Hồ sơ F4 - HCM2009705180*

caheo01

Thành viên mới
xin cho em hỏi .
chị gái em đã làm giấy bảo lãnh ba mẹ và anh em.ba má e thì đi trước rồi ạh.trước kia,chị gái e có làm giấy tờ bảo lãnh của tụi em chung với ba má.nhưng sau này lại chuyển sang hồ sơ riêng cho từng người vì nghe nói là không được.cho em hỏi em còn 1 người em trai năm nay 18t,cũng đã làm hồ sơ riêng.nhưng hiện mẹ em đã đi nước ngoài được 1 năm rồi,cho em hỏi mẹ em có thể bảo lãnh cho em trai e đi sớm hơn được không?vì em trai em chưa quá tuổi 21.em xin cám ơn trước ạ!

Lily

Cựu Ban điều hành
Ðề: tra loi giup em ah f4

xin cho em hỏi .
chị gái em đã làm giấy bảo lãnh ba mẹ và anh em.ba má e thì đi trước rồi ạh.trước kia,chị gái e có làm giấy tờ bảo lãnh của tụi em chung với ba má.nhưng sau này lại chuyển sang hồ sơ riêng cho từng người vì nghe nói là không được.cho em hỏi em còn 1 người em trai năm nay 18t,cũng đã làm hồ sơ riêng.nhưng hiện mẹ em đã đi nước ngoài được 1 năm rồi,cho em hỏi mẹ em có thể bảo lãnh cho em trai e đi sớm hơn được không?vì em trai em chưa quá tuổi 21.em xin cám ơn trước ạ!
Chào thanhvan28288,

Được bạn ạ. Một người có thể có hai hồ sơ bảo lãnh, hồ sơ nào đến lượt trước thì sẽ đi theo hồ sơ đó. Ba mẹ bạn là thường trú nhân nên có thể nộp đơn xin bảo lãnh cho con độc thân dưới 21 tuổi theo diện F2A và con độc thân trên 21 tuổi theo diện F2B. Diện F2A hiện nay thời gian chờ rất nhanh (dưới 1 năm), còn diện F2B thời gian chờ khoảng 5 năm.

Chúc như ý. Thân ái.

caheo01

Thành viên mới
tra loi cho f4

xin cho em hỏi hồ sơ này bao giờ mới mở ạ.
casenumber :hcm 2009705180
pa name :thanh van thi nguyen
preference : f4-brothers and sister us citizens
your priority date: 22jun2007
foreign state chargeability :vn
và cho em hỏi mẹ của em giờ muốn bảo lãnh em trai em dưới 21t cần làm những giấy tờ gì a(f2a)?và cách thức ? em còn 1 em trai sinh ngày 1-7 năm 1990. không biết là giờ ma' em có thể làm giấy bảo lãnh kịp trước điều kiện 21t không ạ?

Last edited by a moderator:

Tien Nguyen

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: tra loi cho f4

xin cho em hỏi hồ sơ này bao giờ mới mở ạ.
casenumber :hcm 2009705180
pa name :thanh van thi nguyen
preference : f4-brothers and sister us citizens
your priority date: 22jun2007
foreign state chargeability :vn
và cho em hỏi mẹ của em giờ muốn bảo lãnh em trai em dưới 21t cần làm những giấy tờ gì a(f2a)?và cách thức ? em còn 1 em trai sinh năm 1990. không biết là giờ ma' em có thể làm giấy bảo lãnh kịp trước điều kiện 21t không ạ?
Chào thanhvan28288

- Casenumber :HCM 2009705180 hiện tại hồ sơ này chưa có mở. Vì F4 đang giải quyết những hồ sơ có trươc ngày VB 1/1/2002

* Giấy chứng nhận quốc tịch hay bản sao hai mặt của thẻ xanh.
* Giấy khai sanh. Bạn nộp giấy khai sanh của đứa bé có tên của cả hai cha mẹ.
*Giấy đăng ký kết hôn. Nếu bạn là cha hay mẹ đứa bé thì bạn nộp giấy đăng ký kết hôn chứng minh cuộc hôn nhân giữa bạn và người hôn phối của bạn.
* Giấy chứng nhận ly hôn hay giấy chứng tử (nếu bạn đã có một đời vợ trước).
* Chứng từ về quan hệ cha con hay mẹ con.
* Lệ phí. Về lệ phí, bạn nên vào trang Web "bảng lệ phí này":http://www.uscis.gov/portal/site/us...nnel=db029c7755cb9010VgnVCM10000045f3d6a1RCRD của Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ để biết lệ phí hiện hành.

