Hồ sơ du học của Lữ Đức Lợi,mong chú và các bạn giúp !!!

HoangDu

Thành viên mới
Xin chào chú vha08 và các bạn trên diễn đàn.Em xin chia sẻ về tình trạng hồ sơ của mình hiện nay.
Em tên Lợi hiện sinh viên Hutech khoa tài chính ngân hàng hệ đại học năm 1. Em đã rớt phỏng vấn 5 lần bao gồm 2 lần vào năm 2009-2010 và 3 lần vào 2012.Em xin trình bày ngắn gọn về những lần phỏng vấn như sau :
Hồ sơ 2 lần đầu (2009-2010):vì do làm chỗ dịch vụ tư vấn không tốt nên hồ sơ em đã gặp trục trặc như sau
Tài Chính: Vào thời điểm đó gđ e cũng chưa có điều kiện tài chính thật nên trung tâm đó đã giúp em kê khai tài chính giả cho va mẹ em. Ba mẹ em nghề nghiệp thật là kinh doanh sỉ lẻ nệm chăn ga v.v.. ở trung tâm thương xá ĐK q5 tphcm . Thu nhập từ 40-50tr/tháng. Cho nên họ bày cho gđ em làm giả ba làm phó giám đốc công ty vật liệu xây dưng ở quận tân bình ( lâu quá em quên mất tên ) và mẹ thì buôn bán đã nói như trên. Và sau này e hỏi một chị cũng làm hồ sơ chỗ đó em mới biết là ai mà không đủ đk là họ đều bày như vậy cùng một chức vụ cùng một tên cty đễ lấy thêm phí hay sao đó. Dù không đủ đk nhưng em có cậu và dì đang sống bên texas có đủ đk lo cho e nên gđ cũng làm hồ sơ cho em đi .
. Học Tập : em đạt loại giỏi 9 năm liền . Các môn học đều trên 8.0 . Em đăng ký vào 1 trường THPT bên tiểu bang texas vào thời điểm đó
. Lần phỏng vấn 1 : họ hỏi về tại sao học ở mĩ học bao lâu v.v.. Vì tâm lí lần đầu và không thấy người phiên dịch nên em run trả lời không trôi chữ
. Lần pv 2 : đã cb tâm lý rất tốt và rất tự tin sẽ làm tốt . Thực tự tin đã giúp em trả lời trơn tru hết thậm chí không cần cô phiên dịch bên cạnh và buổi pv diễn ra rất thoải mái em còn nhớ một số câu như sau : em bao nhiêu tuổi ? Đã bao giờ đi nc ngoài chưa ? ( singapore and malaysia) còn bố mẹ ?(chưa) có người thân bên mĩ không ? ( dì ruột) ? Ba mẹ làm nghề gì ? Ngoài ra em còn hỏi lại CO tại sao lần đầu không cấp cho em visa trong khi em có đủ đk về học tập ,tài chính ( vừa nói e vừa rút học bạ và hồ sơ chứng minh tài chính của ba mẹ ra đưa). CO gật gù chỉ lấy học bạ xem thôi ( em còn nhớ như in ) ngài học điểm từng lớp rồi đọc tới sơ yếu lí lịch ở trang đầu . Quay sang nhìn cô phiên dịch cười với mình thì em nghĩ mình chắc đậu rồi . Ai ngờ CO quay qa xem máy tính rồi quay xuống đánh rớt rồi trả lại hết hồ sơ . Em nghi chắc học bạ đã có vấn đề và sự thật là chưa sửa nghề nghiệp của ba trong học bạ ( vẫn ghi là buôn bán )- em nghĩ đó là li do làm e rất và gây khó khăn cho em rất nhiều sau này.Còn tiếp...
ps: vì không đủ chỗ ghi.