[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - dakhuc2404

dakhuc2404

Thành viên mới
Gởi các anh/ chị trên diẽn đàn

Đây là lần đầu tiên em tham gia diễn đàn nên có gì sơ xuất mong các anh chị vui lòng bỏ qua và hướng dẫn dùm em . Cám ơn rất nhiều
:
Trường hợp của em như sau :

Em có chị gái qua Mỹ theo dang hôn phu hôn thê và đã có thẻ xanh cách đây 1 tháng . Nay chị gái muốn bảo lãnh em qua đó ( em đã lập gia đình và đã ly hôn cách đây 2 tháng ) . Như vậy trường hợp của em có còn được chấp nhận không .

Mong nhận được thông tin từ anh chi

Cám ơn và chúc sức khỏe
Dakhuc

ziz

Support
Ðề: Anh chị em bảo lãnh cho nhau

Đây là lần đầu tiên em tham gia diễn đàn nên có gì sơ xuất mong các anh chị vui lòng bỏ qua và hướng dẫn dùm em . Cám ơn rất nhiều
:

Em có chị gái qua Mỹ theo dang hôn phu hôn thê và đã có thẻ xanh cách đây 1 tháng . Nay chị gái muốn bảo lãnh em qua đó ( em đã lập gia đình và đã ly hôn cách đây 2 tháng ) . Như vậy trường hợp của em có còn được chấp nhận không .

Cám ơn và chúc sức khỏe
Dakhuc
Câu trả lời là được với điều kiện khi chị bạn đã có quốc tịch và từ 21 tuổi trở lên, còn hiện tại thì không. Vậy muốn bảo lãnh cho bạn thì phải chờ đến khi chị bạn có quốc tịch. Đây thuộc diện bảo lãnh anh chị em của công dân Hoa Kỳ(F4) nên bạn đã ly dị hay có gia đình và có con đều không ảnh hưởng gì.
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/loai/thithuc.html#k

vuthangsi

Ban điều hành

:

Cám ơn và chúc sức khỏe
Dakhuc
Bạn xem ở đây

ANH CHỊ EM BẢO LẢNH , DIỆN F 4 .

F4: Anh, chị, em của công dân Hoa Kỳ.

- Người bảo lãnh (công dân Hoa Kỳ) phải từ 21 tuổi trở lên.

- Vợ/chồng và con độc thân dưới 21 tuổi của đương đơn được xin thị thực di dân theo hồ sơ bảo lãnh của đương đơn.
CHỊ BẠN MUỐN BẢO LẢNH CHO BẠN PHẢI CÓ QUỐC TỊCH HOA KỲ .
NGƯỜI ĐƯỢC BẢO LẢNH DIỆN F4 , ĐỘC THÂN HAY CÓ GIA ĐÌNH HOẶC LY HÔN , THÌ CÙNG ĐIỀU KIỆN NHƯ NHAU .

Do chị bạn được bảo lảnh diện hôn phu thê K1 , sau khi chuyển đổi tình trạng cư trú tại HOA KỲ , chỉ được cấp thẻ xanh 2 năm , và không đủ điều kiện để bảo lảnh cho bạn được .

Sau khi cư trú tại HOA KỲ từ 3 năm trở lên , nếu chị bạn được nhập quốc tịch HOA KỲ , lúc đó mới làm hồ sơ bảo lảnh cho bạn theo diện F4 .

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Gởi các anh/ chị trên diễn đàn.

Đây là lần đầu tiên em tham gia diễn đàn nên có gì sơ xuất mong các anh chị vui lòng bỏ qua và hướng dẫn dùm em . Cám ơn rất nhiều:

Trường hợp của em như sau:

Em có chị gái qua Mỹ theo dang hôn phu hôn thê và đã có thẻ xanh cách đây 1 tháng . Nay chị gái muốn bảo lãnh em qua đó (em đã lập gia đình và đã ly hôn cách đây 2 tháng). Như vậy trường hợp của em có còn được chấp nhận không.

Mong nhận được thông tin từ anh chị.

Cám ơn và chúc sức khỏe.
Dakhuc
Chị của bạn sẽ làm hồ sơ bảo lãnh cho bạn theo diện visa F4 (Anh, chị, em của công dân Hoa Kỳ). Diện này thời gian chờ đợi phải mất khoảng 12 năm. Trường hợp bạn đã lập gia đình hay hiện tại ly hôn rồi thì cũng được cả, không vấn đề gì.

dakhuc2404

Thành viên mới
Chị gái bảo lãnh em gái

Kính gởi Anh/Chị Ban Điều Hành,

Mong anh chị cho em xin thông tin về một vấn đề như bên dưới:

Chị gái của em định cư ở Mỹ đươc 16 tháng, (đi theo dạng đính hôn) và chị gái đã có thẻ xanh, chồng của chị gái em đã có quốc tịch Mỹ mấy chục năm rồi. Vậy:
1/ Nếu chị gái em muốn bảo lãnh gia đình em dưới sự bảo lãnh tài chính của chồng thì có được chấp nhận không?
2/ Nếu không được thì đến khi nào mới được.
3/ Nếu được thì thời gian bao lâu kể từ ngày nộp hồ sơ bảo lãnh (ước tính).

Rất mong nhận được sự thông tin từ anh, chị.
Em cám ơn nhiều.