[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - WAC1290091314

• Thread starter Khúc Tương Tư
  • Ngày gửi
K

Khúc Tương Tư

Guest
Mình đã mở hồ sơ bảo lãnh cho bà xã mình vào tháng 11 năm 2011 quá trình phỏng vấn nghi là làm giả nên cứ bổ túc hơn 10 lần nhưng không có kết quả gì, cuối cùng hồ sơ đã trả về Mỹ ngày 26/8/2014, mình đã chờ cho đến nay gần 1 năm rồi mà không thấy 1 tin tức gì? mình cũng có nhờ văn phòng di trú giúp đỡ, tiền thì nhận nhưng họ cũng không làm gì mà cứ nói ngồi đợi giâý noir, mình nhiều lần đến và hỏi bên Sở Di trú local họ kêu mình gọi văn phòng họ đã nhận đơn, mình đã gọi nhiều lần khiếu nại vì sao hồ sơ tới giờ vân còn review không thấy đổi mới gì hết, và cứ mỗi tháng mình cứ gọi lên để khiếu nại đến hôm nay cũng không có thành quả gì? Nay mình muốn hỏi các bạn 1 vấn đề, có cách nào mình có thể khiếu nại nhanh hay là mình có thể mở 1 hồ sơ I-130 mới không vậy? Mình và vợ mình có 1 bé gái nay đã 18 tháng tuổi rồi, nhưng tới giờ chẳng chưa được đoàn tụ bên nhau, hiện giờ hồ sơ mình cứ để như thế này.
On August 26, 2014, the Department of State sent us your case, Receipt Number WAC1290091314, for review. We are reviewing it, and will notify you by mail when we are done.

Xin các bạn quan tâm cho ý kiến, thành thật cám ơn.