KINH NGHIỆM BẢN THÂN Xin tư vấn về Army

viendong005

Thành viên mới
Xin chào bác Vh08!
Nhà mình diện F4 2003! Mình năm nay 18 tuổi, từ nhỏ con rất đam mê police nhưng theo như mình tham khảo thì phải có quốc tịch mới được gia nhập vậy nên mình tính gia nhập quân đội trước, không biết là quân đội thì đi bao lâu mới được chuyển qua học police? và nên đi bộ binh hay thủy quân thì thuận lợi và an toàn hơn? Gia đình mình qua thì ba mẹ đã trên 60 hết rồi nên vấn đề tài chính không biết con đi đó người ta có trả tiền lương hàng tháng của mình về cho ba mẹ không? và ba mẹ có ưu tiên gì không? Lương của lính mỹ hiện giờ là bao nhiêu?
Xin cảm ơn bác rất nhiều

Ngo Anh Tuan

Thành viên tích cực
Ðề: Xin tư vấn về Army

Vấn đề đầu tiên là tiếng anh . Bạn cần tiếng anh trước . Mà mới 18 trẻ vậy đi lính làm gì . Nếu khó khăn tài chính lúc đầu thì đi làm 1 thời gian ổn định rồi tiếp tục đi học và đi làm .Còn thích đi lính nữa thì sau đó đi. Ít nhất thích nghi 2-3 tháng đầu nào là nhà cừa ăn uống khí hậu giấy tờ và lái xe ....v.. Mà giờ f4 mới t2/2002 . Thì cũng 1 năm->2 năm lo học av tốt qua đó dễ kiếm việc thích nghi nhanh thì mới có nhiều lựa chọn được . Chúc may mắn !

viendong005

Thành viên mới
Ðề: Xin tư vấn về Army

Thanks anh!
Tại em thích làm cảnh sát thôi chứ không mê đi lính lắm!
Nói về vấn đề tiếng Anh, ở đây em nên bắt đầu từ đâu a? chỉ sợ học bậy rồi quá đó phát âm sai khó sửa?