[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - huongngo

huongngo

Thành viên mới
gữi ACE diển đàn
hiện nay em có 1 đứa em họ diện F1 sắp đến ngày phỏng vấn
hiện nay em của em , có sống với 1 người bạn gái và đã có 1 baby năm nay đã được 1 tuổi nhưng em họ của em ko làm hôn thú với bạn gái vậy khi lên phỏng vấn phải khai với nhân viên lảnh sự quán mỹ như thế nào ?
1 là khai thật đã có bạn gái và đã có baby
2 là im lặng
vì em nghe nói khi phỏng vấn phải trung thật . em trai của em muốn là khi qua mỹ khi có giấy tờ thẻ xanh se bảo lãnh cho bạn gái và baby diện F2A
mong ACE tư vấn giùm
cám ơn sự giúp đở của các ACE:6:

Ðề: mong ACE cho 1 lời khuyên và kinh nghiệm

gữi ACE diển đàn
hiện nay em có 1 đứa em họ diện F1 sắp đến ngày phỏng vấn
hiện nay em của em , có sống với 1 người bạn gái và đã có 1 baby năm nay đã được 1 tuổi nhưng em họ của em ko làm hôn thú với bạn gái vậy khi lên phỏng vấn phải khai với nhân viên lảnh sự quán mỹ như thế nào ?
1 là khai thật đã có bạn gái và đã có baby
2 là im lặng
vì em nghe nói khi phỏng vấn phải trung thật . em trai của em muốn là khi qua mỹ khi có giấy tờ thẻ xanh se bảo lãnh cho bạn gái và baby diện F2A
mong ACE tư vấn giùm
cám ơn sự giúp đở của các ACE:6:
F1 là diện con độc thân của công dân Hoa Kỳ. Nếu người này kết hôn sẽ trở thành diện F3 và có thời gian chờ đợi lâu hơn. Em của bạn không làm hôn thú như vậy cuộc hôn nhân này không chính thức và vẫn đủ điều kiện đi định cư theo diện F1. Nếu đi qua Mỹ và đã có thẻ xanh em bạn sẽ bảo lãnh cho vợ con theo diện F2A.

Nếu ra phỏng vấn không ai hỏi về việc này theo tôi không nên kể ra làm gì cho rắc rối thêm. Nếu bị hỏi, em bạn nên trả lời trung thực. Chúc may mắn.

huongngo

Thành viên mới
Ðề: mong ACE cho 1 lời khuyên và kinh nghiệm

chào ACE DIỂN ĐÀN
vâng em rất cám ơn sự chia sẻ của anh chị chúc các anh chi sẻ mau chóng đoàn tụ với người thân:6: