[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - hixita

hixita

Thành viên mới
Năm mới em xin chúc anh chị trên Diễn đàn nhiều sức khoẻ
vạn sự như ý...em chuẩn bị vào làm giấy báo sanh cho con em. Nhưng những giấy tờ cần công chứng tai Đại Sứ Quán Hoa kỳ.Thì không biết làm thế nào.Em có hẹn phỏng vấn la 2:00pm ngày 24/02/2014.Em định là sáng 9 giờ ngày 24/02/2014 em vào công chứng và mang đi phỏng vấn có được không ạ.Bên bộ phận công chứng có xa nơi phỏng vấn giấy báo sanh không vậy anh chị.Mong anh chị chỉ dẫn giúp em. em cảm ơn anh chị nhiều.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: giấy báo sanh cho con theo quốc tịch Mỹ

Năm mới em xin chúc anh chị trên Diễn đàn nhiều sức khoẻ
vạn sự như ý...em chuẩn bị vào làm giấy báo sanh cho con em. Nhưng những giấy tờ cần công chứng tai Đại Sứ Quán Hoa kỳ.Thì không biết làm thế nào.Em có hẹn phỏng vấn la 2:00pm ngày 24/02/2014.Em định là sáng 9 giờ ngày 24/02/2014 em vào công chứng và mang đi phỏng vấn có được không ạ.Bên bộ phận công chứng có xa nơi phỏng vấn giấy báo sanh không vậy anh chị.Mong anh chị chỉ dẫn giúp em. em cảm ơn anh chị nhiều.
Công chứng tại LSQ HOA KỲ .

1 GIỜ LÀM VIỆC:

Từ thứ Hai đến thứ Sáu hàng tuần, 8g30 -11g30 sáng (Đóng cửa vào thứ Tư và các ngày lễ).
Xin vui lòng vào trang điện tử sau để đặt hẹn:
https://evisaforms.state.gov/acs/default.asp?postcode=HCM&appcode=1.

2 LỆ PHÍ:

50 đô la Mỹ cho mỗi con dấu và chữ ký.

3 NHẬN DẠNG:

Hộ chiếu Mỹ hoặc giấy tờ tuỳ thân có ảnh do chính phủ cấp.
Đương đơn buộc phải có mặt.

4 PHƯƠNG THỨC THANH TOÁN:

Đô-la Mỹ, thẻ tín dụng Visa, Master, Discover hoặc American Express. Chúng tôi không nhận tiền đồng Việt Nam hay các loại ngoại tệ khác.

5 QUAN TRỌNG:

Đương đơn không phải là công dân Hoa Kỳ chỉ nên sử dụng các dịch vụ công chứng nếu như giấy tờ công chứng này sẽ được sử dụng tại Hoa Kỳ. Đương đơn không phải là công dân Hoa Kỳ muốn được chứng thực hoặc xác minh giấy tờ, nên tham khảo và làm theo quy trình tại đây .

LƯU Ý:
Các lệ phí dịch vụ Lãnh sự là phí không hoàn lại được. Do đó, quí khách nên đảm bảo sự chính xác và nội dung đáp ứng đúng theo bên yêu cầu trước khi hoàn tất dịch vụ công chứng. Nhân viên Lãnh sự không thể cung cấp các lời khuyên mang tính pháp lý.

Chức năng “công chứng” có liên quan đến lời thề, bản khai có tuyên thệ và xác nhận. Viên chức lãnh sự phải đảm bảo rằng việc yêu cầu công chứng không thuộc phạm vi luật qui định việc từ chối cung cấp dịch vụ công chứng như được đề cập trong Điều 22 C.F.R.92.9 .

BỘ PHẬN CÔNG CHỨNG VÀ NƠI PHỎNG VẤN ĐỀU NẰM TRONG KHUÔN VIÊN CỦA LSQ HOA KỲ .
Tuy nhiên , bạn cần đặt lịch hẹn để biết cụ thể ngày giờ vào công chứng .
Request notarial and other services not listed above.
https://evisaforms.state.gov/acs/make_default.asp?pc=HCM

hixita

Thành viên mới

Em không đặt lịch hẹn không biết lúc vào có được công chứng không vậy? Tại em không biết nên định sáng vào công chứng xong chiều vào pv luon.. nhờ anh chị trả lời dùm em. Cámơn

vuthangsi

Ban điều hành

Em không đặt lịch hẹn không biết lúc vào có được công chứng không vậy? Tại em không biết nên định sáng vào công chứng xong chiều vào pv luon.. nhờ anh chị trả lời dùm em. Cámơn
Bạn cứ đặt lịch hẹn công chứng giấy tờ ngay từ bây giờ , sau đó đến sáng thứ 2 vào thẳng LSQ xin công chứng giấy tờ .

Nhớ đem theo thư xác nhận đã đặt lịch hẹn phỏng vấn vào buổi chiều để trình bày cho các viên chức LẢNH SỰ QUÁN ở bộ phận công chứng giấy tờ .

hixita

Thành viên mới

em co lên xem và đặt lich hẹn nhưng mà ngày 24.2 thì lịch đã full rồi .bây giờ em không biết phải làm sao nữa . tại vì chiều 2:00pm em co lịch phỏng vấn như vậy ko biết sáng có thể công chứng được không nữa .

vuthangsi

Ban điều hành

em co lên xem và đặt lich hẹn nhưng mà ngày 24.2 thì lịch đã full rồi .bây giờ em không biết phải làm sao nữa . tại vì chiều 2:00pm em co lịch phỏng vấn như vậy ko biết sáng có thể công chứng được không nữa .
Bạn muốn công chứng giấy tờ gì ?

Giấy Bảo Sanh Lảnh Sự nước ngoài , chỉ phải công chứng 2 loại giấy tờ này tại LSQ/ĐẠI SỨ QUÁN HOA KỲ .

1 Giấy tờ nhận dạng của cha/mẹ là công dân Hoa Kỳ (ví dụ: Hộ chiếu Hoa Kỳ, Giấy Nhập Tịch…): Bản chính và 1 bản phô tô hoặc 1 bản sao có công chứng tại phòng công chứng Hoa Kỳ.

2 Cha và mẹ của trẻ phải cùng có mặt để ký tên vào đơn xin cấp hộ chiếu cho trẻ dưới 16 tuổi.

Nếu chỉ một trong hai người hiện diện thì phải nộp mẫu đơn (DS-3053) - Bản Khai Đồng Ý Cấp Hộ Chiếu Cho Trẻ dưới 16 tuổi do người cha/ hoặc mẹ còn lại ký tên và công chứng tại phòng Công Chứng Hoa Kỳ.

Xin lưu ý rằng trẻ phải có mặt cùng cha hoặc mẹ vào ngày hẹn

XEM HƯỚNG DẪN CỦA LSQ HOA KỲ Ở ĐÂY

Giấy tờ nhận dạng phải được phô tô rõ ràng.

• Các giấy tờ cần phải thị thực bởi công chứng Hoa Kỳ có thể thị thực tại phòng công chứng ở Hoa Kỳ hoặc tại Bộ Phận Dịch Vụ Công Dân Hoa Kỳ của Tổng Lãnh Sự Quán Hoa Kỳ tại Thành Phố Hồ Chí Minh vào ngày hẹn.

Hoặc vào các buổi sáng từ Thứ Hai đến Thứ Năm, từ 8h:30 sáng đến 11h:30 trưa.