[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2009774211 & CR2 - HCM2009774236

hoa_huong

Thành viên mới
Em là thành viên mới, mong mọi người giúp đỡ em nhiều. Em và mẹ đã được bố bảo lãnh sang mỹ nhưng đã phỏng vấn 2 lần rồi nhưng không được và chờ 5 năm và bây giờ em và mẹ nhận được giấy xanh. Đề nghị bổ túc giấy sức khoẻ vì nó hết hạn. Em và mẹ cũng đã khám rồi, em có giấy sức khoẻ rồi còn trường hợp của mẹ em thì đang chờ kết quả khạc đờm mà lần phỏng vấn thứ 2 đã khạc đờm và không có gì. bây giờ cũng như thế nhưng không phỏng vấn mà em không biết phải làm gì? Khi đi nộp giấy sức khoẻ không biết họ có phỏng vấn lại không? và em sợ trường hợp của mình sẽ bị rớt thêm lần này. Em và mẹ phải chờ thêm 2 tuần nữa để bệnh viện chợ rẫy gọi về nhưng không biết chắc là lúc nào? Em thắc mắc rất nhiều thứ.Xin giúp em

linda

Ban điều hành
Ðề: em cần hỏi về giấy tờ gấp trong vòng tháng 6 này!!!

Em là thành viên mới, mong mọi người giúp đỡ em nhiều. Em và mẹ đã được bố bảo lãnh sang mỹ nhưng đã phỏng vấn 2 lần rồi nhưng không được và chờ 5 năm và bây giờ em và mẹ nhận được giấy xanh. Đề nghị bổ túc giấy sức khoẻ vì nó hết hạn. Em và mẹ cũng đã khám rồi, em có giấy sức khoẻ rồi còn trường hợp của mẹ em thì đang chờ kết quả khạc đờm mà lần phỏng vấn thứ 2 đã khạc đờm và không có gì. bây giờ cũng như thế nhưng không phỏng vấn mà em không biết phải làm gì? Khi đi nộp giấy sức khoẻ không biết họ có phỏng vấn lại không? và em sợ trường hợp của mình sẽ bị rớt thêm lần này. Em và mẹ phải chờ thêm 2 tuần nữa để bệnh viện chợ rẫy gọi về nhưng không biết chắc là lúc nào? Em thắc mắc rất nhiều thứ.Xin giúp em
Chào bạn!

Nếu bạn nhận được giấy xanh ( OF-194) bổ túc hồ sơ sức khoẻ và Lý Lịch Tư Pháp là hy vọng nhận được giấy hồng 99% rồi nha bạn. Nói mẹ cố gắng khạc đàm và nếu không có gì thì tốt, việc này không gấp gáp gì hết, cứ từ từ chuẩn bị xong rồi vào bổ túc nhé.

hoa_huong

Thành viên mới
Xin chào mọi người, mẹ em nhận giấy sức khỏe, kết quả thử đàm tốt nên bệnh viện nói 20 ngày mới vào nộp. Nhưng mẹ đã tranh thủ bổ túc giấy sức khỏe của cả em và mẹ. Sợ tháng 9 hết hạn nên đã nộp sớm, sau khi mẹ nộp vào họ bảo sức khỏe hết hạn mà trong khi đó mới nhận được sức khỏe xong,họ cứ khẳng định hết hạn,thật là chẳng hiểu nổi . Cãi với họ một lúc thì họ kiểm tra lại thì họ xin lỗi và nói rằng:" Chúng tôi đã nhận được hồ sơ sức khỏe bên chợ rẫy mới chuyển qua,họ vẫn chưa kiểm tra giấy sức khỏe bên bệnh viện mới chuyển qua ,họ lại đưa thêm một tờ giấy xanh nữa. Nội dung trong tờ giấy nói là mẹ và em sẽ được sắp xếp lịch phỏng vấn nhưng lần này là miễn phí và họ kêu về nhà đợi rồi họ sẽ gọi, không hiểu sao họ cứ kéo dài thời gian, nếu cứ như thế này thì giấy sức khỏe lại hết hạn thêm một lần nữa.Xin giải thích cho em hiểu ,cảm ơn.