[Hồ sơ F4] ý nghĩa việc tăng visa hàng tháng

truc_ngo

Thành viên tích cực
lịch visa hàng tháng thời gian tăng là có ý nghĩa gì vậy, mình có lợi hay hại gì từ các tháng tăng đó. mình ko hiểu ACE có thể giải thích giúp ko?
thanks

Hotheart59

Thành viên tích cực
Ðề: ý nghĩa việc tăng visa hàng tháng

Thời gian trong lịch vi sa chính là mốc thời gian để NVC giải quyết các HS có ngày ưu tiên trở về trước. VD: Lịch vi sa tháng 9 là 15/10/2001 thì NVC sẽ giải quyết các HS có ngày ưu tiên trước ngày 15/10/2001. và nó tăng nhiều hay ít là do khối lượng HS cũng như số lượng VS còn có thể cấp trong tài khóa năm đó.
Không biết giải thích như vậy bạn có hiểu không? Tham khảo thêm các bài của anh Hùng Viet.

vietnam1964

Thành viên tích cực
Ðề: ý nghĩa việc tăng visa hàng tháng

The cut-off là ngày hồ sơ được giãi quyết đến 1-12-2001 sau ngày này bạn chờ tiếp, tuy nhiên bạn có thể kiện họ với điều kiện ngày ưu tiên của bạn đã qua nhưng vẫn chưa được giãi quyết.
Theo tôi theo dỏi lịch cấp Visa của diện F4 tài khóa tháng 10-2009- 9-2010 , số visa được cấp có ngày tháng ưu tiên của năm 1999 cho đến ngày 15-10-2001, như vậy năm tài khóa vừa qua là 27 tháng, bình quân mỗi tháng visa được giãi quyết là 2 tháng và 7 ngày, tăng đều như vậy cũng được, thí dụ : bạn có ngày ưu tiên là ngày 1 tháng 4 năm 2006 như vậy thời gian bạn chờ là 2 năm nữa vào tháng 9 năm 2012, ngoài ra còn hên xui nữa hồ nữa nhiều hay ít lại yếu tố quyết định cho Hồ sơ của bạn đượ giãi quyết nhanh hay chậm.:13::43::100: