[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - duyen.duyen

duyen.duyen

Thành viên mới
1. Nếu income đủ để bảo trợ tài tài chánh thì phần part 7 ( use of assets to supplement income) mình nên để trống hay điền số 0 vào ạ.
2. Tiền thuế khai trên form 1040 mình sẽ điền ở dòng 22 -total income hay là dòng 37-gross income ( Vì thấy trên mạng chỉ là dòng 22 nhưng dịch vụ lại nói điền ở dòng 37 ạ ) . Mà số tiền 2 dòng này khác nhau nên e phân vân ko biết nên điền cái nào .
Mong mọi người chỉ giúp e. E cám ơn ạ

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Cần trợ giúp để điền I864 !!

1. Nếu income đủ để bảo trợ tài tài chánh thì phần part 7 ( use of assets to supplement income) mình nên để trống hay điền số 0 vào ạ.
2. Tiền thuế khai trên form 1040 mình sẽ điền ở dòng 22 -total income hay là dòng 37-gross income ( Vì thấy trên mạng chỉ là dòng 22 nhưng dịch vụ lại nói điền ở dòng 37 ạ ) . Mà số tiền 2 dòng này khác nhau nên e phân vân ko biết nên điền cái nào .
Mong mọi người chỉ giúp e. E cám ơn ạ
If your income, or the total income for you and yourhousehold, from Part 6., Item Numbers 19.a. - 19.c., exceedsthe Federal Poverty Guidelines for your household size, YOUARE NOT REQUIRED to complete this Part 7. Skip to
Part 8.
Nếu income đủ thì không cần điền part 7, tiếp tục điền part 8.

Nếu bạn khai thuế trên mẫu 1040 thì bạn khai số tiền ghi ở hàng 22 mang tên là This is your total income (Đây là tổng thu nhập của bạn).

Nếu bạn khai thuế trên mẫu 1040A thì bạn khai số tiền ghi ở hàng 21 mang tên là This is your adjusted gross income (Đây là tổng thu nhập điều chỉnh của bạn).

Nếu bạn khai thuế trên mẫu 1040EZ thì bạn khai số tiền ghi ở hàng 4 mang tên là This is your adjusted gross income (Đây là tổng thu nhập điều chỉnh của bạn).
http://www.visajourney.com/forums/topic/462866-i-864ez-should-i-use-line-22-or-line-37-on-1040/