[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - Eo Kiu Ti

• Thread starter Eo Kiu Ti
  • Ngày gửi
E

Eo Kiu Ti

Guest
Mod cho em hỏi là thời gian đợi phỏng vấn là bao lâu ( gia đình e đã đợi 3 tháng).

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Mod cho em hỏi là thời gian đợi phỏng vấn là bao lâu (gia đình em đã đợi 3 tháng).
Không thể đoán chính xác thời gian phỏng vấn là bao lâu, vì còn tùy thuộc vào trường hợp của từng hồ sơ khác nhau. Thường nếu hồ sơ hoàn tất complete tại NVC xong rồi, thì phải chờ khoảng từ 3 - 4 tháng sau mới có thư mời phỏng vấn.

E

Eo Kiu Ti

Guest
Không thể đoán chính xác thời gian phỏng vấn là bao lâu, vì còn tùy thuộc vào trường hợp của từng hồ sơ khác nhau. Thường nếu hồ sơ hoàn tất complete tại NVC xong rồi, thì phải chờ khoảng từ 3 - 4 tháng sau mới có thư mời phỏng vấn.
Vấn đề là hồ sơ nhà em complete vào tháng 7 năm 2015 (tức bây giờ tháng 10 là 3 tháng) Còn trường hợp hồ sơ nhà em gồm có Cha Dượng là (cha sau của em), Mẹ ruột, em gái (6 tuổi) và em. Tại vấn đề là mẹ em đang có em bé gần để muốn được sang đó sớm để bé sau này có được quốc tịch. Nên em hơi nôn nóng.

E

Eo Kiu Ti

Guest
Chuyện là vậy, gia đình em vừa nhận được tin từ ông luật sư bên NBL thuê nói tầm 2 đến 3 tháng sẽ có thư PV. Em có hơi thắc mắc là như trình tự của hồ sơ là khi hồ sơ đáo hạn NVC yêu cầu đóng tiền mỡ hồ sơ + tiền visa ( có phải vậy không ), tiếp đến sẽ yêu cầu nộp hồ sơ dân sự từng người tiếp đến là đợi thư comple rồi mới có thư PV. Trong trường hợp của em thì hơi rắc rối. Hồ sơ này là của Ba sau em được Cha Me bão lãnh năm 2003 ( cha bão lãnh ) tới năm 2008 thì cưới mẹ em ( lúc đó em 13 tuổi) sau đó đến năm 2010 Cha mất người anh ( anh em ruột ba sau em ) mới tiếp tục bão lãnh chuyển người bão lanh qua cho người anh, đến tháng 7 2015 hồ sơ ba sau em được đáo hạn đã đóng tiền mỡ + visa ( thì ông luật sư mới yêu cầu em nộp GKS để chứng minh em là con ruột Mẹ để bổ túc hồ sơ đi theo tháng 10 năm 2016 em tròn 21 ) sau đó thì không nghe tin tức gì tới khi tháng 12 năm 2015 thì mẹ em sinh thêm 1 đứa và có báo cho NBL và ông luật sư yêu cầu bổ túc GKS và yêu cầu làm hộ chiếu và photo ( đã gửi đầy đủ cho ông luật sư ) lúc này NBL mới nói là sáng Thứ 2 này đóng tiền VISA???? ( em hơi thắc mắc ) và ông luật sư có nói là tầm 2 đến 3 tháng sẽ có giấy PV???? ( em không hiểu cho lắm ). Mọi người chịu khó đọc giúp em với thực sự bây giờ em hơi hoang mang, em muốn biết thực sự là bao lâu nửa em mới có giấy PV để lo mọi chuyện cho cuộc sống mới, tại em nghe mọi người nói cuộc sống khi mới qua mỹ thật sự rất khó khăn... Em cảm ơn mọi người trước....

vuthangsi

Ban điều hành
Chuyện là vậy, gia đình em vừa nhận được tin từ ông luật sư bên NBL thuê nói tầm 2 đến 3 tháng sẽ có thư PV. Em có hơi thắc mắc là như trình tự của hồ sơ là khi hồ sơ đáo hạn NVC yêu cầu đóng tiền mỡ hồ sơ + tiền visa ( có phải vậy không ), tiếp đến sẽ yêu cầu nộp hồ sơ dân sự từng người tiếp đến là đợi thư comple rồi mới có thư PV. Trong trường hợp của em thì hơi rắc rối. Hồ sơ này là của Ba sau em được Cha Me bão lãnh năm 2003 ( cha bão lãnh ) tới năm 2008 thì cưới mẹ em ( lúc đó em 13 tuổi) sau đó đến năm 2010 Cha mất người anh ( anh em ruột ba sau em ) mới tiếp tục bão lãnh chuyển người bão lanh qua cho người anh, đến tháng 7 2015 hồ sơ ba sau em được đáo hạn đã đóng tiền mỡ + visa ( thì ông luật sư mới yêu cầu em nộp GKS để chứng minh em là con ruột Mẹ để bổ túc hồ sơ đi theo tháng 10 năm 2016 em tròn 21 ) sau đó thì không nghe tin tức gì tới khi tháng 12 năm 2015 thì mẹ em sinh thêm 1 đứa và có báo cho NBL và ông luật sư yêu cầu bổ túc GKS và yêu cầu làm hộ chiếu và photo ( đã gửi đầy đủ cho ông luật sư ) lúc này NBL mới nói là sáng Thứ 2 này đóng tiền VISA???? ( em hơi thắc mắc ) và ông luật sư có nói là tầm 2 đến 3 tháng sẽ có giấy PV???? ( em không hiểu cho lắm ). Mọi người chịu khó đọc giúp em với thực sự bây giờ em hơi hoang mang, em muốn biết thực sự là bao lâu nửa em mới có giấy PV để lo mọi chuyện cho cuộc sống mới, tại em nghe mọi người nói cuộc sống khi mới qua mỹ thật sự rất khó khăn... Em cảm ơn mọi người trước....

Em có hơi thắc mắc là như trình tự của hồ sơ là khi hồ sơ đáo hạn NVC yêu cầu đóng tiền mỡ hồ sơ + tiền visa ( có phải vậy không ), tiếp đến sẽ yêu cầu nộp hồ sơ dân sự từng người tiếp đến là đợi thư comple rồi mới có thư PV.
ĐÚNG VẬY .

Hồ sơ này là của Ba sau em được Cha Me bão lãnh năm 2003 ( cha bão lãnh )

DIỆN F1

tới năm 2008 thì cưới mẹ em ( lúc đó em 13 tuổi)
DIỆN F3 [/QUOTE]

sau đó đến năm 2010 Cha mất người anh ( anh em ruột ba sau em ) mới tiếp tục bão lãnh chuyển người bão lanh qua cho người anh,
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1170

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=20479&highlight=KIMDANG2703

NGƯỜI ANH CUẢ BA SAU CUẢ BẠN CHỈ LÀ NGƯỜI BẢO TRỢ THAY THẾ CHỨ KHÔNG PHẢI LÀ NGƯỜI BẢO LẢNH , HỒ SƠ GIA ĐÌNH BẠN VẪN NGUYÊN THUỶ THUỘC DIỆN F3 .

sau đó thì không nghe tin tức gì tới khi tháng 12 năm 2015 thì mẹ em sinh thêm 1 đứa và có báo cho NBL và ông luật sư yêu cầu bổ túc GKS và yêu cầu làm hộ chiếu và photo (
NHƯ VẬY MẸ BẠN ĐÃ KẾT HÔN VỚI MỘT NGƯỜI KHÁC SAU KHI BA DƯỢNG CUẢ BẠN QUA ĐỜI NĂM 2010????

lúc này NBL mới nói là sáng Thứ 2 này đóng tiền VISA???? ( em hơi thắc mắc ) và ông luật sư có nói là tầm 2 đến 3 tháng sẽ có giấy PV???? ( em không hiểu cho lắm )
ĐÓNG TIỀN VISA CHO AI ?NHỮNG AI CÓ TÊN TRONG DANH SÁCH ĐÓNG TIỀN?

TÔI KHÔNG HIỂU CHO LẮM ?

Mọi người chịu khó đọc giúp em với thực sự bây giờ em hơi hoang mang, em muốn biết thực sự là bao lâu nửa em mới có giấy PV để lo mọi chuyện cho cuộc sống mới, tại em nghe mọi người nói cuộc sống khi mới qua mỹ thật sự rất khó khăn... Em cảm ơn mọi người trước....
BẠN KHOAN HẢY NGHĨ ĐẾN NHỮNG KHÓ KHĂN KHI ĐỊNH CƯ TẠI HOA KỲ .

Bạn cần cung cấp thêm thông tin thì mới tính các bước tiếp theo .