Chuẩn bị phỏng vấn visa F1 lần 2 cần tư vấn giúp.

tuanmanhdo9270

Thành viên mới
Chào tất cả các thành viên của diễn đàn XNC.
Tình hình là đợt trước tháng 11/2012 em đã có phỏng vấn 1 lần nhưng bị rớt. Em gặp trúng 1 nhân viên người mỹ tóc vàng giọng lớ lớ nghe giống giọng Nghệ An, Hà Tĩnh.Sơ lược về cuộc phỏng vấn như sau:
CO: Bạn học trường cấp 3 nào ( vì em không nghe được câu hỏi)
Me: Da Nang university of technology ( vì em nghe chữ school em nghĩ là hỏi trường đang học). Vừa trả lời em vừa rút hồ sơ.
Co: Bạn cần bình tĩnh, bạn đã trả lời sai câu hỏi của tôi, bạn cần tập trung lại và nghe câu hỏi 1 cách rõ ràng. Tôi cho bạn 1 cơ hội nữa.( lúc này họ nói tiếng Việt, từ câu này đến cuối phỏng vấn họ nói toàn tiếng Việt).
Qua mỹ bạn học trường gì?
Me: San jose state university of california.
Co: Bạn học tiếng Anh bao lâu rồi?
Me: 6 năm tính từ lớp 6( lúc này em mất bình tĩnh nên trả lời tiếng Việt luôn).
Co: Bạn có người thân bên Mỹ không? (Câu này hỏi 3 lần và em tra lời không).
Co: Bạn qua đó học 1 khoá tiếng anh sau đó học chuyên ngành đúng không?
Me: đúng.
Co: Bạn có biết yêu cầu của trường là gì không?
Me: đầu vào phải có bằng toefl 550.
Co: ( gật đầu và hỏi) bạn biết được những trường nào bên Mỹ?
Me: Vì em chỉ tìm hiểu 1 trường sjs university nên 1 đang ấp úng định trả lời.
Co: Bạn không thuyết phục được tôi lý do bạn qua Mỹ để học. Bạn cần 1 bằng tiếng anh và quay lại đây tôi sẽ cấp visa cho bạn.

Đó là lần đầu em phỏng vấn. Vì đi theo dạng tự túc nên cũng chẳng có kinh nghiệm gì nhiều.
Lần 2 em chuẩn bị phỏng vấn vào tháng 5/2013. Em tìm trên mạng và thấy khi phỏng vấn lại hồ sơ phải có gì đó thay đổi(1 bằng tiếng anh chẳng hạn), nhưng em chẳng có gì cả.
Nếu lần này họ hỏi em tại sao rớt lần đầu thì em phải trả lời sao?
Năm 12 học xong thi đại học rớt học cao đẳng, nhưng em không học dành 1 năm này ôn luyện thi lại đại học. Đậu đại học học được năm 1 đang học kỳ 2 năm 2 nhưng em không học nữa( đang bảo lưu năm 2). Tìm hiểu mày mò đăng ký đi phỏng vấn du học.
Anh chị, các bạn nào có ý kiến có thể chia sẻ tư vấn giúp em không ạ? em xin cảm ơn!

Ðề: Chuẩn bị phỏng vấn visa F1 lần 2 cần tư vấn giúp.

CHáu đọc tất cả các bài viết về đại học Mỹ và bài "Bí Quyết lấy Visa DU HỌc Mỹ" cháu sẽ hiểu và biết mình phải làm gì.

Giáo dục Mỹ là tự học, cho nên cháu hay tự tìm hiểu trước, những gì không hiểu thì hỏi tiếp ở đây (Trên đại dọc Mỹ cũng là học theo kiểu này)