[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - WAC1190500723

gatay

Thành viên tích cực
Sau bao nhiêu ngày chờ đợi, cãi nhau cũng mấy chục lần cuối cùng gatay cũng đã có được số hs của mình
Từ bấy lâu nay, gatay ngày nào cũng vào diễn đàn để đọc hso của ACE, cũng mong chờ một ngày nào đó sẽ post hso của mình lên để nhờ ACE check dùm mình, hôm nay thì việc đó cũng đã đến.

Gatay nhờ các Anh/Chị check dùm mình hso WAC 1190 500 723, ngày chấp nhận 22/06/2011

Do một vài lý do cá nhân nên AX gatay mới nộp hso gần đây thôi, vậy cho gatay hỏi, bao nhiêu lâu nữa hso của mình mới chuyển sang HCM xxxxxxxx,
Lúc này gatay thông báo bằng email cho NVC để tiện việc theo doi cho hso của mình được không..??

Cám ơn các Anh/Chi trong XNK nhiều

Last edited by a moderator:

gatay

Thành viên tích cực
Xin giup toi voi

Sau bao nhiêu ngày chờ đợi, cãi nhau cũng mấy chục lần cuối cùng gatay cũng đã có được số hs của mình
Từ bấy lâu nay, gatay ngày nào cũng vào diễn đàn để đọc hso của ACE, cũng mong chờ một ngày nào đó sẽ post hso của mình lên để nhờ ACE check dùm mình, hôm nay thì việc đó cũng đã đến.

Gatay nhờ các Anh/Chị check dùm mình hso WAC 1190 500 723, ngày chấp nhận 22/06/2011

Do một vài lý do cá nhân nên AX gatay mới nộp hso gần đây thôi, vậy cho gatay hỏi, bao nhiêu lâu nữa hso của mình mới chuyển sang HCM xxxxxxxx,
Lúc này gatay thông báo bằng email cho NVC để tiện việc theo doi cho hso của mình được không..??

Cám ơn các Anh/Chi trong XNK nhiều
Sao khong thay ai tra loi email cua minh vay...?????

tuandoan

8 Đoàn !
Sao khong thay ai tra loi email cua minh vay...?????
Chào Gà Tây ,

Sau khi Hs được sở di Trú chấp thuận, sau đó HS sẽ chuyễn sang NVC, khoãng 3 tuần thì có số HCM2011xxxxxx và NVC sẽ tiến hành mỡ HS bạn luôn với điều kiện là OX bạn đã có QT.
-Hiện tại check reciept number thì chưa thấy số HCM. Bạn sẽ nhanh chóng có số HCM.
-Khi nào có số HCM rùi bạn hãy thiết lập e-mail với NVC. Chúc bạn may mắn. Thân chào

gatay

Thành viên tích cực
Chào Gà Tây ,

Sau khi Hs được sở di Trú chấp thuận, sau đó HS sẽ chuyễn sang NVC, khoãng 3 tuần thì có số HCM2011xxxxxx và NVC sẽ tiến hành mỡ HS bạn luôn với điều kiện là OX bạn đã có QT.
-Hiện tại check reciept number thì chưa thấy số HCM. Bạn sẽ nhanh chóng có số HCM.
-Khi nào có số HCM rùi bạn hãy thiết lập e-mail với NVC. Chúc bạn may mắn. Thân chào
Hi anh tuandoan
OX gatay đã định cư tại Mỹ gần 20 năm rùi, mà tuandoan ơi, vậy là khoảng 3 tuần kể từ ngày có số WAC... thì mình sẽ có số HCMxx ... phải không anh...?
Đến này đó gatay nhờ anh check dùm luôn nhé......

Cám ơn các thành viên trong XNC nhiều, cám ơn anh tuandoan luôn nhé

gatay

Thành viên tích cực
Hi anh tuandoan
OX gatay đã định cư tại Mỹ gần 20 năm rùi, mà tuandoan ơi, vậy là khoảng 3 tuần kể từ ngày có số WAC... thì mình sẽ có số HCMxx ... phải không anh...?
Đến này đó gatay nhờ anh check dùm luôn nhé......

