[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - BrunoDang

BrunoDang

Thành viên mới
Bà mình bảo lãnh mẹ mình sang có mình và em mình ... lúc bảo lãnh thì mình dưới 21 tuổi và bây giờ mình đã 23 rồi , khi báo sắp phỏng vấn thì chỉ có tên mẹ và em thôi , hiện tại cũng nhờ ng nhà bên đó bổ túc tên mình vào .
Xin hỏi là % cơ hội mình đi theo mẹ có cao ko và bao giờ nhà mình mới đc gọi phỏng vấn , vì hiện tại 17/08 này mẹ đc kêu đi khám sức khỏe rồi .
Tại còn khá nhiều việc chưa làm nên muốn nhờ anh chị em nào rành tư vấn giùm mình , chứ mẹ mình nói sắp đi rồi ( cũng ko xác định đc thời gian cụ thể nữa ) .

Xin cám ơn .

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC
Ðề: Tư vấn giúp mình trường hợp con F1 trên 21 tuổi nha

Chào BrunoDang.

Bạn cần cho biết cụ thể ngày sinh của bạn, ngày ưu tiên (Priority Date) và ngày chấp thuận (Approval Date) của hồ sơ. Rồi diễn đàn mới trả lời giúp bạn được.

Chúc bạn may mắn.
Thân.

BrunoDang

Thành viên mới

hi anh tamtuong , giấy tờ thì e ko đc biết , chỉ là do mẹ em và bà ngoại giữ ... nhưng em đc biết hồ sơ đc mở lúc đó là năm 2004 đó anh , lúc đó e chỉ 15 tuổi thôi ... còn 2 ngày a đưa ra thì thật sự giờ hỏi mẹ e bà cũng ko biết đâu ạh . Tiện đây cho e hỏi là khi có giấy mời đi khám sức khỏe là sắp đc gọi phỏng vấn phải ko ạ ?

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

hi anh tamtuong , giấy tờ thì e ko đc biết , chỉ là do mẹ em và bà ngoại giữ ... nhưng em đc biết hồ sơ đc mở lúc đó là năm 2004 đó anh , lúc đó e chỉ 15 tuổi thôi ... còn 2 ngày a đưa ra thì thật sự giờ hỏi mẹ e bà cũng ko biết đâu ạh . Tiện đây cho e hỏi là khi có giấy mời đi khám sức khỏe là sắp đc gọi phỏng vấn phải ko ạ ?
Hy vọng bạn còn trong độ tuổi khiếu nại CSPA để đi theo cùng mẹ.

Ngày phỏng vấn có ghi cụ thể trong thư mời phỏng vấn. Chỉ khi nào nhận thư mời phỏng vấn thì mới đi chích ngừa và khám sức khỏe được. Nhà bạn chuẩn bị phỏng vấn sao thấy bạn còn mơ hồ quá vậy?

Chúc vui vẻ và may mắn nhen.
Thân chào bạn.

BrunoDang

Thành viên mới

Chào anh tamtuong
Không biết a có biết văn phòng Rạng mi ko ạ , họ có gửi 1 giấy mời đi khám sức khỏe và chích ngừa cho mẹ e đấy ạh( chỉ dẫn rỏ rãng đi khám ở đâu , bao nhiêu tiền , chích gì ,, vv.. ) và 1 tờ giấy kêu soạn tất cả các giấy tờ cần thiết ... nhưng chỉ có tên mẹ em và em gái thôi ... em thì đang mời luật sư bên đó để bổ sung tên em vô ... tại có chuyện gì mẹ cũng giấu nên đùng cái nói e sắp đi nên cũng chả biết sao ... nhờ ai hiểu biết nói cho e để e còn tính toán chứ mẹ e cứ giấu hoài ... còn rất nhiều chuyện còn vướng bận ở đây , khổ tâm ghê

Dù gì cũng cám ơn a tamtuong đã tư vấn nhé !

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Chào anh tamtuong
Không biết a có biết văn phòng Rạng mi ko ạ , họ có gửi 1 giấy mời đi khám sức khỏe và chích ngừa cho mẹ e đấy ạh( chỉ dẫn rỏ rãng đi khám ở đâu , bao nhiêu tiền , chích gì ,, vv.. ) và 1 tờ giấy kêu soạn tất cả các giấy tờ cần thiết ... nhưng chỉ có tên mẹ em và em gái thôi ... em thì đang mời luật sư bên đó để bổ sung tên em vô ... tại có chuyện gì mẹ cũng giấu nên đùng cái nói e sắp đi nên cũng chả biết sao ... nhờ ai hiểu biết nói cho e để e còn tính toán chứ mẹ e cứ giấu hoài ... còn rất nhiều chuyện còn vướng bận ở đây , khổ tâm ghê

Dù gì cũng cám ơn a tamtuong đã tư vấn nhé !
Chào bạn.

