[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - Thanh82

Thanh82

Thành viên mới
Em mến chào các ACE trong XNC . Đây là lần đầu em tham gia diễn đàn mong ACE giúp đỡ . Em được ox bảo lãnh theo diện F2A , Hồ sơ được mở ngày 21/04/2012 , nay ox em đã đậu quốc tịch và đang chờ ngày tuyên thệ để bổ túc em sang diện CR1 . ACE cho em hỏi nếu hồ sơ từ F2A qua CR1 thì mất bao lâu thì có thể làm xong giấy tờ .Bởi vì ox e định sau khi Tuyên thệ xong sẽ về Việt Nam nhưng vài người thân thì nói là chờ khi nào pv thì về đưa em đi luôn . Em muốn biết time có lâu lắm không để ox em về trước hay chờ pv rồi về luôn ??? Và ACE cho em hỏi lúc làm giấy bảo lãnh ox em Ko có làm timeline , vậy nó có quan trọng lắm Ko ??? Em rất mong nhận sự giúp đỡ của ACE và làm quen với những bạn cũng được ox bảo lãnh diện vợ chồng như mình để có thể chia sẻ kinh nghiệm . Thanks all .

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Hồ sơ diện F2A chuyển sang CR1 mong ACE giúp đỡ

Em mến chào các ACE trong XNC . Đây là lần đầu em tham gia diễn đàn mong ACE giúp đỡ . Em được ox bảo lãnh theo diện F2A , Hồ sơ được mở ngày 21/04/2012 , nay ox em đã đậu quốc tịch và đang chờ ngày tuyên thệ để bổ túc em sang diện CR1 . ACE cho em hỏi nếu hồ sơ từ F2A qua CR1 thì mất bao lâu thì có thể làm xong giấy tờ .Bởi vì ox e định sau khi Tuyên thệ xong sẽ về Việt Nam nhưng vài người thân thì nói là chờ khi nào pv thì về đưa em đi luôn . Em muốn biết time có lâu lắm không để ox em về trước hay chờ pv rồi về luôn ??? Và ACE cho em hỏi lúc làm giấy bảo lãnh ox em Ko có làm timeline , vậy nó có quan trọng lắm Ko ??? Em rất mong nhận sự giúp đỡ của ACE và làm quen với những bạn cũng được ox bảo lãnh diện vợ chồng như mình để có thể chia sẻ kinh nghiệm . Thanks all .
F2A: Vợ/chồng và con độc thân, dưới 21 tuổi của Thường Trú Nhân. Hồ sơ bảo lãnh có thể bao gồm vợ/chồng và con của Thường Trú Nhân. Tuy nhiên, khi người bảo lãnh nhập tịch Hoa Kỳ, mỗi người con sẽ cần có một hồ sơ riêng. Khi nhập quốc tịch, người bảo lãnh cần gởi bằng chứng nhập tịch của mình đến Trung tâm Thị thực Quốc gia (NVC) hay Lãnh sự quán (nếu hồ sơ đã chuyển về văn phòng chúng tôi).
Hồ sơ được mỡ ngày 21/04/2012 ?
Ngày nộp đơn bảo lảnh diện F2A , hay là ngày NVC thông báo đóng tiền mỡ hồ sơ .
Hồ sơ bạn đã có số CASE NUMBER chưa , hay chỉ mới có RECEIPT NUMBER .
Bạn xem bài viết của anh KIUVIL để biết sự cần thiết về TIMELINE , của diện VỢ CHỒNG .
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/16318-Những-câu-hỏi-phỏng-vấn-diện-Vợ-Chồng