[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - SRC1590286206

lillytran489

Thành viên mới
Cho em hỏi nếu hồ sơ hết hạn do để trôi quá 1 năm , giờ muốn làm tiếp tục có được hay không hay phải làm lại từ đầu? và thời gian chờ đợi sẽ là bao lâu? em xin cám ơn

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hồ sơ CR1- SRC1590286206

Vợ mình đang làm giấy bảo lãnh cho mình diện vợ chồng, nộp giấy bảo lãnh 15/4/2015 đến 15/5/2015 được thông báo nhận hồ sơ, đến 25/9 nhận thêm thông báo hồ sơ được duyệt, và 6/10 họ báo đa chuyển về office, vậy khi nào vợ mình cần làm gì nữa? Hồ sơ mình như vậy nhanh hay chậm? Nhờ diễn đàn xem giúp mình nhé. Cảm ơn rất nhiều. Mã số hồ sơ SRC1590286206.
Hồ sơ bạn diện vợ chồng nhưng thuộc loại visa nào? F2A hay CR1 vậy.

vuthangsi

Ban điều hành
Hồ sơ CR1- SRC1590286206

Diện F2A và CR1 là sao mình không hiểu, nhờ bạn giải thích giúp mình.

F-2A: Vợ/chồng và con độc thân, dưới 21 tuổi của Thường Trú Nhân.

Hồ sơ bảo lãnh có thể bao gồm vợ/chồng và con của Thường Trú Nhân. Tuy nhiên, khi người bảo lãnh nhập tịch Hoa Kỳ, mỗi người con sẽ cần có một hồ sơ riêng. Khi nhập quốc tịch, người bảo lãnh cần gởi bằng chứng nhập tịch của mình đến Trung tâm Thị thực Quốc gia (NVC) hay Lãnh sự quán (nếu hồ sơ đã chuyển về văn phòng chúng tôi).

IR-1/CR-1: Người vợ/chồng đã kết hôn hợp pháp với công dân Hoa Kỳ. Do đó, hồ sơ bảo lãnh chỉ được mở sau khi có giấy chứng nhận kết hôn (hôn thú). Người bảo lãnh phải từ 18 tuổi trở lên và có tình trạng lưu trú ở Hoa Kỳ.

Mình cũng không rành, vợ mình về VN àm đám cưới và làm giấy hôn thú rồi, vợ mình có quốc tịch Mỹ, sống ở Mỹ 26 năm, toàn bộ hồ sơ vợ mình làm nên mình không rành. Vậy là loại nào bạn
HỒ SƠ CỦA BẠN THUỘC DIỆN CR-1.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hồ sơ CR1- SRC1590286206

Vợ mình đang làm giấy bảo lãnh cho mình diện vợ chồng, nộp giấy bảo lãnh 15/4/2015 đến 15/5/2015 được thông báo nhận hồ sơ, đến 25/9 nhận thêm thông báo hồ sơ được duyệt, và 6/10 họ báo đa chuyển về office, vậy khi nào vợ mình cần làm gì nữa? Hồ sơ mình như vậy nhanh hay chaậm? Nhờ diễn đàn xem giúp mình nhé. Cảm ơn rất nhiều. Mã số hồ sơ SRC1590286206.
Kết quả check hồ sơ của bạn.

Case Was Sent To The Department of State
On October 6, 2015, we sent your case, Receipt Number SRC1590286206, to the Department of State for visa processing. Please visit our website for general information on Consular Processing. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Nội dung của USCIS trên được dịch như sau:

Trường hợp đã được gửi đến Bộ Ngoại giao
Ngày 06 Tháng 10 2015, chúng tôi đã gửi trường hợp của bạn, Receipt Number SRC1590286206, đến Bộ Ngoại giao để xử lý visa. Vui lòng truy cập website của chúng tôi để có thông tin chung về lãnh sự chế biến. Nếu bạn di chuyển, đi đến www.uscis.gov/addresschange~~V để cung cấp cho chúng tôi địa chỉ gửi thư mới của bạn.
Ngày 06/10/2015, Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS thông báo, hồ sơ bạn số Receipt number SRC1590286206 đã được chuyển giao đến Bộ Ngoại giao để xử lý visa.

P/s: Hồ sơ của bạn Receipt number là SRC1590286206, chứ không phải là SCR1590286206 như thông tin trên mà bạn đã cung cấp.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hồ sơ CR1- SRC1590286206

Anh chị cho em hỏi. Em có tiền án năm 2008, bị phạt 8 tháng tù, và đã xóa án tích đầu 2014. Anh chị cho em hỏi em có được nhập cảnh US không? Và em cần làm gì khi nộp hồ sơ ạ, em đang lo lắng. Nghe nói có tiền án sẽ không định cư được có phải không vây?
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=22537

kate0912

Ban điều hành
Hồ sơ CR1- SRC1590286206

Anh cho em hỏi.cách tốt nhất la mình nên thành thật với lãnh sự quán khi phỏng vấn phải không a?va nếu lo được llTP không ghi tiền an thì mình có nên lo không,hiện giờ em chỉ có mỗi một tờ giấy xóa an tích của tòa an huyện cấp,tvậy nếu em thành thật khai báo khi đi phỏng vấn thi em làm thêm nhũng giấy tờ gì ngoài giấy xóa an tích? Mong anh hướng dẫn giúp em,va vợ em có cần làm giấy gì thêm bên mỹ không a.,khi nào xin giấy lltp la hợp lý nhất a?anh hướng dẫn giúp em cách bổ sung thêm khi hs có an tích không a,chân thành cảm ơn anh
Chào bạn,
Khi nào bạn nhận được thư mời phỏng vấn bạn sẽ biết bạn phải mang giấy tờ gì theo. Sau khi pv, họ yêu cầu bổ sung thêm giấy tờ gì thì làm theo như vậy. Nói chung, trường hợp của bạn cơ hội có visa rất thấp, vì tội của bạn đã nằm trong danh mục cấm nhập cảnh, nên chuẩn bị sẵn tinh thần tránh sốc.

Last edited by a moderator:

kate0912

Ban điều hành
Hồ sơ CR1- SRC1590286206

Buồn quá. Chỉ một chút bồng bột tuổi trẻ giờ phải hối tiếc, đúng là cái gì cũng có giá phải trả, quay đầu chưa phải là bờ. Nhưng còn chút hy vọng nào vợ chồng em sẽ cố gắng hết sức mình hy vọng mọi chuyên sẽ tốt đẹp. Chẳng nhẻ họ cấm để gia đình em phải ly tán mỗi người một nơi.
Chào bạn,
Bạn cứ bình tĩnh, chuẩn bị tinh thần cho mọi tình huống xảy ra. Ngoài ra, cố gắng tu nhân tích đức, biết đâu phép màu nào đó sẽ đến.