[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4-HCM2009621061

spyrited

Thành viên mới
Xin chào anh chị trên diễn đàn.
Nhà em có hồ sơ định cư diện F4 PD: 4/3/2005. Em bị vướng vào 1 tình huống như vậy. Em hiện tại đang du học ở Mỹ đã được hơn 3 năm em sinh ngày 1/1/1996. Nhà em hồ sơ đã được mở nhưng không có tên em vì em đã trên 21 tuổi. Ba mẹ em có đến gặp luật sư nhưng mà họ nói là em hiện tại đang ở đi du học ở Mỹ mà đã không về Việt Nam 1 thời gian cũng tương đối dài nên họ nói là họ không cứu xét tuổi cho em được. Nếu em về Việt Nam để tham gia phỏng vấn với gia đình thì sẽ khó có khả năng được đi định cư chung với gia đình. Như vậy luật sư có làm đúng không ạ. Mong anh chị cho em lời khuyên.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào anh chị trên diễn đàn.
Nhà em có hồ sơ định cư diện F4 PD: 04/03/2005. Em bị vướng vào 1 tình huống như vậy. Em hiện tại đang du học ở Mỹ đã được hơn 3 năm em sinh ngày 01/01/1996. Nhà em hồ sơ đã được mở nhưng không có tên em vì em đã trên 21 tuổi. Ba mẹ em có đến gặp luật sư nhưng mà họ nói là em hiện tại đang ở đi du học ở Mỹ mà đã không về Việt Nam 1 thời gian cũng tương đối dài nên họ nói là họ không cứu xét tuổi cho em được. Nếu em về Việt Nam để tham gia phỏng vấn với gia đình thì sẽ khó có khả năng được đi định cư chung với gia đình. Như vậy Luật sư có làm đúng không ạ. Mong anh chị cho em lời khuyên.
Chào spyrited,
Muốn tính chính xác tuổi CSPA. Bạn cần cung cấp cho tôi thêm thông tin hồ sơ của mình, để tôi check kiểm tra nếu còn nằm trong độ tuổi CSPA, thì tôi sẽ tư vấn, hướng dẫn cho gia đình cách khiếu nại tuổi CSPA cho bạn.
1/. Số biên nhận Receipt Number do USCIS cấp.
2/. Ngày chấp thuận Approval Date.
3/. Ngày NVC gửi thông báo cấp hồ sơ Case Number HCM cho gia đình bạn là ngày, tháng, năm nào?

spyrited

Thành viên mới
Chào Ban Quản Trị PhuongChau
1/. WAC0511053020
2/. Xin lỗi ngày này e không có thông tin nhưng e được biết là trong năm 2009
3/. Xin lỗi ngày này e cũng không có thông tin
Nhưng theo e tính vào lúc trước thì đến cuối năm 2020 e mới quá tuổi CSPA. E mong Ban Quản Trị PhuongChau cho e 1 vài ý kiến về việc luật sư ở trên nói với ba mẹ em rằng vì e đang đi du học mỹ đã hơn 3 năm không về việt nam và e không có tên trong danh sách đóng tiền nên có khả năng e không được đi định cư chung với gia đình. Mong Anh/Chị cho e những nhận xét về trường hợp này. Không biết vị luật sư này nói có chính xác không ạ.