[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - quanhongan

quanhongan

Thành viên mới
ACE.F3 Rất thân mến.
Tuần cuối cùng của tháng lại đến rồi....Hồi hộp chờ đợi...Mong rằng tất cả mọi hồ sơ PD 09/06/01-22/6/01 đều đượcTòa lảnh sự ok hết để xóa đi chuyện con nuôi, con ghẻ...Chúc tất cả ACE mọi sự như ý.
Nếu ACE nào có thư mời P.v. xin báo cho tất cả gia đình F3 mừng với nhé.

huathanh

Thành viên mới
Ðề: Đến hẹn của Visa Tháng 6...

huathanh pd:20/07/2001-complete:28/01/2010-pv:10/06/2010(NVC gởi giấy báo ghi ngày 30/04/2010,nhận thư qua đường bưu điện ngày 22/05/2010

huathanh

Thành viên mới

huathanh diện F3 pd:20/07/2001-complete:28/01/2010-pv:10/06/2010(NVC gởi giấy báo ghi ngày 30/04/2010,nhận thư qua đường bưu điện ngày 22/05/2010

tamchi

Cộng tác viên

huathanh

Thành viên mới

tôi mới chích ngừa hồi sáng này mà hs của tôi đã nhờ anh lieuvh cập nhật mà (tôi sợ bị nói là quăng bom lắm tính tìm anh lieuvh để chia vui thôi nhưng không tìm được kể cả bên vietditru)mới đành post ở đây đó.Tôi cũng không hiểu nữa sáng này tôi có gặp 2 hs f3 (tháng 1 và tháng 4 hay 5 gì đó khi nhận được thư mời hôm thứ 6 mà ngày mốt đã pv rồi đó:43:

tamchi

Cộng tác viên

tôi mới chích ngừa hồi sáng này mà hs của tôi đã nhờ anh lieuvh cập nhật mà (tôi sợ bị nói là quăng bom lắm tính tìm anh lieuvh để chia vui thôi nhưng không tìm được kể cả bên vietditru)mới đành post ở đây đó.Tôi cũng không hiểu nữa sáng này tôi có gặp 2 hs f3 (tháng 1 và tháng 4 hay 5 gì đó khi nhận được thư mời hôm thứ 6 mà ngày mốt đã pv rồi đó:43:
Xin hỏi anh trong gia đình có cháu bé nào gần 21 tuổi hay không?

luckyseafood

Ban điều hành

Hi huathanh, rất cám ơn bạn vỉ tin sốt dẻo này đó. Mong bạn xem lại ngày PV là JUN hay JUL nhé, vì như tamchi nói, VB của tháng 6/2010 chỉ tới 22/6/2001 mà thôi.
Nhưng dù sao cũng trân trọng thông tin mà bạn post lên XNC này. Xin được cám ơn.

bluemountain9x

Thành viên mới

mình nghĩ có lẽ bác huathanh lẫn lộn giữa ngày PD và ngày Receipt Date chăng ? vì trước đây cũng có 1 trường hợp lẫn lộn như vậy làm cho mọi ng mừng hụt

huathanh

Thành viên mới

không có tamchi à đứa lớn chỉ 15 tuổi thôi(TAMCHI càng hỏi mình càng thấy hs của mình giống của anh luongdt quá )TAMCHI ,anh lieuvh anh hungviet ở forum thuongviet trước kia đã từng tư vấn cho mình rất nhiều ,nên khi nhận được đt từ mỹ mình còn nghĩ là lầm lẩn rồi nếu lịch pv thuộc tháng 07 thì ok ,nhưng khi đọc mail thì mình vừa ngạc nhiên vừa ngại.Nhưng khi nghỉ mọi người đã sẳn sàng giúp mình thì phải post thôi :)

tamchi

Cộng tác viên

Cám ơn anh đã chia sẻ tin vui. Phần còn lại thì ... chúng ta chờ đến ngày 11/6, sẽ biết lịch visa cho tháng 7.

phiden

Thành viên tích cực

Xin chúc mừngbác HuaThanh đả có thư mời phỏng vấn trong tháng 06 tới

jacknguyen

Thành viên tích cực

Dạo này NATIONAL VISA CENTER làm ăn ngộ nhỉ? Giống chơi bán đồ hàng quá :)

tuongvan

Đội trưởng CSPA

Cầu mong cho f3 tháng này tăng nhanh. Xin chúc mừng gia đình anh Huathanh.

huathanh

Thành viên mới

bạn bluemountain9x ƠI
mình đã xem lại giấy 797c rồi
RECEIVED DATE:july 20,2001
PRIORITY DATE :BỊ BỎ TRỐNG KHÔNG GHI
NOTICE DATE :AUGUST 7,2001

trước đây trên diễn đàn mình được tư vấn là RD và PD là 1 mà .Nếu nói vậy thì mình không có ngày PD sao

Mọi người làm mình khớp quá nhưngvì sợ mọi người hoang mang nên post tiếp .Nếu do trình độ về di trú của mình tệ quá làm mọi người lo lắng thì cho mình xin lổi,mong các bạn thông cảm nha (những người vừa là bạn ,vừa là ân nhân sẳn sàng giúp đở mình trong thời gian qua mổi khi mình lo lắng và cần sự giúp đở -cám ơn diển đàn .Cầu chúc con tàu f3 /2001 sớm sang mỹ.Có ai bên vietditru không vào ds sau 22/05 giải thích giùm tôi với tôi gởi bài nhưng máy đòi login hoài rồi im re (bên đó cũng hoang mang lắm ,giúp giùm nha -cám ơn nhiều)

