[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - khoa0639

khoa0639

Thành viên tích cực
Chào các Anh Chị trong diễn đàn !

GĐ em sẽ định cư Mỹ vào tháng 9/2012 tơi.Qua đó sau khi làm Công Hàm Độc Thân & những giấy tờ cần thiết em sẽ quay về VN để Đăng Ký Kết Hôn với bạn gái em sau đó mang qua Mỹ để làm thủ tục bảo lãnh. Tụi em tính năm 2014 mới làm Đám Cưới(không có làm đám hỏi) Như vậy thì khi nộp hồ sơ bảo lãnh vợ bên Mỹ có gặp khó khăn gì không ạ? Họ có bắt buộc làm đám cưới không? Tụi em quen nhau cũng gần 4 năm bằng chứng giấy tờ,hình ảnh có đầy đủ.

Mong Anh Chị giúp đỡ

VanniePS

Thành viên mới
Ðề: Nộp HS bảo lãnh vợ

Mình cũng đang có câu hỏi giống bạn!
Mong các anh chị giúp đỡ, em đã có thẻ xanh và ở mỹ đc 1 năm rưỡi rồi nếu muốn bảo lãnh ng yêu thì phải làm thế nào? Chúng em yêu nhau gần 3 năm và bằng chứng hình ảnh ko thiếu 1 tý nào.
Có nên đợi lấy quốc tịch hay bắt đầu làm ngay?
Chúng em chưa đám cưới... có cách nào khác ngoài đám cưới ko vì em ko muốn đám cưới của tụi em trở thành thủ tục bảo lãnh.
Một người đồng hương cho biết người giúp trông con cho chị ấy bảo lãnh chồng bằng thẻ xanh mà ông chồng mới qua chỉ mất có 2 năm thôi?
Sao lại nhanh vậy khi em theo dõi lịch visa thấy rất chậm mà khoảng 4 5 nằm mà?

Duy Thai

Thành viên tích cực

Mình cũng đang có câu hỏi giống bạn!
Mong các anh chị giúp đỡ, em đã có thẻ xanh và ở mỹ đc 1 năm rưỡi rồi nếu muốn bảo lãnh ng yêu thì phải làm thế nào? Chúng em yêu nhau gần 3 năm và bằng chứng hình ảnh ko thiếu 1 tý nào.
Có nên đợi lấy quốc tịch hay bắt đầu làm ngay?
Chúng em chưa đám cưới... có cách nào khác ngoài đám cưới ko vì em ko muốn đám cưới của tụi em trở thành thủ tục bảo lãnh.
Một người đồng hương cho biết người giúp trông con cho chị ấy bảo lãnh chồng bằng thẻ xanh mà ông chồng mới qua chỉ mất có 2 năm thôi?
Sao lại nhanh vậy khi em theo dõi lịch visa thấy rất chậm mà khoảng 4 5 nằm mà?
Thời gian bảo lảnh diện F2A (diện vợ chồng ) hiện nay chi khoảng từ 2 cho đến 2 năm rưỡi thôi. Hiện nay ngày ưu tiên của F2A là tháng 3 năm 2010. Hiện nay mình cũng đang làm hô sơ bảo lảnh vợ bằng thẻ xanh được 6 tháng rồi. và mình cũng về vn làm đám cưới hồi cuối năm.

VanniePS

Thành viên mới

Thật mừng quá mình nghe mà mừng muốn nhảy lên đc
Cám ơn bạn
Chúc vc bạn sớm sống gần nhau!
Vậy nhân tiệ bạn cho mình xin kinh nghiệm làm giấy tờ từ bạn đc ko?
Mình cám ơn trước!

mai_le

Thành viên mới

minh dang bao lanh ong xa minh =the xanh ne
minh da lam hs duoc hon 1 nam roi ma chua thay nhuc nhich ji het
ko biet lam sao jo????/
co ai jup mih voi

shirley19

Thành viên tích cực

Mình cũng hỏi mà sao loạn thông tin quá , bảo laznh vợ chồng bằng thẻ xanh có giống f2a của con dưới 21 tuoi ko , vì nếu giống thì tầm 2 năm rưỡi thôi , ngày xưa mình qua mỹ cũng bằng f2a mà