Cám ơn các thành viên trong XNC nhiều, cám ơn anh tuandoan luôn nhé
Chao cac Anh/Chi trong XNK

Các Anh/Chi oi, xin check dum gatay WAC1190500725 đã có số HCM xxxx chưa, gatay mong cho để được nhìn thấy số case của mình lắm....lắm....

tuandoan

8 Đoàn !
Chao cac Anh/Chi trong XNK

Các Anh/Chi oi, xin check dum gatay WAC1190500725 đã có số HCM xxxx chưa, gatay mong cho để được nhìn thấy số case của mình lắm....lắm....
Chào Gà Tây,

TD mới kiểm tra xong vẫn chưa có số HCM, chắc cũng gần có rùi. Thân chào

gatay

Thành viên tích cực
Chào Gà Tây,

TD mới kiểm tra xong vẫn chưa có số HCM, chắc cũng gần có rùi. Thân chào
Chào Anh TD

Time này Anh TD chịu khó bị gatay dí chút xíu nhé, khi nào có được số case number có nghĩa là hso của gatay đuợc chấp nhận rùi ..lúc đó em mới được thở phào, nhẹ nhõm....

Chúc anh TD nhiều sức khỏe.

gatay

Thành viên tích cực
Chào Anh TD

Time này Anh TD chịu khó bị gatay dí chút xíu nhé, khi nào có được số case number có nghĩa là hso của gatay đuợc chấp nhận rùi ..lúc đó em mới được thở phào, nhẹ nhõm....

Chào Anh TD

Anh chỉ cho gatay biết cách in bill điện thoại từ thẻ V247 và L'AMOUR với, mấy cái thẻ này rất quan trọng với gà, vì trước khi kết hôn ox gọi cho gà bằng mấy cái thẻ này là chủ yếu.:1:

Gà xem trong thẻ không thấy đường dẩn website nào hết, nên cầu cứu đến Anh, Anh TD giúp gà với nhé.....

À, hôm nay anh check xem gà có số case number chưa.......

Cám ơn anh nhiều.....nhiều..lắm:2:

tuandoan

8 Đoàn !
Chào Anh TD

Chào Gà tây,

HS gà Tây được STD chấp thuận rồi thì an tâm đi, khi chuyễn wa NVC, NVC cấp số HCM và lúc đó sẽ tiến hành mỡ HS liền luôn, sẽ rất nhanh. Chúc Gà Tây mai mắn và sớm đoàn tụ OX.

gatay

Thành viên tích cực
Chào Gà tây,

HS gà Tây được STD chấp thuận rồi thì an tâm đi, khi chuyễn wa NVC, NVC cấp số HCM và lúc đó sẽ tiến hành mỡ HS liền luôn, sẽ rất nhanh. Chúc Gà Tây mai mắn và sớm đoàn tụ OX.
Mà anh ơi, anh TD quên chỉ gàtay cách nào in bill V247... rùi....,

Thành

Thích đủ thứ ...
Chào Anh TD

Anh chỉ cho gatay biết cách in bill điện thoại từ thẻ V247 và L'AMOUR với, mấy cái thẻ này rất quan trọng với gà, vì trước khi kết hôn ox gọi cho gà bằng mấy cái thẻ này là chủ yếu.:1:

Gà xem trong thẻ không thấy đường dẩn website nào hết, nên cầu cứu đến Anh, Anh TD giúp gà với nhé.....

