[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2014620012

Kevin Hiep

Thành viên mới
Mình là thành viên mới của diễn đàn này, rất mong nhận được sự giúp đỡ của Ad và mọi người :1: !!!

Hồ sơ của mình là theo diện vợ chồng CR1
Case Number : HCM2014620012

Hồ sơ của vợ chồng mình đã nộp phí $230 rồi, bây giờ nộp là DS-260, I-864, và các giấy tờ liên quan khác cho NVC. Nhưng vì vc mình chưa tìm được người co-sign cho mình nên gần 2 tháng nay mình chưa thể nộp các giấy tờ đó qua cho NVC được. Xin cho mình hỏi thời gian nộp chậm trễ như vậy có ảnh hưởng gì đến lúc phỏng vấn không ? (Vì một số lí do hết sức đặc biệt nên người đã đồng ý co-sign cho vc mình đã không thể co-sign cho vc mình ngay lúc này.)

Ðề: Hồ sơ của mình mở vào ngày 2 tháng 8 năm 2013

Mình là thành viên mới của diễn đàn này, rất mong nhận được sự giúp đỡ của Ad và mọi người :1: !!!

Hồ sơ của mình là theo diện vợ chồng CR1
Case Number : HCM2014620012

Hồ sơ của vợ chồng mình đã nộp phí $230 rồi, bây giờ nộp là DS-260, I-864, và các giấy tờ liên quan khác cho NVC. Nhưng vì vc mình chưa tìm được người co-sign cho mình nên gần 2 tháng nay mình chưa thể nộp các giấy tờ đó qua cho NVC được. Xin cho mình hỏi thời gian nộp chậm trễ như vậy có ảnh hưởng gì đến lúc phỏng vấn không ? (Vì một số lí do hết sức đặc biệt nên người đã đồng ý co-sign cho vc mình đã không thể co-sign cho vc mình ngay lúc này.)
Bạn không nên lo lắng, mỗi người đều có hoàn cảnh khó khăn khác nhau, tuy có ảnh hưởng đến thời gian để sắp lịch phỏng vấn bị chậm lại nhưng đến lúc phỏng vấn không ai lại hỏi vì sao nộp hồ sơ chậm hết, mà CO chỉ xác nhận hai vợ chồng là hôn nhân chân thật không? và người nộp bảo trợ tài chánh có đủ bảo lãnh không. Mình khuyên bạn cho dù thế nào cũng phải cố gắng liên lạc với NVC mỗi năm 2 lần bằng mail, điện thoại hoặc email, để NVC không đóng hồ sơ của bạn. Cố lên.