- Không biết mẹ bạn đã có quốc tịch mỹ chưa hay là thường trú nhân:
- Nếu mẹ bạn là công dân mỹ: thì em của bạn đi theo diện IR2 - Diện này trong vòng 1 năm
- Nếu mẹ bạn là thường tru nhân: thì em của của bạn đi theo diện F2A - Diện này hiện nay giai quyết cũng rất nhanh trong vong 2 năm.
- Em bạn hiện nay sinh năm 1990 - nếu bảo lãnh ở diện IR2 thì ok, còn nếu diện F2A thì tôi nghĩ đến lúc hồ sơ được mở em bạn đã quá tuổi

Thanks

caheo01

Thành viên mới
diện f4 bị tạm ngưng 2 năm.đu'ng hay tin vịt???

em xin chào ca'c anh chị ! em có 1 thắc mắc muốn hỏi ạ! có phải diện f4 bi hoãn lại trong 2 năm không ạ?? em xin cảm ơn anh chị trước ạ!

langvuon

khoai nướng
Phải nói là diện F4 bị lùi lại 2 năm theo ngày đáo hạn của lịch Visa thì đúng hơn, chuyện đó đã xảy ra từ đầu năm nay và ai cũng biết cả. Nhưng không phải riêng gì diện F4. Lịch Visa Bulletin cho F4:
Tháng 1/2011 ngày đáo hạn là 1/1/2002
Tháng 2/2011 ngày đáo hạn là 1/1/2000

gaypro

Thành viên mới
Xin góp ý

mình nghe người quen nói bên Vietditru có vài hồ sơ F4 đã giải quyết đến tháng 8.2000 rồi..
nên hi vọng lịch visa tháng 8 sắp tới F4 sẽ tăng đến tháng 8 hoặc hơn thi` càng tốt...(vi`h những hồ sơ diện F4 năm 2000 cung` không con` nhiều mà....(PD của mình 07Dec2000:2:) l001

truonghai601

Thành viên mới
Bên VDT diện F4 thì mới nghe hồ sơ có ngày PD 3 hay 4 tháng 4 đã có thư phỏng vấn ,nên chắc tháng này lịch VB có lẽ sẽ tăng 1 tháng .Mình F4 PD 15/6/2000 đây .

caheo01

Thành viên mới

xin chao AC.e nghe nói tất cả hồ sơ diện bảp lãnh sẽ bị lùi lại 2 năm.vậy theo em biết cũng có người đi được và cũng có người hồ sơ đã xét tới nhưng lại bi tạm hoãn lại 2 năm.vậy thật ra luật di trú đã thay đổi như thế nào ạh??? xin cho em hoi chi gái em đã làm giấy tờ bảo lãnh anh em trong gia đinh được 5 năm.nhưng e hiện đang học ngành chuyên về english va tourguide.e muốn du học sang mỹ để học môn tiếng anh tốt hơn và học hỏi về 1 đất nước mới.vậy hồ sơ bảo lãnh có ảnh hưởng gì đến việc du học của em không ạ??? xin hãy trả lời giúp em.

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hi Thanhvan28288, để dễ theo dõi hồ sơ cho bạn, tôi vừa gom 03 topic của bạn về đây, nếu có thắc mắc gì về hồ sơ của mình thì bạn hãy post bài tại đây, đừng mở thêm topic mới nữa nghen.

Nếu bạn không biết tìm bài của mình thì vào link này xem hướng dẫn:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1108

Chúc may mắn.