[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - Nina

Nina

Thành viên mới
Em là thành viên mới,xin mọi người giúp e trả lời thắc mắc của em với.Chuyện là thế này,trước kia chồng em về Việt nam để làm giấy kết hôn,nhưng chưa có quốc tịch chỉ có thẻ xanh(green card).Rồi chúng em có con với nhau,nhưng vì giấy đăng ký kết hôn không thành nên khi sanh con nó mang họ mẹ(con là con chung của 2 vợ chồng em).Nay chồng em đã có quốc tịch và sẽ về vietnam làm giấy đăng ký kết hôn để bảo lãnh cho 2 mẹ con em,vậy cho em hỏi khi chồng em làm giấy đăng ký kết hôn với em xong rồi thì chồng em có thể ẵm con của tụi em vào LSQ xin thử DNA để mà xin đổi họ cho con của chúng em từ họ mẹ sang họ cha được không,để tránh sau này mở hồ sơ không bị rắc rối họ cha họ mẹ này nọ.Và nếu như làm giấy đăng ký kết hôn về xin đổi họ cho con như vậy mất thời gian khoảng bao lâu,và có tốn kém gì không ạ....Xin mọi người giúp em trả lời,em thành thật cảm ơn rất nhiều....em xin chúc sức khoẻ tất cả mọi người trong diễn đàn....

dinhthuydung

Thành viên tích cực
Ðề: xin duoc giup do

hai vợ chồng chị ,bế con vô lsq nói tình hình như trên là người ta làm lai giấy khai sanh cho bé,vì cha bé đã có quốc tịch rồi
trường hợp của em cũng hơi giống chị,chồng em ko có quốc tịch,nên em vô lsq
để xin làm passposr cho con em nhưng ko được
chúc chị may mắn