DU học ngành thiết kế thời trang

Kính chào chú Vha .

Tôi là thành viên của diễn đàn VDT tôi cũng có xin đăng ký vào diễn đàn XNC và đã được chấp nhận và tôi có vô gởi bài mà không được. Nên hôm nay tôi xin mạn phép gởi thư này cho chú ,tôi cũng đã lớn tuổi rồi (53 tuổi) nên viết chậm chạp và không được rõ ràng xin chú thông cảm cho .Tôi cũng thường xuyên theo dõi trên diễn đàn XNC và biết được chú luôn giúp đỡ và tư vấn cho các em học sinh .Nên hôm nay tôi xin chú bỏ ít thời gian quí báu của mình mà chỉ dạy dùm cho trường hợp của con tôi: Cháu tên Hiền (nữ) 23 tuổi đã học 2 năm đại học ngành quản trị kinh doanh và đã nghỉ hoc ,Cháu có năng khiếu vẽ,Anh văn trung bình học lực trung bình ,tính tình năng động sôi nổi,muốn cầu tiến .Hiện cháu đang ôn thi đại học ngành thiết kế thời trang .Tôi xin chú chỉ dạy dùm cho cháu ngành thiết kế thời trang qua mỹ có dễ học tiếp không ,và học xong có dễ kiếm việc làm không ,hay cháu nên học một ngành khác .

Tôi xin chân thành cảm ơn chú .mong chú luôn tràn đầy sức khỏe và thành công trong cuộc sống để có thể giúp đỡ moi. người

Ðề: DU học ngành thiết kế thời trang

Tháng trước tôi hướng dẫn cho 1 người chọn học ngành thiết kế thời trang (Tên và Yahoo tôi gởi qua email cho bạn rồi). Đây là trường nó chọn

1 - Maricopa - Phoenix College nhấn vào để xem thông tin của trừơng và ngành học
2 Đơn Xin Học Tải về và điền

Con của bạn, cháu đang học đại học lại bỏ học, cho nên theo tôi nghĩ LSQ sẽ hỏi cháu tại sao bỏ học, cho dù cháu nó có trả lời như thế nào LSQ sẽ không vừa lòng, và sẽ đánh rớt không cấp visa. Như vậy muốn có visa bạn cần phải làm những việc sau:

1. Mở tài khoản tiết kiệm và bỏ vào $25,000 USD - phải có sổ tiết kiệm. Giấy chứng nhận tài khoản LSQ sẽ nghi ngờ
  2. Gởi email tới trường xin hẹn thời gian tới trường tham quan (Campus tour)
  3. Có email hồi âm của trường thì BẠN & CON BẠN cùng nộp đơn xin visa du lịch tham quan trường - tới ngày phỏng vấn bạn xin phép LSQ 2 cùng phỏng vấn một lúc cho 2 người - LSQ sẽ phỏng vấn bạn, có thể hỏi con bạn 1 vài câu, nhưng thường là không hỏi con bạn.
  4. Có visa rồi, bạn và cháu muốn đi cùng hay chỉ một mình con bạn đi là lựa chọn của bạn. COn bạn tới Mỹ thì hoàn tất thủ tục xin học, muốn ở lại thì điền mẫu I-539 "Change of Status" không thì quay về Việt Nam xin visa du học sau.

Thằng nhỏ tôi nói ở trên, cùng mẹ nó qua Arizona hôm 12 tháng 5 2012, tới trường xin học và thi COMPASS TEST xong, nó đi du lịch một hướng, mẹ nó thăm bạn bè ở thành phố khác. Với cách này tuy sẽ tốn thêm tiền vé máy bay, nhưng xác xuất có visa là 100% (tính tới hôm nay, những ngừoi đựoc tôi hứong dẫn theo cách campus tour chưa có ai bị rớt phỏng vấn).

Tuy tốn thêm ít tiền (thay vì phải trả cho dịch vụ) phụ huynh và học sinh sẽ có cơ hội tới tận trừơng tham quan và chọn đựoc trường thích hợp nhất cho học sinh, và phụ huynh đã tới Mỹ 1 lần rồi thì sau này xin visa du lịch Mỹ rất là dễ dàng.

Chọn cách trên hay bạn chọn cách xin visa du học như những người khác tuỳ bạn và cháu quyết định.

4:48:39 PM boorin: chào chú
4:48:45 PM boorin: :1:
4:48:47 PM boorin: chú có đó không ?
4:48:58 PM vha08: Are you in US?
4:49:01 PM boorin: yeah
4:49:11 PM
vha08: You Mom also?
4:49:14 PM boorin: cháu mới bay qua dallas , texas
4:49:14 PM boorin: yeah
4:49:21 PM boorin: my mom is in atlanta , ga
4:49:39 PM boorin: cháu có đem cho chú
4:49:47 PM boorin: qua đến phi trường los bị giữ 5 cây
4:49:50 PM vha08: OK, Orientation is done?
4:49:52 PM boorin: họ cho mình còn 5 cây
4:49:53 PM boorin: yeah
4:50:09 PM boorin: orientation done song cháu mới bay sang dallas , texas chơi vs bạn
4:50:09 PM boorin: :24:
4:50:15 PM vha08: Nó có bắt đóng thuế không?
4:50:20 PM boorin: no
4:50:22 PM boorin: nó có hỏi
4:50:32 PM boorin: đem bán
4:50:32 PM boorin: phải
4:50:35 PM boorin: cháu trả lời
4:50:37 PM boorin: đem hút
4:50:38 PM boorin: nó hỏi
4:50:41 PM boorin: how old r u
4:50:43 PM boorin: cháu khai 19
4:50:46 PM boorin: ổng nói
4:50:56 PM boorin: you'll be in haven soon