[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - phudungbmt

phudungbmt

Thành viên tích cực
Mến chào tất cả các anh chị em thân thương của XNC
HS của em hiện đang chờ thư pv ạ, nhưng em không biết sắp xếp bằng chứng thế nào , nhất là về hình ảnh phải làm như thế nào ? Xin anh chị nào biết làm ơn giúp em . Và em có điều này muốn hỏi là tụi em quen qua một trang giải trí trên mạng nên chat ở đó hoài . Nhưng trang đó không cho em in trực tiếp ra, bởi thế em toàn phải copy ra microsoft office , hic hic chán quá cơ , em đang lo ko biết mai mốt em đem cái đó cho LSQ coi họ có cho là ko đủ thuyết phục ko ạ . Mặc dù trên trang chat đó có những biểu tượng và ký hiệu riêng của nó mà ko thể giả mạo được. Em lo quá đi ai biết trả lời giúp em và hướng dẫn em cách sắp xếp hình ảnh với. Em cám ơn lắm lắm.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Cách sắp xếp HS

HS của em hiện đang chờ thư pv ạ, nhưng em không biết sắp xếp bằng chứng thế nào , nhất là về hình ảnh phải làm như thế nào ? Xin anh chị nào biết làm ơn giúp em . Và em có điều này muốn hỏi là tụi em quen qua một trang giải trí trên mạng nên chat ở đó hoài . Nhưng trang đó không cho em in trực tiếp ra, bởi thế em toàn phải copy ra microsoft office , hic hic chán quá cơ , em đang lo ko biết mai mốt em đem cái đó cho LSQ coi họ có cho là ko đủ thuyết phục ko ạ . Mặc dù trên trang chat đó có những biểu tượng và ký hiệu riêng của nó mà ko thể giả mạo được. Em lo quá đi ai biết trả lời giúp em và hướng dẫn em cách sắp xếp hình ảnh với. Em cám ơn lắm lắm.
Bạn tham khảo ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/16318-Những-câu-hỏi-phỏng-vấn-diện-Vợ-Chồng
và ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/149-Những-đám-cưới-giàn-xếp-hay-khả-nghi

ziz

Support

Kinh nghiệm và các câu hỏi thường gặp khi phỏng vấn diện v/c có trong link sau bạn chịu khó tham khảo thêm nhé :
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/16318-Nhung-cau-hoi-phong-van-dien-Vo-Chong.html

Chúc thành công.

phudungbmt

Thành viên tích cực

Em cám ơn lời tư vấn của ziz và vuthangsi nhưng em ko tìm ra được cách hướng dẫn sắp xếp hình ảnh lên giấy A4 ạ và câu hỏi của em là những trang chat của em mà ko in được trực tiếp từ website ra do web đó ko có chức năng save như yahoo thì có sao ko ạ ? Em chi copy vào Word rồi đem in ra co sao ko ạ ? Mong câu trả lời của mọi người em xin cám ơn .

Thành

Thích đủ thứ ...

Em cám ơn lời tư vấn của ziz và vuthangsi nhưng em ko tìm ra được cách hướng dẫn sắp xếp hình ảnh lên giấy A4 ạ và câu hỏi của em là những trang chat của em mà ko in được trực tiếp từ website ra do web đó ko có chức năng save như yahoo thì có sao ko ạ ? Em chi copy vào Word rồi đem in ra co sao ko ạ ? Mong câu trả lời của mọi người em xin cám ơn .
Sắp xếp hình ảnh, mỗi người mỗi cách, bạn có thể lựa hình ảnh, bỏ vào album loại mỏng như các tiệm hình hay cho khách hàng, bên ngoài mỗi tấm bạn ghi trên tờ giấy loại có keo dính (tiệm sách có bán) ghi chú thích vô và dán vào (có thể viết bằng tiếng Việt). Chỉ cần lựa những tấm hình quan trọng, không cần phải show hết ra.

Bằng chứng về chat bạn có thể in ra giấy bằng cách chụp lại màn hình, nếu trên Windows thì bạn làm như sau:

View attachment 261

1/ Mở cửa sổ, phần mềm cần chụp.

2/ Bấm phím "Prnt Scrn"(hoặc phím tương tự tùy theo bàn phím, phím này thường nằm cạnh phím "Delete" và "Insert") để chụp toàn bộ màn hình. Để chụp cửa sổ hiện tại bạn bấm tổ hợp phím ALT + Prnt Scrn.

3/ Click Start > Run, gõ vào mspaint để khởi động chương trình Paint.

4/ lick Edit > Paste để dán hình ảnh vừa chụp. Chọn File > Save để lưu lại hình ảnh.

Trên máy hệ điều hành Macintosh thì sử dụng như sau:

Bấm tổ hợp phím: shift + command + 4, select trên màn hình cần chụp là sẽ có 1 tấm jpg trên desktop.

Chúc bạn thành công !

phudungbmt

Thành viên tích cực

Dạ em cám ơn cách chỉ dẫn rất tận tình của anh ạ, em sẽ làm theo . Chúc anh sức khoẻ và may mắn nhé .

phudungbmt

Thành viên tích cực

Mến chào các anh chị, cho em hỏi một chuyện là nếu mình đi pv mà bị bổ túc 10 năm cư ngụ của bản thân thì mình liệt kê tất cả những nơi mình đã từng ở trong 10 năm qua rồi mình đi công chứng chữ ký của mình thôi hay là phải đi đến từng nơi mình đã ở để nhờ người ta xác minh vào bản tường trình đó nữa ạ . Nếu làm như vậy thì rắc rối quá , nhờ mọi người chỉ dùm cho em với , cám ơn các anh chị

Thành

Thích đủ thứ ...

Mến chào các anh chị, cho em hỏi một chuyện là nếu mình đi pv mà bị bổ túc 10 năm cư ngụ của bản thân thì mình liệt kê tất cả những nơi mình đã từng ở trong 10 năm qua rồi mình đi công chứng chữ ký của mình thôi hay là phải đi đến từng nơi mình đã ở để nhờ người ta xác minh vào bản tường trình đó nữa ạ . Nếu làm như vậy thì rắc rối quá , nhờ mọi người chỉ dùm cho em với , cám ơn các anh chị
Bạn xem qua link sau để tham khảo nhé: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/10912-Những-bài-Timeline-mẫu

phudungbmt

Thành viên tích cực

Cám ơn Thanh nha ,
Cho em hỏi là giấy tờ ly hôn của ox em , giấy bảo trợ tài chánh I864, giấy khai thuế 2011 em có cần phải photocopy mỗi thứ một bộ nữa để mang theo trong lúc sơ vấn không ạ ?
Và giấy chích ngừa màu vàng có phải nộp lúc sơ vấn luôn ko hay là chỉ cần có hồ sơ khám sức khoẻ là đủ rồi .
Mến chúc các anh chị một mùa Giáng Sinh vui vẻ bên người thương yêu .