Xin ý kiến các anh chị về việc apply FAFSA

thangngao1232011

Thành viên mới
Đây là năm thứ 2 em apply FAFSA
Em năm nay 23 tuổi
Em và ba mẹ chưa nhận được W2 nên chưa thể khai thuế được.
Vậy bây giờ e nên apply FAFSA 2015 2016 dựa trên cái gross income trên tờ paystub cuối cùng của năm 2014, sau này sửa lại.
Hay là đợi đến đầu tháng 2 lấy W2 rồi đi khai thuế liền rồi apply 1 lần.
Tại vì e sợ trễ, năm ngoái em apply FAFSA 2014 2015 đầu tháng 1, vì lần đầu nên vướng vài rắc rối đến đầu tháng 8 mới nhận được award letter.
Em lên trường hỏi advisor của phòng financial aid, họ kêu đợi lấy w2 khai thuế rồi làm.
Xin mọi người tư vấn làm cách nào cho tiện.
Xin cảm ơn.

Thu Thuy

Thành viên mới
Ðề: Xin ý kiến các anh chị về việc apply FAFSA

Đây là năm thứ 2 em apply FAFSA
Em năm nay 23 tuổi
Em và ba mẹ chưa nhận được W2 nên chưa thể khai thuế được.
Vậy bây giờ e nên apply FAFSA 2015 2016 dựa trên cái gross income trên tờ paystub cuối cùng của năm 2014, sau này sửa lại.
Hay là đợi đến đầu tháng 2 lấy W2 rồi đi khai thuế liền rồi apply 1 lần.
Tại vì e sợ trễ, năm ngoái em apply FAFSA 2014 2015 đầu tháng 1, vì lần đầu nên vướng vài rắc rối đến đầu tháng 8 mới nhận được award letter.
Em lên trường hỏi advisor của phòng financial aid, họ kêu đợi lấy w2 khai thuế rồi làm.
Xin mọi người tư vấn làm cách nào cho tiện.
Xin cảm ơn.
Chào bạn,
Mình đang ở Portland, Oregon, và mình đã apply Financial Aid vào ngày 1/1 mặc dù mình chưa nhận được W2.
Lí do: bạn có thể đăng nhập và chỉnh sửa sau nếu bạn khai thuế xong.
Mình không biết bạn ở đâu, chứ ở Oregon nếu bạn apply sớm có thể xin được thêm tiền của tiểu bang là $2,000.
Thân ái

thangngao1232011

Thành viên mới
Ðề: Xin ý kiến các anh chị về việc apply FAFSA

Cảm ơn lời khuyên bạn.
Mình ở Boston, MA. Mình cũng đang phân vân có nên làm trước hay ko.
Bên bang mình phải apply trước May, 1st để nhận State Grant nên mình nghĩ giữa tháng 2 apply cũng ko sao.
mình hỏi 2 người advisor Một người thì kêu apply sau khi có w2 và khai thuế. Một người thì kêu làm rồi sửa lại. Nên mình cũng không rõ.
À cho mình hỏi thêm, cái adjusted gross income bạn điền giống cái gross income luôn hả