ko bị bắt ép , và họ nói là cháu thích âm nhạc hả , vậy thì thoải mái luôn
Được đi nhiều nơi , ra lính ko sợ ko có việc làm , lương cao hơn những người bình thường 1 xíu , muốn thì làm trong quân đội cũng được , lương cao . Rồi được ưu đãi nhiều như được mua nhà giá được giảm tối đa , hoặc là có quốc tịch liền , v.v.... Còn muốn ok hơn nữa thì đi học Đại Học 4 năm ra là thượng sĩ hay gì đó cháu quên rồi , vậy thì quá ok luôn so với binh nhì mới vào có 2-3 năm
Đó là những gì cháu nghe họ nói , ko biết chính xác hay ko , đúng là cái nào cũng có cái giá của nó , họ nói như họ lớn rồi còn đi học đi làm 2-3 job , cháu còn trẻ thôi ráng chịu khó mấy năm trong hải quân , sau này cuộc sống thoải mái hơn 1 xíu , ko như họ
Mong chú vha08 tư vấn giùm

jana-tran

Thành viên mới

Tôi cũng vừa mới đọc được thông tin đi lính và cũng có ý định tham gia, mong BQT giúp tôi xem bộ hồ sơ
Tên ảo: Jana_tran
Thành phố/tiểu bang: mình còn ở VN, có ý định sang Mỹ định cư.
Tuổi tác: trên 24 tuổi.
Học vấn: đại học năm 4 ngành ngoại thương.
Học lực: trung bình.
Anh văn: trung bình
Xin hỏi: tôi là nữ, tôi đang còn ở VN, tôi muốn được học tập và làm việc trong 1 môi trường quân đội. Tôi muốn biết mình cần những điều kiện gì mới được đi lính?

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Các bạn xem trang này nhé.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?p=94935#post94935

Để vào được quân đội Mỹ, bạn phải có ít nhất bằng PTTH, và nộp HS, và dự thi các môn sau đây (bạn phải biết khá nhiều về các lĩnh vực toán học, suy luận, và các môn tự nhiên), nếu bạn đạt trên 31 điểm sẽ được tuyển dụng. Anh rễ của mình là lính Mỹ thời chiến tranh VN, về hưu từ hồi 50 tuổi vì bịnh diabetes do chiến tranh gây ra, 2 vợ chồng và 2 con đều được chính phủ trợ cấp từ thức ăn, tiền xài, và học hành hàng tháng cho đến ngày nay. Kỹ luật quân đội Mỹ thì rất cao và khắc khe rồi. Rất nhiều commitments.

The ASVAB tests cover General Science, Arithmetic Reasoning, Word Knowledge, Paragraph Comprehension, Numerical Operations, Coding Speed, Auto and Shop Information, Mathematics Knowledge, Mechanical Comprehension and Electronics Information. You need to score at least a 31 to pass.

tôi là nữ, tôi đang còn ở VN
Quân đội Mỹ không có nhận tân binh ngoại kiều sống ở nứoc ngoài - Ngoại kiều đang ở Mỹ thì chỉ nhận "Điều dữơng Viên có bằng đại học và những ngừoi có khả năng ngoại ngữ mà quân đội Mỹ cần"

Trinh_Nguyen

Thành viên mới
Xin chào các cô/chú và anh/chị ,
Em vừa đi du học qua San Diego được gần 4 tháng đang học chương trình Anh văn của cao đẳng.
Em là nữ , 22 tuổi.
Cho em hỏi nữ có thể đăng kí tham gia lính ko ạ ...?
Ở Việt Nam hồi lúc em có đăng kí thi bên ngành công an nhưng ko đủ điểm nên phải học tài chính...
Hic...ko biết được ko mong mọi người tư vấn cho em với ạ.
Em cảm ơn nhiều.

Thanghd8888

Thành viên mới

Xin chào mọi người tôi hiện tại là công nhân ở việt nam rất muốn vào quân đội mỹ nhất là hải quân, vì trên phim thấy quân đội mỹ rất tinh nhuệ o biết ngaoif đời thật có như vậy không ta. Tôi có kinh nghiệm về hải quân mong 1 lần nữa trở thành người lính. Kinh nghiệm tiếng anh của tôi hơi kém nhưng có thể tự học đc. Mong mọi người hướng dẫn cho tôi