[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - HCM2010758246

Jay Nguyen

Thành viên mới
Cả nhà cho em hỏi là hồ sơ của em là ngày 22/11.Tính theo lịch visa bây giờ thì khoảng cuối tháng 12 sẽ tới gia đình. Nhưng mà ở Phường bắt em gia nhập Dân quân tự vệ. Không biết đi Dân quân tự vệ thì hồ sơ sẽ được chấp nhận không. Hay gia đình em phải hoản lại nữa.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ðề: Bị buộc tham gia Dân quân tự vệ

Cả nhà cho em hỏi là hồ sơ của em là ngày 22/11.Tính theo lịch visa bây giờ thì khoảng cuối tháng 12 sẽ tới gia đình. Nhưng mà ở Phường bắt e gia nhập Dân quân tự vệ. Không biết đi Dân quân tự vệ thì hồ sơ sẽ được chấp nhận không. Hay gia đình em phải hoản lại nữa.
Bạn đem những giấy tờ cần thiết có liên quan đến việc xuất cảnh photo ra 1 bộ, đồng thời làm đơn trình bày lý do, gửi Ban Chỉ huy Quân sự Phường để xin miễn gia nhập Dân quân tự vệ. Nếu được cứu xét thì tốt, còn nếu như không thì theo tôi nghĩ việc gia nhập này, cũng không có gì gọi là ảnh hưởng đến việc phải hoản lại hồ sơ di trú của gia đình bạn đâu.

Jay Nguyen

Thành viên mới

Bạn đem những giấy tờ cần thiết có liên quan đến việc xuất cảnh photo ra 1 bộ, đồng thời làm đơn trình bày lý do, gửi Ban Chỉ huy Quân sự Phường để xin miễn gia nhập Dân quân tự vệ. Nếu được cứu xét thì tốt, còn nếu như không thì theo tôi nghĩ việc gia nhập này, cũng không có gì gọi là ảnh hưởng đến việc phải hoản lại hồ sơ di trú của gia đình bạn đâu.
Vâng em sẽ nghe lời chị.Tại nếu không đi dân quân tự vệ thì chắc sẽ phải nhập ngũ.Mà nhập ngũ thì e nghe nói giấy tờ sẽ bị ngưng lại hết.Hồ sơ e ngày 24/11 mà không biết ngày nào có giấy mời khám sức khỏe nữa.Em đi theo diện đoàn tụ.Nên không biết thế nào,em cảm thấy lo lắng quá.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Vâng em sẽ nghe lời chị.Tại nếu không đi Dân quân tự vệ thì chắc sẽ phải nhập ngũ. Mà nhập ngũ thì em nghe nói giấy tờ sẽ bị ngưng lại hết. Hồ sơ em ngày 24/11 mà không biết ngày nào có giấy mời khám sức khỏe nữa. Em đi theo diện đoàn tụ. Nên không biết thế nào, em cảm thấy lo lắng quá.
Dân quân tự vệ là đội cơ động tại chỗ của Phường, chỉ trực gác khi có các ngày Lễ lớn hoặc Tết. Chứ đâu phải nhập ngũ như Bộ đội chính quy đâu mà bạn lo.

Nếu hồ sơ bạn đã hoàn tất completed rồi, thì bạn vào hỏi ngày phỏng vấn ở đường link sau:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...ho-national-visa-center-để-hỏi-ngày-phỏng-vấn

Jay Nguyen

Thành viên mới

Dân quân tự vệ là đội cơ động tại chỗ của Phường, chỉ trực gác khi có các ngày Lễ lớn hoặc Tết. Chứ đâu phải nhập ngũ như Bộ đội chính quy đâu mà bạn lo.

Nếu hồ sơ bạn đã hoàn tất completed rồi, thì bạn vào hỏi ngày phỏng vấn ở đường link sau:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...ho-national-visa-center-để-hỏi-ngày-phỏng-vấn
Vâng em cảm ơn.Em cũng không biết làm thế nào.Em chỉ biết Case number của e là HCM2010758246

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Vâng em cảm ơn.Em cũng không biết làm thế nào.Em chỉ biết Case number của e là HCM2010758246
Kết quả check hồ sơ của bạn.

U.S. Department of State
IMMIGRANT VISA APPLICATION
At NVC
Immigrant Visa Case Number: HCM2010758246

Please follow the instructions you received from the National Visa Center (NVC) for the next step in the processing of your visa petition. If you have misplaced the instructions sent to you by the NVC or did not receive them, please contact us at http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3177.html for additional information.
Hiện tại còn ở Trung tâm Chiếu khán Quốc gia NVC.

Bạn vào lấy mẫu thư gửi NVC, để biết tình trạng hồ sơ của mình.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn

Bạn nên gửi email này trước để hỏi tình trạng hồ sơ, khi nào hồ sơ hoàn tất completed ở NVC rồi thì hãy hỏi ngày phỏng vấn sau. Khi lịch vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên NVC sẽ thông báo và tiến hành mở hồ sơ cho bạn.
Chờ có kết quả email này xong, post lên diễn đàn lúc đó sẽ tính đến bước kế tiếp.

Jay Nguyen

Thành viên mới

Kết quả check hồ sơ của bạn.

Hiện tại còn ở Trung tâm Chiếu khán Quốc gia NVC.

