[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - EAC1590089556

• Thread starter Hạnh Ham Hố
  • Ngày gửi
H

Hạnh Ham Hố

Guest
Chào mọi người, hồ sơ F2A của vk ck em mở hồi 26/11/2014 và đc uscis chấp nhận ngày 26/12/2014, mình đang lo vì chưa thấy hồ sơ của mình được app, ai có thể giúp mình kiểm tra hồ sơ của mình được không, mình nôn nao lo lắng lắm, và cũng không biết phải chờ bao lâu thì mới được phỏng vấn, mong mọi người giúp ạ! Please!

H

Hạnh Ham Hố

Guest
Hồ sơ F2A - EAC 1590089556

Số hồ sơ của mình là EAC1590089556 đó ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hồ sơ F2A - EAC 1590089556

Chào mọi người, hồ sơ F2A của vk ck em mở hồi 26/11/2014 và đc uscis chấp nhận ngày 26/12/2014, mình đang lo vì chưa thấy hồ sơ của mình được app, ai có thể giúp mình kiểm tra hồ sơ của mình được không, mình nôn nao lo lắng lắm, và cũng không biết phải chờ bao lâu thì mới được phỏng vấn, mong mọi người giúp ạ! Please!
Số hồ sơ của mình là EAC1590089556 đó ạ.
Kết quả check hồ sơ của bạn.

Case Was Received
On November 26, 2014, we received your Form I-130, Immigrant Petition for Relative, Fiance(E), or Orphan, Receipt Number EAC1590089556, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by December 26, 2014, please call Customer Service at 1-800-375-5283. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Hồ sơ bạn hiện tại vẫn còn ở Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS, đang ở giai đoạn xem xét ban đầu Initial review, chưa được chấp thuận Approval.

H

Hạnh Ham Hố

Guest
Cám ơn chị PhuongChau trả lời giúp em, vậy giờ có phải hồ sơ của em vẫn phải chờ phải ko chị, em mong lắm, bọn em nhờ luật sư làm nên không biết hồ sơ mình đến đâu rồi. Thanks chị.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cám ơn chị PhuongChau trả lời giúp em, vậy giờ có phải hồ sơ của em vẫn phải chờ phải ko chị, em mong lắm, bọn em nhờ luật sư làm nên không biết hồ sơ mình đến đâu rồi. Thanks chị.
Hồ sơ bạn mới làm nên phải chịu khó chờ thôi, và thời gian chờ đợi của diện visa F2A khoảng từ 2, 5 - 3 năm.

H

Hạnh Ham Hố

Guest
Ðề: Hồ sơ F2A - EAC1590089556

Chị Phương Châu ơi, sao hs của em pd ngày 26/11/2014, cũng có 1 bạn pd 28/11/2014 mà hôm qua bạn ấy đã được app, vậy cho em hỏi h em muốn hỏi uscis thì làm sao biết hs mình sao vẫn chưa dc app ko chị ( này là tk của em kết nối qua FB, con trước em xài trên tapatalk

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chị PhuongChau ơi, sao hs của em pd ngày 26/11/2014, cũng có 1 bạn pd 28/11/2014 mà hôm qua bạn ấy đã được app, vậy cho em hỏi h em muốn hỏi uscis thì làm sao biết hs mình sao vẫn chưa dc app ko chị (này là tk của em kết nối qua FB, còn trước em xài trên tapatalk).
Bạn nhờ Người bảo lãnh gọi điện trực tiếp cho USCIS để hỏi.

California Service Center
Địa chỉ: USCIS
PO BOX 30111
Laguna Niguel, CA 92607-0111
USA
Phone: 1-800-375-5283; (TTY: 1-800-767-1833).

Vermont Service Center
Địa chỉ: USCIS
Verrmont Service Center
75 Lower Welden Street
St. Albans, VT 05479-0001
Phone:1-800-375-5283; (TTY: 1-800-767-1833).

Website: www.uscis.gov

H

Hạnh Ham Hố

Guest
Chị PhuongChau cho em hỏi, có phải hs của em có chữ EAC là lâu đc chấp thuận phải không chị, vì cho đến nay đã hơn 4 tháng mà vẫn chưa dc app em lo quá, vì ox em cũng ko rành tiếng anh nên ko gọi cho uscis đc, em lo quá.

hoian

Thành viên tích cực
Chị PhuongChau cho em hỏi, có phải hs của em có chữ EAC là lâu đc chấp thuận phải không chị, vì cho đến nay đã hơn 4 tháng mà vẫn chưa dc app em lo quá, vì ox em cũng ko rành tiếng anh nên ko gọi cho uscis đc , em lo quá.
Đó là những chữ cái đầu viết tắt nơi ở của người bảo lãnh ( thường là khu vực lớn ) Thí dụ : LIN, EAC, WAC

ducminh25

Thành viên mới
Chị PhuongChau cho em hỏi, có phải hs của em có chữ EAC là lâu đc chấp thuận phải không chị, vì cho đến nay đã hơn 4 tháng mà vẫn chưa dc app em lo quá, vì ox em cũng ko rành tiếng anh nên ko gọi cho uscis đc, em lo quá.
Hi Hạnh, bạn đừng quá lo lắng. Hồ sơ mình cũng Eac, pd 28/3/2014. Vì trung tâm này đang nhiều hồ sơ quá nên giải quyết chậm hơn các trung tâm khác nhiều. Mình cũng mới chỉ dược approve tuân trước nè sau đúng 1 năm đó. Hồ sơ mình phải chuyển qua trung tâm California mới xong đó. Chúc bạn may mắn. Chờ đợi và vui vẻ nha. Minh

H

Hạnh Ham Hố

Guest

Em thấy lúc trước có cách coi hs mình đến lượt giải quyết chưa mà h hết rồi đúng ko mấy anh chị, người chờ đợi lúc nào cũng nôn nao hết ạ.

hoian

Thành viên tích cực
Em thấy lúc trước có cách coi hs mình đến lượt giải quyết chưa mà h hết rồi đúng ko mấy anh chị, người chờ đợi lúc nào cũng nôn nao hết ạ.
Trước và bây giờ không có đâu bạn,nguồn thông tin nào mà bạn nói vậy .Bạn có thể vào đây để xem,nhưng chưa chắc NVC cập nhật cho bạn .( nghĩa là nó không đồng bộ )
ceac.state.gov

H

Hạnh Ham Hố

Guest
Hs của em đến nay đã 6 tháng rồi mà vẫn chưa thấy được app, em lo lắm ace ơi. Em cũng đã từng gọi uscis để hỏi hs nhưng vì tiếng anh ko rành nên em ko gọi dc, ox em cũng mới qua mỹ ko lâu nên ko thể nào rành tiếng anh, anh chị trên diễn đàn có thể giúp em hỏi uscis tình trang hs của em đến đâu rồi dc ko ạ sao đến nay vẫn chưa dc app ạ. Em cám ơn anh chị trước.

kate0912

Ban điều hành
Hs của em đến nay đã 6 tháng rồi mà vẫn chưa thấy được app, em lo lắm ace ơi. Em cũng đã từng gọi uscis để hỏi hs nhưng vì tiếng anh ko rành nên em ko gọi dc, ox em cũng mới qua mỹ ko lâu nên ko thể nào rành tiếng anh, anh chị trên diễn đàn có thể giúp em hỏi uscis tình trang hs của em đến đâu rồi dc ko ạ sao đến nay vẫn chưa dc app ạ. Em cám ơn anh chị trước.
6 tháng chưa App thì cũng không phải bất thường . Bạn cần đợi thêm . Có những hồ sơ hơn 1 năm mới app.

Enici

Thành viên tích cực

Ho so cua minh la 15/10/2014 đã đc app 2 tháng rồi đó ban. Ban thu hỏi luật sư xem sau

skybboy

Thành viên tích cực

Hồ sơ mình cũng PD 22/12/2014 nè, tới nay chưa thấy gì, mình cũng đang chờ đây.
Hồ sơ mình PD 24/04/2015 , Receipt number WAC1590294023 đã đc chấp thuận ngày 22/5/2015...điều này thì theo ý nghĩ của riêng mình thôi nha , nếu ko đúng mong các bạn sửa lại , rằng hình như hồ sơ có receipt bắt đầu bằng chữ WAC (theo mình biết là hồ sơ mở ở california) có thời gian chấp thuận nhanh hơn những hồ sơ bắt đầu bằng những chữ khác...nhưng rồi cũng sẽ được chấp thuận hết thôi mà..cứ an tâm mà chờ thôi nè..hihi , mong mọi người sớm được đoàn tụ với người thân..visa sẽ tăng mạnh !!!

quynhpham241091

Thành viên mới

Hồ sơ mình PD 24/04/2015 , Receipt number WAC1590294023 đã đc chấp thuận ngày 22/5/2015...điều này thì theo ý nghĩ của riêng mình thôi nha , nếu ko đúng mong các bạn sửa lại , rằng hình như hồ sơ có receipt bắt đầu bằng chữ WAC (theo mình biết là hồ sơ mở ở california) có thời gian chấp thuận nhanh hơn những hồ sơ bắt đầu bằng những chữ khác...nhưng rồi cũng sẽ được chấp thuận hết thôi mà..cứ an tâm mà chờ thôi nè..hihi , mong mọi người sớm được đoàn tụ với người thân..visa sẽ tăng mạnh !!!
Hồ sơ của bạn nhanh thế, mình cũng không biết sao tới 6 tháng mà vẫn chưa được chấp thuận.

skybboy

Thành viên tích cực

Hồ sơ của bạn nhanh thế, mình cũng không biết sao tới 6 tháng mà vẫn chưa được chấp thuận.
Ko riêng gì mình đâu bạn..những người bạn sống gần nhà mình , cũng chỉ 1 tháng là đc chấp thuận hết..nên mình mới có ý nghĩ thiển cận là hình như hồ sơ bắt đầu bằng chữ WAC bao giờ cũng đc chấp thuận nhanh hơn những chữ khác..mà mình nghĩ cũng ko sao đâu bạn , trước sau cũng được chấp thuận thôi mà..chỉ cầu mong cho lịch visa tăng mạnh để mau rước vợ con qua đây , chứ nhớ vợ lắm rồi..hix

vuthangsi

Ban điều hành

Ko riêng gì mình đâu bạn..những người bạn sống gần nhà mình , cũng chỉ 1 tháng là đc chấp thuận hết..nên mình mới có ý nghĩ thiển cận là hình như hồ sơ bắt đầu bằng chữ WAC bao giờ cũng đc chấp thuận nhanh hơn những chữ khác..mà mình nghĩ cũng ko sao đâu bạn , trước sau cũng được chấp thuận thôi mà..chỉ cầu mong cho lịch visa tăng mạnh để mau rước vợ con qua đây , chứ nhớ vợ lắm rồi..hix

Sở Di Trú và Nhập Tịch (U.S. Citizenship and Immigration Services /USCIS) có 4 Trung tâm Dịch vụ chính trên toàn quốc, đó là:

Nebraska Service Center
Texas Service Center
Vermont Service Center

•California Service Center
•Nebraska Service Center
•Texas Service Center
•Vermont Service Center
•or our National Benefit Center

Tùy theo địa chỉ cư trú của người bảo lãnh, hồ sơ bảo lãnh sẽ được chuyển đến một trong bốn trung tâm trên để lưu trữ và giải quyết. Nơi đây sẽ cấp số biên nhận theo thứ tự riêng của trung tâm mình, tuy nhiên những hồ sơ điện toán này vẫn có thể được truy cập và thẩm định bởi nhiều Bộ, Sở, Ngành có trong hệ thống E-Verify - hình thành do quyết định của QH Hoa Kỳ năm 1996 dưới tên Systematic Alien Verification for
Entitlements (SAVE) Program.

Nếu biên nhận hồ sơ bảo lãnh của bạn bắt đầu với “WAC” - California Service Center sẽ có trách nhiệm đối với mọi liên lạc, thông tin cập nhật...liên quan đến hồ sơ bảo lãnh của bạn.

Tương tự như trên, Nebraska Service Center sẽ lưu trữ, cập nhật, giải quyết các hồ sơ bảo lãnh bắt đầu với “LIN”

Texas Service Center sẽ lưu trữ, cập nhật, giải quyết các hồ sơ bảo lãnh bắt đầu với “SRC”

Vermont Service Center sẽ lưu trữ, cập nhật, giải quyết các hồ sơ bảo lãnh bắt đầu với “EAC

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1354-Hồ-sơ-(WAC-LIN-EAC-SRC)