XMAS and HAPPY NEW YEAR 2014 !!!

DucTran

Thành viên mới
Kính chúc Diễn Đàn XNC và ACE một Giáng Sinh thật ấm cúng, thật vui vẻ và một năm mới tràn đầy niềm vui hạnh phúc, thành công !!!
Vui trong sức khoẻ, trẻ trong tâm hồn, khôn trong lý tưởng, trưởng thành trong ... GIẤY TỜ XNC !!!
Chúc tất cả ACE được XC sớm hơn mong đợi !!!

Thay mặt Trung Tâm Thị Thực Quốc Gia (NVC) chúng tôi HY VỌNG sang năm mới 2014, sẽ đẩy nhanh việc lên lịch Phỏng Vấn và cấp VISA nhiều hơn nữa, nhanh hơn nữa cho các diện F !!!

Đối với diện Hôn Phu Hôn Thê ... để thử thách lòng kiên nhẫn chờ đợi của Quý Vị, chúng tôi sẽ giải quyết từ từ ... vì thanh niên tại VN đã có đơn phàn nàn " các bông hoa đẹp " lần lượt sang Mỹ nên các anh không còn mục đích sống ? Trong khi đó mấy " cụ VK " thì được vô tư chọn lựa _ vùi hoa
dập liễu _ thật là bất công !!!
NVC Team !!!

[/URL][/IMG]

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: XMAS and HAPPY NEW YEAR 2014 !!!

Kính chúc Diễn Đàn XNC và ACE một Giáng Sinh thật ấm cúng, thật vui vẻ và một năm mới tràn đầy niềm vui hạnh phúc, thành công !!!
Vui trong sức khoẻ, trẻ trong tâm hồn, khôn trong lý tưởng, trưởng thành trong ... GIẤY TỜ XNC !!!
Chúc tất cả ACE được XC sớm hơn mong đợi !!!

Thay mặt Trung Tâm Thị Thực Quốc Gia (NVC) chúng tôi HY VỌNG sang năm mới 2014, sẽ đẩy nhanh việc lên lịch Phỏng Vấn và cấp VISA nhiều hơn nữa, nhanh hơn nữa cho các diện F !!!

Đối với diện Hôn Phu Hôn Thê ... để thử thách lòng kiên nhẫn chờ đợi của Quý Vị, chúng tôi sẽ giải quyết từ từ ... vì thanh niên tại VN đã có đơn phàn nàn " các bông hoa đẹp " lần lượt sang Mỹ nên các anh không còn mục đích sống ? Trong khi đó mấy " cụ VK " thì được vô tư chọn lựa _ vùi hoa
NVC Team !!!

[/URL][/IMG]
THANK YOU ANH DUCTRAN .

LỊCH VÍSA NĂM GIÁP NGỌ 2014 SẼ TĂNG NHANH VỚI TỐC ĐỘ PHI MÃ .

MÃ ĐÁO THÀNH CÔNG CHO TẤT CẢ .

vuthangsi

Ban điều hành

NVC Team !!!

[/URL][/IMG]

THƯ KHIẾU NẠI CỦA EM GÁI DIỆN HÔN PHU /THÊ K1 , GỞI CHO NVC TEAM .

Dear Madam or Sỉr .

Em xin tự giới thiệu
Họ tên đầy đủ của em là

CÔNG TẰNG TÔN NỮ THỊ LÃNG MẠN MÔNG MƠ .
(Tên hơi dài quý anh NVC ráng chịu khó đọc nha ).

Số case number của em là HCM 2099009009 (Số đẹp 4 con số 9 SJC) .

sAU KHI EM ĐỌC XONG THÔNG BÁO NÀY CỦA QUÝ ANH , TRONG ĐÓ CÓ ĐOẠN .

Đối với diện Hôn Phu Hôn Thê ... để thử thách lòng kiên nhẫn chờ đợi của Quý Vị, chúng tôi sẽ giải quyết từ từ ...???

Em không hiểu quý anh nghĩ làm sao cho cái diện hôn phu thê k1 của em là TỪ TỪ GIẢI QUYẾT .

Qúy anh đã từng có người iu chưa ? em nghĩ là ĐÃ TỪNG CÓ , KHÔNG CHỈ MỘT LẦN . MÀ LÀ RẤT RẤT LÀ NHIỀU LẦN .???

Qúy anh có hiểu được nổi nhớ nhung xa cách , ngưu lang chức nữ ,của em với người iu của em , mà hằng ngày em và my lover , chỉ thấy nhau qua cái webcam không ?

Qúy anh đã bao giờ phải đau khổ , phấp phỏm, đợi chờ lá thư phỏng vấn chưa ?chắc là chưa đâu .

Khổ lắm , buồn lắm , tan nát cỏi lòng khi nhận cái thư checklist của quý anh gởi , cả một rừng dầy đặc tiếng anh , Em đọc xong mà muốn lùng bùng cái đầu luôn .

Em mà hiểu được cái email này viết cái gì , EM chết liền đó quý anh ạ .

Nay em viết lá thư khiếu nại này, gởi đến quý anh .
Em xin quý anh mỡ lượng hải hà , bao dung độ lượng , giải quyết sơm sớm cái hồ sơ K1 của em .

Em cũng đâu có muốn lấy chồng xa xứ như vậy đâu quý anh ạ .
Em cũng đâu muốn xa Cha Mẹ đâu quý anh ạ .

Bên tình bên hiếu , thôi cho em chọn tình vậy .

NHƯNG LỠ YÊU RỒI LÀM SAO QUÊN ĐƯỢC , PHẢI KHÔNG QUÝ ANH .
Con tim luôn có những lý lẽ của nó ,lý trí thì làm sao mà hiểu được , phải không quý anh .

Em mong quý anh thông cảm , mà rút cái thông báo trời ơi đất hởi này laị , cho em nhờ ,và giải quyết cho lẹ lẹ cái hồ sơ của em .

Kính chúc quý anh nhiều sức khỏe .
Em gái trân trọng kính đơn .

KÝ VÀ GHI Họ và tên đầy đủ , full name của em .

CÔNG TẰNG TÔN NỮ THỊ LÃNG MẠN MỘNG MƠ .

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Em xin bổ sung thêm: Chị Công Tằng Tôn Nữ Thị Lãng mạn Mộng Mơ (tên dài quá) có đợi cũng trên duới 1 năm.Diện F2A cũng vợ chồng sao mà đợi còn lâu hơn K1.Mòn mỏi đợi chờ khổ lắm cô bác ơi.Thèm vợ lắm! Tức cái là trên đời không công bằng gì hết,người thì mong có vợ bên cạnh,chỉ biết ăn chay đi chùa mong mau gặp vợ/chồng! có người (trúng ai thì trúng) vợ bên cạnh mà còn được tung tăng,tìm hoa,ngắm và hái hoa..(đặc biệt yêu hoa hồng).NVC nên cứu xét cho hoàn cảnh của F2A đợi gì mà 2-3 năm luôn! Quá xá lâu!

DucTran

Thành viên mới

Em : CÔNG TẰNG TÔN NỮ ... MỘNG MƠ !!! yêu mến !!!
Em K1 hay F2A có 1, 2 năm mà than thở ... mấy anh F4 hơn 12 năm vẫn tươi như hoa ... vì ở VN còn có hoa có bướm mà yêu mà mến chứ khi đi được rồi chỉ còn ngậm ngùi tiếc nuối cho thuở vàng son xưa cũ !!! Thời oanh liệt nay còn đâu ? :p:p:p
Các em thấy "thanh niên VN" đáng ghét sao mà mong đi cho nhanh ? Xa quê hương nhớ ... tình cũ ?

Theo như thông tin "chưa được kiểm chứng" (do LSư hướng dẫn trên Radio) để nhanh được sum họp khi làm hồ sơ :
- K1 : nên chọn ĐÍNH HÔN. (fiance'e)
- F2A: nên chọn HÔN THÚ (vợ chồng).
ACE có ý kiến thêm để các "em" thực hiện hồ sơ cho hợp lý ... !!!:6:

Last edited by a moderator:

vuthangsi

Ban điều hành

TƯỜNG THUẬT NGÀY PHỎNG VẤN CỦA EM .

EM GÁI
CÔNG TẰNG TÔN NỮ THỊ LÃNG MẠN MÔNG MƠ , DIỆN HÔN THÊ K1 , ĐÃ PHỎNG VẤN THÀNH CÔNG .