Kevin Hiep

Thành viên mới

Dạ, mình xin chân thành cảm ơn sự giúp đỡ cuả bạn ! Mình đỡ lo lắng hơn rồi

Kevin Hiep

Thành viên mới

Hi bạn leganine.acc,
Bạn cũng đang tìm người bltc à. Mình biết cảm giác đang chờ đợi sự giúp đỡ từ người khác mà. Mình cũng vậy, chỉ biết cầu nguyện thôi. Cố lên bạn!
Mà bạn mở sơ lâu chưa? Lúc bạn làm có gặp rắc rối gì hông? Mình thì mỗi giai đoạn gặp đủ rắc rối. Vc mình cưới nhau từ 01/29/2013 mất hết 6 tháng mới mở hồ sơ. Vì lúc cưới chồng mình chưa có Quốc tịch Mỹ. Lúc đó vc mình tính về nước chồng mình sẽ mở hồ sơ liền. Nhưng lúc được văn phòng luật sư bên đó tư vấn nên thi quốc tịch trước rồi mở hồ sơ bl sẽ nhanh hơn. Ngay cả Bác chồng mình rất rành về việc bl cũng nói vậy. Nên vc mình yên tâm ko hỏi chỗ nào khác. Vc mình đành ngậm ngùi chờ chồng thi. Sau đó có Qt là mở hồ sơ liền.
Trước lúc kết hôn, Bác chồng đã đồng ý làm người co-sign rồi nên vc mình rất yên tâm. Lúc nào bác cũng nói vc mình hãy yên tâm, có bác giúp rồi. Rồi đến đúng ngay lúc cần ng bltc thì mọi việc bỗng dưng thay đổi hoàn toàn. Bây giờ bác nói bác ko đủ income để giúp vc mình, vì khai thuế rất thấp.
Bây giờ vc mình đang tìm người giúp co-sign, mình biết trách nhiệm của ng co-sign rất lớn nên ai cũng ngại giúp. Nhưng vc mình chỉ cần 1 chữ ký thôi. Ko dám làm phiền gì thêm. Vc mang ơn suốt đời và sẵn sàng hậu tạ.
Thật sự lúc quen nhau cho đến lúc cưới nhau, vc mình ko hề biết nếu bl sẽ rất phức tạp vậy. Chẳng ai khuyên nên lm này làm kia, mà tại vc mình cũng chẳng biết những diễn đàn hay website này có tư vấn mọi thứ. Vc mình cứ ngây ngô vậy đó, thời gian thì cứ trôi...

Kevin Hiep

Thành viên mới

Dạ, mình xin chân thành cảm ơn sự giúp đỡ cuả bạn ! Mình đỡ lo lắng hơn rồi

leganine.acc

Thành viên mới

Hi
Bạn có nick chat không mình sẽ nói chuyện với nhau

Kevin Hiep

Thành viên mới

Hì. Có nè bạn. Yahoo chat :keobonggon2302

Kevin Hiep

Thành viên mới

Hi my Family!
Cả nhà giúp e với nhé!
Vc e đang cần người co-sign giúp, mà người co-sign trước đây họ đã từng co-sign cho vợ chồng chị kia(chị người VN, anh chồng người Mỹ). Nhưng vì 2 năm rồi mà chị đó ko qua Mỹ đc( vì lý do cá nhân chứ ko phải tại co-sign ko đủ điều kiện). Vì cuộc sống hôn nhân ko hòa hợp nay họ đã quyết định ly hôn. Mọi thủ tục ly hôn chuẩn bị đã xong nhưng nghe nói hôn nhân có yếu tố nước ngoài nên thời gian giải quyết khá lâu. E muốn nhờ cả nhà tư vấn giúp e:
1) Nếu bây giờ e nhờ ng đã từng co-sign giúp vc chị đó thì bây giờ tiếp tục lm người co-sign giúp vc e được ko ạ.
2) Nếu được thì nó có ảnh hưởng gì đến hồ sơ của e khi Đại sứ quán xem xét hồ sơ của e ko ạ. (Ví dụ họ đã nghi ngờ hồ sơ của vc kia rồi bây giờ họ có nghi ngờ hồ sơ của e ko ạ)

E rất mong sự giúp đỡ của cả nhà mình. E cảm ơn cả nhà nhiều thiệt nhiều luôn!!!! Thank you so much. ::*:*:*:*....
P/s: vc chị kia đang tiến hành thủ tục ly hôn nha cả nhà ^^

vuthangsi

Ban điều hành

Hi my Family!
Cả nhà giúp e với nhé!
Vc e đang cần người co-sign giúp, mà người co-sign trước đây họ đã từng co-sign cho vợ chồng chị kia(chị người VN, anh chồng người Mỹ). Nhưng vì 2 năm rồi mà chị đó ko qua Mỹ đc( vì lý do cá nhân chứ ko phải tại co-sign ko đủ điều kiện). Vì cuộc sống hôn nhân ko hòa hợp nay họ đã quyết định ly hôn. Mọi thủ tục ly hôn chuẩn bị đã xong nhưng nghe nói hôn nhân có yếu tố nước ngoài nên thời gian giải quyết khá lâu. E muốn nhờ cả nhà tư vấn giúp e:
1) Nếu bây giờ e nhờ ng đã từng co-sign giúp vc chị đó thì bây giờ tiếp tục lm người co-sign giúp vc e được ko ạ.
2) Nếu được thì nó có ảnh hưởng gì đến hồ sơ của e khi Đại sứ quán xem xét hồ sơ của e ko ạ. (Ví dụ họ đã nghi ngờ hồ sơ của vc kia rồi bây giờ họ có nghi ngờ hồ sơ của e ko ạ)