Bạn vô trong site của họ xem cách lấy report nhé: V247

tuandoan

8 Đoàn !
Chào Anh TD

Chào Gàtay,

Hôm nay check HS gatay vẫn chưa có số HCM, còn về cách in bill của điện thoại thẻ thì TD không rành , sorry Gatay nhé.
V247 thì có trang website nhưng không thấy cách chỉ dẫn
https://v247.us/login.aspx

tuandoan

8 Đoàn !
Chào gà tây , theo mình biết hồ sơ được chấp nhận đơn I-130 của bạn là 22/6 thì còn vài tháng nữa bạn mới có số HCM , cái đó không phải là APPROVED để chuyển qua NVC đâu , thời gian chờ từ lúc nộp cho sở di trú đến khi chuyển qua NVC khỏang 4-6 tháng . Mình chỉ muốn nói để bạn linh họat trong thời gian chờ đợi chứ không có ý làm bạn buồn đâu , có gì thì bạn bỏ qua nhé .
Chào Gà Tây,

Gà ú nói đúng rùi đó.
Initial Review

On June 22, 2011, we received this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN, and mailed you a notice describing how we will process your case. Please follow any instructions on this notice. You will be notified by mail when a decision is made, or if the office needs something from you. If you move while this case is pending, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address or contact our customer service center at 1-800-375-5283.

- Hổm nay cứ tưởng là HS Gatay được SDT chấp thuận rồi (approved) và chờ chuyễn HS wa NVC thôi, nay xem lại thì ra HS của Gàtay đang trong quá trình xét duyệt ở SDT, nên phải chờ thôi,Thân chào

Thành

Thích đủ thứ ...
chời :24: sao Gà tây, Gà ú quá chời dậy cà :24:

hehehehe dỡn chơi thui bác ác đừng ý kiến nhoa :p

gatay

Thành viên tích cực
chời :24: sao Gà tây, Gà ú quá chời dậy cà :24:

hehehehe dỡn chơi thui bác ác đừng ý kiến nhoa :p
Anh Thành ơi.

Gàtay còn ở VN nên hiện nay chỉ có thể là gà công nghiệp mà thui......:2:... , khi nào sang được tới Mỹ thì lúc đó tự khắc sẽ biến thành gàtay đó mà...

Sáng nay vào diễn đàn đọc tin thấy gà ú và anh TD nói như vậy, chắc bù ..ô...n.., cả tuần luôn đó...

Mà anh TD ui, sao em đọc trên diễn đàn thấy hồ sơ của bạn trangnguyen... gì đó, nộp I 130 ngày 13/6 mà đến khoảng 4 tuần sau là bạn ý có số case number rùi...,

Em vẫn biết tình trạng hso mỗi người khác nhau, không nên có sự so sánh như vậy, (má có dặn so sánh với bạn là không tốt....:24:) nhưng gàtay vẫn thắc mắc sao có hs lại chờ khoảng 4-6 tháng mới có case....

Sau một tuần làm việc mệt nhọc, chúc cả nhà XNK cuối tuần nhiều niềm vui....

Gâty

tuandoan

8 Đoàn !
Anh Thành ơi.

Gàtay còn ở VN nên hiện nay chỉ có thể là gà công nghiệp mà thui......:2:... , khi nào sang được tới Mỹ thì lúc đó tự khắc sẽ biến thành gàtay đó mà...

Sáng nay vào diễn đàn đọc tin thấy gà ú và anh TD nói như vậy, chắc bù ..ô...n.., cả tuần luôn đó...

Mà anh TD ui, sao em đọc trên diễn đàn thấy hồ sơ của bạn trangnguyen... gì đó, nộp I 130 ngày 13/6 mà đến khoảng 4 tuần sau là bạn ý có số case number rùi...,

Em vẫn biết tình trạng hso mỗi người khác nhau, không nên có sự so sánh như vậy, (má có dặn so sánh với bạn là không tốt....:24:) nhưng gàtay vẫn thắc mắc sao có hs lại chờ khoảng 4-6 tháng mới có case....

Sau một tuần làm việc mệt nhọc, chúc cả nhà XNK cuối tuần nhiều niềm vui....