Sau đây , EM Xin tường thuật lại buổi phỏng vấn của em như sau

Khi EM bước chân vào phòng phỏng vấn , EM gặp ngay một anh người MỶ , với mái tóc vàng bồng bềnh , cặp mắt màu xanh lơ ,nhìn thẳng vào EM , rồi nói : HI MADAM .

CHỜI ƠI CHỜI ƠI , Người ở đâu mà đẹp trai quá vầy nè .
Tim em cứ đập thình thịch ,choáng luôn vì vẽ đẹp như tài tử điện ảnh của anh lảnh sự .

Nhưng em vẫn giữ được bình tỉnh và trã lời

NO . I AM NOT MADAM .
I AM A HOT GIRL .

Anh lảnh sự nói OH , SORRY HOT GIRL .Please sit down .

Sau đó , anh lảnh sự hỏi em hằng loạt câu hỏi

HỎI : ai bảo lảnh hot girl?
TRÃ LỜI : dạ , hôn phu của em ạ .

HỎI : hai người quen nhau lâu chưa ? trong trường hợp nào ?
TRÃ LỜI : dạ em và ảnh quen nhau lúc hai đứa học chung trường mẩu giáo sơn ca .
ảnh học lớp lá , em học lớp mầm ạ .

HỎI : học khác lớp mà sao lại quen nhau .?
TRÃ LỜI : dạ , vì ngày nào ảnh cũng mua kẹo kéo cho em ăn ạ .
lâu lâu lại thêm bịch sirô nho nữa ạ .

HỎI : hai người tỏ tình với nhau lúc nào ?ở đâu ? ai nói trước ? nói những gì ? vào lúc nào ? có ai làm chứng không ?

Các anh chị biết không , sau khi nghe hằng loạt câu hỏi này , em muốn lùng bùng lổ tai luôn .

Trong bụng đã sôi gan lên rồi , nhưng ngoài mặt em vẫn tỉnh như không và nhỏ nhẹ gằn từng tiếng trã lời

Dạ thưa , Em nhớ hôm đó trời có trăng , sau khi đưa em đi ăn bò bía và uống nước mía xong , anh đưa em lên tầng thứ 12 , của tòa nhà DIAMOND PLAZA , đối diện nhà thờ Đức Bà , sau đó ảnh quỳ một chân xuống theo kiểu hiệp sĩ thời trung cổ , năm lấy bàn tay của em và nói rằng

DEAR EM . ĐÊM NAY CÓ VẦNG TRĂNG LÀM CHỨNG , ANH NGUYỆN MỘT LÒNG YÊU EM ĐẾN HẾT CUỘC ĐỜI NÀY .
Em có bằng lòng chấp nhận tình cảm mà anh giành cho em không ?

Đúng ra là lúc đó thì em phải nói là

Anh cho em thêm thời gian để suy nghĩ rồi trã lời anh sau nha ,(cho giông giống như trong phim hàn quốc vậy ), nhưng không hiều sao lúc đó ma xui quỷ khiến thế nào mà em YES luôn .

Sau khi nghe em trã lời xong , anh lảnh sự gật gù , tỏ vẻ hài lòng , rồi hỏi tiếp

HỎI : Hôn phu của hot gỉrl thích gì nhất ?
TRÃ LỜI : Dạ ảnh THÍCH ĐỦ THỨ (Câu này nghe quen lắm , hổng biết ở đâu )

HỎI : THÍCH ĐỦ THỨ LÀ THÍCH LÀM SAO ?
Em nghe tới đây trã lời luôn
Dạ thích đủ thứ là cái gì ảnh cũng thích hết ạ .

HỎI :Lúc trước hôn phu của hot girl sang MỲ bằng diện gì ?
TRÃ LỜI : Dạ diện F 5 ạ .

HỎI : Diện F5 là diện gì ?
TRÃ LỜI : Dạ em cũng hỏng biết , chỉ nghe ảnh nói lại vậy thôi .
Và chỉ vậy thôi .

Sau khi nghe xong

Anh lảnh sự nói là rất cảm động cho mối tình chung thủy của hai người từ lúc học mẩu giáo cho đến giờ nên đồng ý cấp visa cho hot girl .

Kết thúc một buổi phỏng vấn tốt đẹp .

CÔNG TẰNG TÔN NỮ THỊ LÃNG MẠN MỘNG MƠ .