Chú tư vấn giúp cháu chọn trường và chọn ngành

manythings32

Thành viên mới
  • Tên ảo – nick name: manythings32
  • - Thành phố/tiểu bang: Maryland
  • - Tuổi tác:18
  • - Học vấn: đang học đại học KHTN
  • - Học lực/học bạ:Tốt nghiệp loại giỏi
  • - Tài chính: Cha mẹ buôn bán-tài khoản ngân hàng cỡ 100triệu
    • THPT – Điểm trung bình các môn & các năm
    • Lớp 10 :8.5
    • Lớp 11: 9.1
    • Lớp 12: 9.0

• - ANH ngữ: IELTS 6.5
  • Cháu đang có dự định du học bằng học bổng nhưng cháu vẫn chưa chọn được trường phù hợp.Chú có thể tư vấn giúp cháu được không ạ ? Về ngành học cháu dự định sẽ học Computer Science nhưng cháu vẫn phân vân về khả năng kiếm được việc làm sau khi ra trường.Nhờ chú tư vấn giúp cháu

huy.hoang711

Thành viên tích cực
Ðề: Chú tư vấn giúp cháu chọn trường và chọn ngành

Em học Computer Science thì khỏi phải lo lắng, nhưng phải học thật tốt thì mới mong có công ty họ nhận em.
Demand hiện tại cho ngành này rất cao, nếu rảnh thì em lên trang web này để xem thông tin tổng hợp về number of employee và wages:

http://www.bls.gov/oes/current/oes_nat.htm

Vấn đề của em có lẽ là nằm ở phần tài chính, và chắc chắn là người ta sẽ hỏi em về nguồn tài chính để hỗ trợ em trong thời gian đi học. Em nên bàn bạc kỹ với gia đình về phần này, gia đình có thật sự chu cấp được cho em trong thời gian ở Mỹ hay không. Mà anh thấy bang Maryland dường như có mức sống rất cao, em sẽ khó thuyết phục với CO nếu tk ngân hàng của em chỉ có 100tr. Em nên chọn lại bang và trường sẽ học để hồ sơ có tính thuyết phục hơn.

Hơn nữa, em không nên đi lại với các công ty tư vấn, vì 100% họ sẽ làm hồ sơ giả về tài chính, nếu có vấn đề xảy ra sau này, phần thiệt thòi là về phía của em.

Chúc em thành công.

manythings32

Thành viên mới

Em dự định sẽ xin học bổng.Nếu mình có học bổng mà tk ngân hàng ít vẫn không có khả năng thuyết phục ạ ?

huy.hoang711

Thành viên tích cực

Nếu dự tính xin học bổng thì xin xong, người ta cho rồi hẵng tính tiếp.
Học bổng thì cũng có hàng trăm loại học bổng, có loại cho tiền một kỳ, có loại cho một lần, có loại cho hàng năm nếu giữ mức GPA cao...