[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - edwardallando

edwardallando

Thành viên mới
Chào các anh chị, lần đầu tham gia 4rum và cho em hỏi vấn đề này:
Gia đình e 4 người được mời đi PV ngày 16/3. Sau khi lên phỏng vấn, nó đưa tờ xanh không hẹn ngày trong đó kêu bổ sung các giấy tờ này:
  1. Lý lịch tư pháp: nhà hết hạn (30/3 mới có)
  2. Giấy hồi hương của mẹ (chứng nhận lúc trước có đi tị nạn ở thái lan)
  3. Giấy chứng thực là chủ sở hữu cái nhà cũ (vì lúc PV nó xem trên giấy tờ thấy ghi nhiều địa chỉ nên nó đòi)

Cho em hỏi sau khi có đủ giấy tờ trên đem nộp thì khả năng có giấy hồng cao không, khi vào bổ túc hồ sơ có PV lại không và lúc đi bổ túc hồ sơ có cần 4 người đều phải đi không.
Ai có kinh nghiệm giúp giùm nha!!! Thanks mọi người nhiều:6:

Lily

Cựu Ban điều hành
Ðề: Đi bổ túc hồ sơ

Chào các anh chị, lần đầu tham gia 4rum và cho em hỏi vấn đề này:
Gia đình e 4 người được mời đi PV ngày 16/3. Sau khi lên phỏng vấn, nó đưa tờ xanh không hẹn ngày trong đó kêu bổ sung các giấy tờ này:
  1. Lý lịch tư pháp: nhà hết hạn (30/3 mới có)
  2. Giấy hồi hương của mẹ (chứng nhận lúc trước có đi tị nạn ở thái lan)
  3. Giấy chứng thực là chủ sở hữu cái nhà cũ (vì lúc PV nó xem trên giấy tờ thấy ghi nhiều địa chỉ nên nó đòi)

Cho em hỏi sau khi có đủ giấy tờ trên đem nộp thì khả năng có giấy hồng cao không, khi vào bổ túc hồ sơ có PV lại không và lúc đi bổ túc hồ sơ có cần 4 người đều phải đi không.
Ai có kinh nghiệm giúp giùm nha!!! Thanks mọi người nhiều:6:
Hi edwardallando,
Thông thường khi LSQ không hẹn ngày mà hồ sơ được yêu cầu bổ túc thì bạn nên chuẩn bị đầy đủ các giấy tờ được yêu cầu rồi đến LSQ vào các buổi chiều trong giờ làm việc để nộp.
- Khi bổ túc không PV lại
- Bổ túc chỉ có một người đương đơn chính được vào thôi, nhớ cầm theo giấy xanh yêu cầu bổ túc hồ sơ.
- Khả năng nhận giấy hồng như thế nào thì chỉ có nhân viên LSQ quyết định, không thể đoán đâu bạn.

Theo tôi, bạn nên xem xét kỹ các giấy tờ của hồ sơ mình xem có cái nào hết hạn hay gần hết hạn nữa không, nếu có nên đi làm lại ngay để kịp cầm theo bổ túc luôn, đỡ bị rắc rối.

Chúc bạn thành công và nhanh chóng nhận giấy hồng. Thân ái.