[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - tidumiiiin

tidumiiiin

Thành viên mới
Chuyện là ông nội mình đi mỹ theo diên HO gì đó mình k nhớ . ôn mình đã mất , và khi nhà mình (ba mẹ , mình và e mình)phỏng vấn , ngta hỏi đến sức khỏe của ông mình , ba mình đã nói răng ông mình đã mất . Người ta yêu cầu mang giaya chứng tử bor tũ hồ sơ . khi ba mình đã bổ tũ hồ sơ , người ta phát cho giấy xanh báo là người bảo lảnh mata hồ sơ được chuyển về mỹ để yêu cầu hủy bỏ. Nhưng cô đó đã dặn ba mình là nhờ người thân bên mỹ tường trình theo luật nhân đạo về tình hình và tìm người bảo lảnh mới thay cho ông mình , và nhờ tới luật sư . Vậy trường họp mình có khả quan sẽ được tiếp tục có cơ hội sang mỹ không .vì mình còn bà nội bên đó và cả gia đình bội , nên mình rata muốn đoàn tụ với họ

kim_dang_2703

Thành viên mới
Chuyện là ông nội mình đi mỹ theo diên HO gì đó mình k nhớ . ôn mình đã mất , và khi nhà mình (ba mẹ , mình và e mình)phỏng vấn , ngta hỏi đến sức khỏe của ông mình , ba mình đã nói răng ông mình đã mất . Người ta yêu cầu mang giaya chứng tử bor tũ hồ sơ . khi ba mình đã bổ tũ hồ sơ , người ta phát cho giấy xanh báo là người bảo lảnh mata hồ sơ được chuyển về mỹ để yêu cầu hủy bỏ. Nhưng cô đó đã dặn ba mình là nhờ người thân bên mỹ tường trình theo luật nhân đạo về tình hình và tìm người bảo lảnh mới thay cho ông mình , và nhờ tới luật sư . Vậy trường họp mình có khả quan sẽ được tiếp tục có cơ hội sang mỹ không .vì mình còn bà nội bên đó và cả gia đình bội , nên mình rata muốn đoàn tụ với họ
Chào bạn,

Xin chia buồn với gia đình bạn vế sự mất mát lớn.

Gia đình bạn bên Mỹ nên nhờ luật sư có uy tín, tốt hơn là luật sư Tây, vì việc xin phục hồi nhân đạo gian nan lắm, không như điền form mà phải viết thư tường trình có sức thuyết phục cùng các bằng chứng hợp lý. Bạn cung cấp đầy đủ thông tin về hoàn cảnh gia đình bạn tại VN và hoàn cảnh gia đình người thân của bạn tại Mỹ cho luật sư. Họ sẽ xem xét và đánh giá case của bạn có khả năng thành công khi xin phục hồi nhân đạo không. Nếu có thì luật sư sẽ tiến hành việc xin phục hồi giúp bạn. Thời gian chờ có kết quả khoảng 1,5 - 2 năm.

Bạn tham khảo trước tại link này để xem hoàn cảnh của bạn có nằm trong 7 lý do nhân đạo được USCIS quan tâm không, vậy sẽ giúp gia đình bạn có cơ sở mà trao đổi ý kiến với luật sư.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=223

Chúc gia đình bạn may mắn.