Bạn vào lấy mẫu thư gửi NVC, để biết tình trạng hồ sơ của mình.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn

Bạn nên gửi email này trước để hỏi tình trạng hồ sơ, khi nào hồ sơ hoàn tất completed ở NVC rồi thì hãy hỏi ngày phỏng vấn sau. Khi lịch vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên NVC sẽ thông báo và tiến hành mở hồ sơ cho bạn.
Chờ có kết quả email này xong, post lên diễn đàn lúc đó sẽ tính đến bước kế tiếp.
Dạ.gia đình em đã nhận được thư phỏng vấn vào tháng 1 rồi ạ.Nhưng mà chỉ có tên Mẹ và em gái em.Bác em bên mỹ đang làm đơn khiếu nại CSPA cho em.Nếu xong hết thì gia đình em đi khám sức khoẻ phải không ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Dạ. Gia đình em đã nhận được thư phỏng vấn vào tháng 1 rồi ạ. Nhưng mà chỉ có tên Mẹ và em gái em. Bác em bên Mỹ đang làm đơn khiếu nại CSPA cho em. Nếu xong hết thì gia đình em đi khám sức khỏe phải không ạ.
Chờ kết quả khiếu nại tuổi CSPA của bạn xong, và cả nhà cùng khám một lượt cũng được.

Jay Nguyen

Thành viên mới

Chờ kết quả khiếu nại tuổi CSPA của bạn xong, và cả nhà cùng khám một lượt cũng được.
Dạ vậy là gia đình em khám sức khoẻ trước hay sau khi phỏng vấn ạ.Em nghe nói là khám trước hay sau đều được.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Dạ vậy là gia đình em khám sức khỏe trước hay sau khi phỏng vấn ạ. Em nghe nói là khám trước hay sau đều được.
Khi nhận thư phỏng vấn đương đơn cần gọi điện thoại lấy hẹn chích ngừa và khám sức khỏe, trước khi phỏng vấn.

Jay Nguyen

Thành viên mới

Khi nhận thư phỏng vấn đương đơn cần gọi điện thoại lấy hẹn chích ngừa và khám sức khỏe, trước khi phỏng vấn.
dạ vậy là khi bên bác em khiếu nạn cspa cho e xong thì em mới gọi hay là để mẹ và em em đi khám trước thôi.Còn em thì khám sau.Em nên khám sức khỏe hay chích ngừa trước vậy ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

dạ vậy là khi bên bác em khiếu nại cspa cho e xong thì em mới gọi hay là để mẹ và em em đi khám trước thôi. Còn em thì khám sau.Em nên khám sức khỏe hay chích ngừa trước vậy ạ.
Khi đã khiếu nại xong CSPA, bạn hãy tiến hành các bước như chích ngừa và khám sức khỏe, thực hiện phần nào trước cũng được. Mẹ và em bạn khám trước hay chờ một lượt cũng được không ảnh hưởng gì cả.
Điều quan trọng nhất là vấn đề khiếu nại tuổi CSPA thành công cho bạn, phải trước 15 ngày khi phỏng vấn, để còn kịp khám sức khỏe và chích ngừa.

Jay Nguyen

Thành viên mới

Khi đã khiếu nại xong CSPA, bạn hãy tiến hành các bước như chích ngừa và khám sức khỏe, thực hiện phần nào trước cũng được. Mẹ và em bạn khám trước hay chờ một lượt cũng được không ảnh hưởng gì cả.
Điều quan trọng nhất là vấn đề khiếu nại tuổi CSPA thành công cho bạn, phải trước 15 ngày khi phỏng vấn, để còn kịp khám sức khỏe và chích ngừa.
Dạ tại vì khiếu nại tuổi của em thì phải cuối tháng này mới biết được.Tai vì bên đó nói là hồ sơ chua gửi về bên LSQ việt nam nên không xét được.GIa đình em tính là đợi khám chung nhưng mà ngày phỏng vấn là 16/01 rồi.Nên t2 em sẽ gọi để xếp ngày khám sức khỏe cho mẹ và em của em trước.Còn nếu khiếu khiếu nại CSPA của em thành công khoảng đầu tháng 01 thì em vẫn khám sức khỏe một mình và phỏng vấn chung với gia đình được không ạ.Vì ở việt nam nhà chỉ có 3 mẹ con thôi.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Dạ tại vì khiếu nại tuổi của em thì phải cuối tháng này mới biết được.Tai vì bên đó nói là hồ sơ chưa gửi về bên LSQ Việt Nam nên không xét được. Gia đình em tính là đợi khám chung nhưng mà ngày phỏng vấn là 16/01 rồi. Nên t2 em sẽ gọi để xếp ngày khám sức khỏe cho mẹ và em của em trước. Còn nếu khiếu nại CSPA của em thành công khoảng đầu tháng 01 thì em vẫn khám sức khỏe một mình và phỏng vấn chung với gia đình được không ạ. Vì ở việt nam nhà chỉ có 3 mẹ con thôi.
Được! Không vấn đề gì cả, cứ để cho mẹ và em bạn khám sức khỏe, chích ngừa trước đi.
Còn phần bạn sau khi khiếu nại CSPA thành công, rồi đi khám sau cũng được. Xong xuôi cả nhà cùng đi phỏng vấn chung một lượt vào ngày 16/01/2014.