Chỉnh sửa cuối:

mainguyen1212

Thành viên mới

Theo mình thì PD có thể là bằng hoặc sau RD (nhà mình PD sau RD 5 ngày), như vậy PD của bạn huathanh có thể là 20/7 hoặc sau nữa. Nếu đúng như vậy thì lịch visa của tháng tới sẽ tăng. Chúc mừng bạn huathanh nha, chúc bạn mọi điều suông sẻ.

lightwind

Cựu Ban điều hành

huathanh pd:20/07/2001-complete:28/01/2010-pv:10/06/2010(NVC gởi giấy báo ghi ngày 30/04/2010,nhận thư qua đường bưu điện ngày 22/05/2010
Chào các anh chị diện F3,
Theo thông tin trên, Lightwind tin chắc lịch visa của F3 sẽ phải nhảy tối thiểu 1 tháng, hoặc có thể hơn nữa do PD 20/7/2001 mà PV 10/6/2010.
Chúc mừng bạn HuaThanh và cảm ơn bạn đã chia sẻ thông tin.
Thân chúc bạn phỏng vấn thành công.

bluemountain9x

Thành viên mới

bạn bluemountain9x ƠI
mình đã xem lại giấy 797c rồi
RECEIVED DATE:july 20,2001
PRIORITY DATE :BỊ BỎ TRỐNG KHÔNG GHI
NOTICE DATE :AUGUST 7,2001

trước đây trên diễn đàn mình được tư vấn là RD và PD là 1 mà .Nếu nói vậy thì mình không có ngày PD sao

Mọi người làm mình khớp quá nhưngvì sợ mọi người hoang mang nên post tiếp .Nếu do trình độ về di trú của mình tệ quá làm mọi người lo lắng thì cho mình xin lổi,mong các bạn thông cảm nha (những người vừa là bạn ,vừa là ân nhân sẳn sàng giúp đở mình trong thời gian qua mổi khi mình lo lắng và cần sự giúp đở -cám ơn diển đàn .Cầu chúc con tàu f3 /2001 sớm sang mỹ.Có ai bên vietditru không vào ds sau 22/05 giải thích giùm tôi với tôi gởi bài nhưng máy đòi login hoài rồi im re (bên đó cũng hoang mang lắm ,giúp giùm nha -cám ơn nhiều)
Trong giấy I797 của nhà mình có PriorityDate là ngày 7/3 nhưng ngày Receipt date là 5/4 (sau gần 1 tháng).ngày PD mới chính là ngày để căn cứ vào đó NVC lên lịch pv.Nếu nói vậy mình nghĩ khả năng của bác huathanh có PD rơi vào khỏang trước 22/6 là rất lớn,chắc chắn ko phải là 20/7 và F3 tháng này vẫn chưa thể có tin vui ... Nhưng mình cũng mong là mình sai và chờ thêm comment khác của những chuyên gia hiểu rõ hơn về vấn đề này

rockytu

Thành viên tích cực

chào bạn huathanh ! bạn coi lại pd cua bạn có đúng là 20-7-2001 ko vậy, chứ pd của mình là 22-6-2001 đã completed được 5 tháng nay mà vẫn chưa thấy thư mời phỏng vấn.

Liệu

Cựu Ban điều hành

Xin chào bác HuaThanh và các ACE;

Tối hôm qua, 24/5/2010, anh TamChi có sms cho lieuvh biết tin của Anh HuaThanh. Tuy nhiên,cũng khuya quá, nên không online được. Sáng nay, lieuvh đã đọc thông tin và comment của các ACE về HS của anh HuaThanh, lieuvh xin có 1 tí ý kiến như sau:

Trước hết, xin cám ơn anh HuaThanh đã thông báo tin vui của mình cho ACE chúng ta, thêm 1 HS có giấy mời PV và cầu chúc cho Anh và GĐ đạt kết quả mỹ mãn và tốt đẹp.

Với các thông tin sau:
- PRIORITY DATE :BỊ BỎ TRỐNG KHÔNG GHI và chỉ có RECEIVED DATE:july 20,2001 .
- Ngày PV: 10/6/2010
- Lịch VISA tháng 6/2010: 22/6/2001

Chúng ta có thể biết chắc chắn là p/d của Anh HuaThanh phải trước ngày 22/6/2001 và không thể là ngày 20/7/2001 được.

1 lần nữa, xin cám ơn anh HuaThanh và hy vọng rằng, các HS sau ngày 22/6/2001 sẽ có tin vui vào những ngày của tuần lễ cuối của tháng 5/2010 này. Mời ACE check mail thường xuyên để nhận tin vui từ NVC và chia sẻ cho ACE trên diễn đàn cùng chung vui nhá.

Thân ái và chúc sức khỏe các ACE.

Last edited by a moderator:

thanhnv

Thành viên tích cực

Các bạn F3 thân mến
Hôm qua tôi có đọc bai của ban Huuthanh nhưng chưa kịp trả lời. Thật ra ngày ưu tiên của bạn ấy là trước ngày 22/6/01 đấy. Rầt nhiều trường hợp Receive date sau ngày ưu tiên cả tháng nên có thể xem trường hợp của bạn huuthanh là như vậy.
Mong các bạn bình tĩnh chờ vài ngày tới nhé.