Gâty
Chào Gàtay,

HS trong quá trình xét duyệt taị SDT (USCIS) thì không biết được bao lâu sẽ được chấp thuận vì còn tùy theo giấy tờ của mọi người, trong quá trình xét duyệt tại STD, nhiều khi có 1 số HS cần phải nộp thêm giấy tờ khi SDT yêu cầu, còn chuyện nhanh chậm thì cũng tùy diện, những diện K thì có thể nhanh hơn, Có thể sau khi HS I130 được SDT chấp thuận rồi thì 1 tháng sau bạn trangnguyen....có số HCM. Thân chào

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm
Chào các bạn, nhất là bạn Gà Công Nghiệp. nói thật có ai đó đã chờ 4 đến 6 tháng là ít đó. Bún đợi hơn 10 tháng mới có case number nè, điều đáng buồng và tức giận là nhờ luật sư hẳn hoi, trả tiền trước sòng phẳng, hồ sơ đầy đủ không thiếu 1 thứ gì cho đến hôm nay hồ sơ complete vẫn không thiếu 1 thứ gì. thế nhưng phải đợi đến hơn 10 tháng mới có cáe number. thiện tai - thiện tai. không hiểu tại sao. hehehehe. cuối cùng thì chuyện gì đến nó cũng đến.

gatay

Thành viên tích cực
Chào Gàtay,

HS trong quá trình xét duyệt taị SDT (USCIS) thì không biết được bao lâu sẽ được chấp thuận vì còn tùy theo giấy tờ của mọi người, trong quá trình xét duyệt tại STD, nhiều khi có 1 số HS cần phải nộp thêm giấy tờ khi SDT yêu cầu, còn chuyện nhanh chậm thì cũng tùy diện, những diện K thì có thể nhanh hơn, Có thể sau khi HS I130 được SDT chấp thuận rồi thì 1 tháng sau bạn trangnguyen....có số HCM. Thân chào
Anh TD ui....

Anh kiểm tra hso dùm gàtay với, xem có case number chưa anh, hôm nay là một tháng rồi, ......:2:,

Thanks anh TD....

tuandoan

8 Đoàn !
Anh TD ui....

Anh kiểm tra hso dùm gàtay với, xem có case number chưa anh, hôm nay là một tháng rồi, ......:2:,

Thanks anh TD....
Chào Gàtay,

Trùi ui....chưa có đâu Gàtay ui, HS đang còn xét duyệt ở Sở Di Trú mà, khi nào I130 được SDT chấp thuận (Approved) thì khoãng 1 tháng sau có số case HCM. HS bạn trangnguyen...đã được STD chấp thuận I130 rồi nên 1 tháng sau có số HCM. Với lại khi HS đươc SDT chấp thuận thì SDT sẽ thông báo cho OX bạn biết,kể từ lúc đó khoãng 1 tháng sau bạn sẽ có số HCM....và NVC sẽ tiến hành mỡ HS cho bạn luôn. Bây giờ thì phải chờ thôi...Thân chào

gatay

Thành viên tích cực
Chào Gàtay,

Trùi ui....chưa có đâu Gàtay ui, HS đang còn xét duyệt ở Sở Di Trú mà, khi nào I130 được SDT chấp thuận (Approved) thì khoãng 1 tháng sau có số case HCM. HS bạn trangnguyen...đã được STD chấp thuận I130 rồi nên 1 tháng sau có số HCM. Với lại khi HS đươc SDT chấp thuận thì SDT sẽ thông báo cho OX bạn biết,kể từ lúc đó khoãng 1 tháng sau bạn sẽ có số HCM....và NVC sẽ tiến hành mỡ HS cho bạn luôn. Bây giờ thì phải chờ thôi...Thân chào
Anh TD ui, gatay kiểm tra lại hồ sơ của mình mới phát hiện hộ chiếu (passport) của gà bị mất rùi, nếu làm lại hộ chiếu mới thì mình sẽ bị thay đổi số hộ chiếu, như vậy có ảnh hưởng đến hs của mình không anh...., anh TD trả lời cho gà sơm nhé....gấp.. gấp lắm
Cám ơn Anh TD và XNC nhiều...
Gatay