E rất mong sự giúp đỡ của cả nhà mình. E cảm ơn cả nhà nhiều thiệt nhiều luôn!!!! Thank you so much. ::*:*:*:*....
P/s: vc chị kia đang tiến hành thủ tục ly hôn nha cả nhà ^^

ĐƯỢC .

NẾU NGƯỜI CO-SIGN NÀY CÓ INCOME ĐÁP ỨNG ĐƯỢC TIÊI CHUẨN I-854 P .

http://www.uscis.gov/i-864p

2) Nếu được thì nó có ảnh hưởng gì đến hồ sơ của e khi Đại sứ quán xem xét hồ sơ của e ko ạ. (Ví dụ họ đã nghi ngờ hồ sơ của vc kia rồi bây giờ họ có nghi ngờ hồ sơ của e ko ạ
KHÔNG .

Mổi hồ sơ là từng mổi hoàn cảnh trường hợp khác nhau .

LSQ HOA KỲ duyệt cấp visa THEO NỘI DUNG HỒ SƠ GIẤY TỜ CỦA TỪNG MỔI TRƯỜNG HỢP .

Kevin Hiep

Thành viên mới

Dạ e chân thành cảm ơn anh vuthangsi nhiều thiệt nhiều luôn ạ!
E muốn hỏi anh vấn đề này luôn ạ. Mong anh giúp e! Lúc mở hồ sơ ox e đã nộp timeline rồi. Nhưng e nói thật timeline đó viết ko được chi tiết lắm. Bây giờ e mới biết timeline của mấy anh chị kia viết rất kĩ. Em muốn hỏi bây giờ ox của e có thể viết timeline chi tiết hơn để nộp bổ sung cùng với civil docs của e cho NVC được hông ạ?
Thanks a nhiều :)

Kevin Hiep

Thành viên mới

E muốn hỏi anh vấn đề này luôn ạ. Mong anh giúp e! Lúc mở hồ sơ ox e đã nộp timeline rồi. Nhưng e nói thật timeline đó viết ko được chi tiết lắm. Bây giờ e mới biết timeline của mấy anh chị kia viết rất kĩ. Em muốn hỏi bây giờ ox của e có thể viết timeline chi tiết hơn để nộp bổ sung cùng với civil docs của e cho NVC được hông ạ?

vuthangsi

Ban điều hành

Tờ tường trình timeline là một loại chứng cứ giấy tờ KHÔNG BẮT BUỘC PHẢI CÓ .

Tùy vào từng trường hôp hồ sơ cụ thể , thì mới

CẦN HAY KHÔNG CẦN

LÀm tờ tường trình timeline

Nhửng trường hợp diện vợ chồng , hôn phu thê mà trong đó

NBL hay NĐBL ,

ĐÃ CÓ ÍT NHẤT TỪ MỘT CUỘC HÔN NHÂN TRỞ LÊN , NHẤT LÀ TỪ PHÍA NBL , HOẶC LÂN KẾT HÔN THỨ 2 , CÁCH NGÀY LY HÔN NGẮN , TRÊN DƯỚI MỘT NĂM ,THÌ MỚI CẦN LÀM TỜ TƯỜNG TRÌNH TIMELINE .

Lý do để nên viết time line hay không thì đa dạng lắm , không thể kể ra hết được .

Không nên thấy có những trường hợp làm timeline , thì mình cũng làm timeluine , đó là điều không cần thiết mà mình bắt buộc phải làm .

