[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - Thanh Tòng

Thanh Tòng

Thành viên mới
Chào tất cả các bạn trong diễn đàn, xin cho biết tôi đi theo diện CR1 (bà xã tôi ở Mỹ, còn tôi ở vn) khi phỏng vấn tôi có cần phải có giấy Lý Lịch Tư Pháp không, và thời gian làm lý lịch tư pháp là bao lâu để tôi chuẫn bị trước; bạn nào biết xin trả lời giúp tôi nhé. Cám ơn các bạn trong diễn đàn.

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Tôi có cần làm lý lịch tư pháp hay không

Chào tất cả các bạn trong diễn đàn, xin cho biết tôi đi theo diện CR1 (bà xã tôi ở Mỹ, còn tôi ở vn) khi phỏng vấn tôi có cần phải có giấy Lý Lịch Tư Pháp không, và thời gian làm lý lịch tư pháp là bao lâu để tôi chuẫn bị trước; bạn nào biết xin trả lời giúp tôi nhé. Cám ơn các bạn trong diễn đàn.
Khi nộp hồ sơ cho Trung tâm chiếu khán quốc gia (NVC) người được bảo lãnh ở Việt Nam phải chuẩn bị các giấy tờ sau:

1. DS230 cho mỗi đương đơn gồm phần 1 (ký tên) và phần 2 (không ký tên)

2. Bản photocopy trang đầu & trang có thông tin cá nhân trên tờ hộ chiếu (không cần công chứng). Hộ chiếu còn hiệu lực ít nhất tám tháng dành cho mỗi đương đơn.

3. Lý lịch tư pháp của mỗi đương đơn trên 16 tuổi (bản chính)

4. Khai sanh (Trích lục, bản sao, NVC không chấp nhận tờ Photocopy)

5. Giấy chứng nhận độc thân cho Nam 20 tuổi, Nữ 18 tuổi. (bản sao)

6. Hôn thú (Sao y bản chính xác nhận tại nơi cấp)

7. Giấy ly hôn (nếu có, sao y bản chính xác nhận tại nơi cấp)

8. Hồ sơ quân đội, giấy tiền án (nếu có)

9. 2 tấm hình 5x5cm (Chụp phông nền trắng, ghi số HCM, tên họ mặt sau tấm hình)

tuandoan

8 Đoàn !

Chào bạn,

Tất cả mọi người trên 16 tuổi điều bắt buộc phải có LLTP. Thời gian làm khoãng 10-20 ngày. LLTP có thời hạn là 1 năm. Bạn đi diện CR1 thì HS luôn luôn hiệu lực vì vậy bạn có thể làm LLTP trước 1 tháng khi HS được mỡ hoặc đợi khi nào HS mỡ rồi làm LLTP cũng được. Thân chào

Thanh Tòng

Thành viên mới

Xin lỗi các bạn giúp mình giải đáp thắc mắc, vì anh chậm chạp trong việc log in vào diễn đàn nên giờ mới thấy được tin giúp đỡ của các bạn, xin chân thành cám ơn và mong đừng giận vì cám ơn trể

Thanh Tòng

Thành viên mới

xin cho hỏi thấy có người nói LLTP phải dịch khi PV mình hoang mang hong biết nên hay không, vì dịch cũng nhiều tiền lắm, mà mình thì khả năng tài chính hạn chế , xin cám ơn các bạn .

xin cho hỏi thấy có người nói LLTP phải dịch khi PV mình hoang mang hong biết nên hay không, vì dịch cũng nhiều tiền lắm, mà mình thì khả năng tài chính hạn chế , xin cám ơn các bạn .
lltp + tất cả giấy tờ được viết bằng tiếng Việt + tiếng Anh thì bạn không cần dịch nha.Thân chào @_@