Theo bạn nói, mẹ bạn là người được bảo lãnh chính. Tiến trình hồ sơ thông qua người bảo lãnh và luật sư, chắc mẹ bạn cũng nắm rõ tương đối. Nhưng mẹ lại giấu bạn và cũng không có nhu cầu nhờ diễn đàn giúp đỡ.

Ngược lại, bạn không hỏi được gì từ mẹ, không nắm được những thông tin tối thiểu cần thiết, nhưng lại cần diễn đàn tư vấn.

Điều quan trọng cấp bách ở đây là khiếu nại tuổi CSPA cho bạn tại LSQ TPHCM (tôi đoán khả năng bạn được xuất cảnh cùng mẹ là rất cao nhưng vì trong thư mời phỏng vấn không có tên bạn). Nếu cần sự trợ giúp từ diễn đàn, bạn và mẹ nên bàn bạc thống nhất, cho diễn đàn biết cụ thể về thông tin và tiến trình hồ sơ nhà mình. Nếu không thì diễn đàn cũng đành chịu thua thôi bạn ạ.

Đừng để việc khiếu nại CSPA diễn ra quá muộn. Lúc đó, có ân hận cũng không giải quyết được gì đâu!

Cố lên bạn nhé.
Thân chào.

BrunoDang

Thành viên mới

Chào anh tamtruong , làm phiền anh 1 lần nữa vậy .

Bác e bên Mỹ đã mời luật sư và khiếu kiện cho em và chắc cũng đc rồi .
21 này là LSQ phỏng vấn đó anh , nhưng trong thư mời chỉ có tên 2 người là mẹ em và em gái thôi . Vậy e có đc vào phỏng vấn luôn hay ko vậy anh , nhìu ng nói có và nhìu ng nói phải đứng ngoài chờ ko đc vô phỏng vấn . Ai có kinh nghiệm share em nhé !

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Chào anh tamtruong , làm phiền anh 1 lần nữa vậy .

Bác e bên Mỹ đã mời luật sư và khiếu kiện cho em và chắc cũng đc rồi .
21 này là LSQ phỏng vấn đó anh , nhưng trong thư mời chỉ có tên 2 người là mẹ em và em gái thôi . Vậy e có đc vào phỏng vấn luôn hay ko vậy anh , nhìu ng nói có và nhìu ng nói phải đứng ngoài chờ ko đc vô phỏng vấn . Ai có kinh nghiệm share em nhé !
Chào bạn.

Bạn không có tên trong thư mời phỏng vấn nên không thể vào LSQ được. Tuy nhiên bạn vẫn đứng trước cổng. Mẹ bạn sẽ vào trình bày với LSQ việc khiếu nại CSPA cho bạn. Sau khi LSQ điền thêm tên của bạn vào danh sách, mẹ bạn ra cổng dẫn bạn vào phỏng vấn chung với gia đình.

Bạn tham khảo kinh nghiệm ở đây nhé:

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=15052

Nếu chưa trễ, bạn vào link dưới, điền mẫu đơn điện tử gửi LSQ cho họ giải quyết trước, để bạn cùng đi chích ngừa, khám sức khỏe và phỏng vấn cùng gia đình:

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=14822

Chúc bạn may mắn.
Thân mến.

BrunoDang

Thành viên mới

Xin chào mọi người , trước tiên cho em xin cám ơn anh tamtuong trong thời gian qua đã giúp đỡ em trong topic này ạ .

Em đã tham gia phỏng vấn và khiếu kiện thành công rồi . tưởng là xong nhưng bị dính phải quả bị mất hộ chiếu khi đang khám sức khỏe chờ bổ túc ( bổ túc mỗi hồ sơ SK của em thôi ) . Vậy nên các anh chị nào có kinh nghiệm trong thời gian chờ bổ túc mà bị mất hộ chiếu thì có bị sao và phải làm gì sau này ko ạ ( em đã nhanh chóng đi làm hộ chiếu liền và khoảng đầu tháng 10 mới có ) . xin cảm ơn mọi người !