Do hồ sơ của bạn đã làm tờ tường trình timeline rồi , nếu muốn làm tiếp tờ timeline thứ 2 , thì phải xem xét kỷ lại chính hồ sơ của mình , CÓ CẦN THIẾT PHẢI LÀM THÊM NỮA HAY KHÔNG .

TIME LINE MUỐN VIẾT CŨNG PHẢI DỰA VÀO FORM G-325 A , CÁC CHỨNG CỨ CÓ ĐƯỢC ĐỂ THUYẾT MINH CHO LỜI KHAI CỦA MÌNH TRONG TỜ TIMELINE , CHỨ KHÔNG PHẢI MUỐN VIẾT SAO CŨNG ĐƯỢC ĐÂU .

HỒ SƠ CHỨNG CỨ MÀ TỰ MÌNH TẠO RA QUÁ NHIỀU , ĐÔI KHI LỢI BẤT CẬP HẠI .

Em muốn hỏi bây giờ ox của e có thể viết timeline chi tiết hơn để nộp bổ sung cùng với civil docs của e cho NVC được hông ạ?
ĐƯỢC
Nhưng phải dựa theo nội dung của tờ timeline ban đầu , chi tiết hơn và không có sự khác biệt giữa 2 rờ time line này

Kevin Hiep

Thành viên mới

Dạ, e hiểu rồi anh ạ!
Lúc nãy e quên hỏi vấn đề này: Như e trình bày ở trên (người co-sign cho e đã từng co-sign cho vc chị). Bây giờ đối với hs của e, khi ng co-sign điền thông tin hỏi từ truớc đến giờ có co-sign ai chưa? Thì e nên ghi ntn ạ.
Chị kia chưa sang được Mỹ, vậy lần co-sign đó ko hiệu lực ko ạ.
Thanks anh nhiều ạ!

vuthangsi

Ban điều hành

Dạ, e hiểu rồi anh ạ!
Lúc nãy e quên hỏi vấn đề này: Như e trình bày ở trên (người co-sign cho e đã từng co-sign cho vc chị). Bây giờ đối với hs của e, khi ng co-sign điền thông tin hỏi từ truớc đến giờ có co-sign ai chưa? Thì e nên ghi ntn ạ.
Thanks anh nhiều ạ!
Số người để tính income bảo trợ bao gồm

1 gia đình người được bảo lãnh,
2 gia đình người bảo trợ trong đó bao gồm vợ/chồng của người bảo trợ, tất cả những người đang sống phụ thuộc vào người bảo trợ như cha mẹ hay con cái,

3 và cuối cùng là cả những người đã được người bảo trợ làm đơn bảo trợ trước đó.

Bạn phải biết được là HỒ SƠ BẢO LẢNH CỦA NGƯỜI NÀY CÓ ĐANG CÒN HIỆU LỰC KHÔNG HAY ĐÃ ĐƯỢC HỦY BỎ RỒI MỚI ĐƯỢC .

Muốn hủy bỏ hồ sơ phải có tờ trình của NBL gổi cho sở di trú , thông báo xin hủy hồ sơ bảo lảnh , chứ không phải nói ra ròa ly hôn xong là hủy bỏ hồ sơ được đâu .

Khi hồ sơ này vẫn còn hiệu lực , thì hò sơ bảo trợ tài chính kèm theo hồ sơ này cũng vẫn còn hiệu lực .

Kevin Hiep

Thành viên mới

Da. Nho co su tu van cua anh e da hieu roi a! E xin cam on anh vuthangsi rat nhieu a.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Da. Nho co su tu van cua anh e da hieu roi a! E xin cam on anh vuthangsi rat nhieu a.
Khi post bài bạn cần phải viết chữ có dấu, vì đây là quy định chung của diễn đàn.
Yêu cầu bạn tuân thủ nội quy và hợp tác tốt với diễn đàn.

Kevin Hiep

Thành viên mới

Dạ. Lần sau e rút kinh nghiệm. Cảm ơn add đã nhắc nhở!