[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009733052

nguyendang_9999

Thành viên mới
Xin chap cac anh chi, em la thanh vien moi. Em ho so dien f4, ho so em da mo va bay gio em muon biet case number cua ho so, em da GUI email cho NVC duoc hai tuan roi ma van chua thay hoi am, cung nhu khong thay tin hieu la NVC da nhan duoc email cua em Mac du e da GUI dung theo form email ma cac anh chi tren dien dan da post va GUI vao dai chi NVCINQUIRY @state.gov
Dear Sir/Madame,
I learn that my case is now at the National Visa Center . Thus, I would be grateful to you for informing me of my case number.

Please note that:
Receipt number: SRC-02-173-52690
Reference Category: F4
Petitioner's name: DANG TRAN, MINH V
Date of birth: xx FEB xxx
Principle applicant: DANG, VU P
Date of birth: 10 MAY xxxx
As a principal applicant, I would be grateful to you for providing me with my case number if my case is already asssigned a number.
* Copy I-797 approval Notice enclosed

Looking forward to hearing from you as soon as possible, I remain.

Yours truly,

DANG, VU P
xin anh chi nao biet cach Tim duoc case number thi Tim giup em, em cam on anh chi nhieu nhieu

Last edited by a moderator:

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Xin giup em Tim case number

Sau khi gửi email bạn có nhận được mail Auto Respon không ? Vì sau khi send mail thì ngay sau đó bạn sẽ nhận được 1 email tự động của NVC, tiếp theo là chờ trong vòng 2 tuần hoặc có thể là 3 tuần họ mới trả lời cho mình. Ráng chờ thêm vài hôm nữa xem sao nhé !

Check Case status thì chỉ biết hồ sơ được approved ngày: July 28, 2009

nguyendang_9999

Thành viên mới

Da, dung roi anh. Ho so nha e approved July 28, 2009. Luc e GUI Mail cho NVC , em ko nhan duoc email tra loi auto :( , boi vay em moi lo lang la khong biet email cua em co den duoc NVC khong, em da GUI dung dai chi email cua NVC roi. Em can co case number de tien theo doi Tinh trang ho so nha em vi em thay muon hoi gi thi luon can co case number.
Xin anh chi neu co the biet cach nao co duoc case number thi giup em, neu can em co the GUI cho anh chi I 797 cua gia dinh em luon cho anh chi co co so de hoi giup em.
Cho em hoi them cau nua la khi ho so den Ngay phong van thi NVC co GUI giay moi den dia chi nguoi duoc bao lanh o viet nam ko a? Hay chi GUI cho nguoi bao lanh Ben My thoi? Vi gia dinh chu em Ben My va gia dinh em khong hoa thuan nhau lam nen em muon hoi cho ro, lo khi chu em nhan duoc giay moi ma ko thong bao cho gia dinh em thi chac gia dinh em buon lam.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Da, dung roi anh. Ho so nha e approved July 28, 2009. Luc e GUI Mail cho NVC , em ko nhan duoc email tra loi auto :( , boi vay em moi lo lang la khong biet email cua em co den duoc NVC khong, em da GUI dung dai chi email cua NVC roi. Em can co case number de tien theo doi Tinh trang ho so nha em vi em thay muon hoi gi thi luon can co case number.
Xin anh chi neu co the biet cach nao co duoc case number thi giup em, neu can em co the GUI cho anh chi I 797 cua gia dinh em luon cho anh chi co co so de hoi giup em.
Cho em hoi them cau nua la khi ho so den Ngay phong van thi NVC co GUI giay moi den dia chi nguoi duoc bao lanh o viet nam ko a? Hay chi GUI cho nguoi bao lanh Ben My thoi? Vi gia dinh chu em Ben My va gia dinh em khong hoa thuan nhau lam nen em muon hoi cho ro, lo khi chu em nhan duoc giay moi ma ko thong bao cho gia dinh em thi chac gia dinh em buon lam.
Khi post bài bạn cần phải viết chữ có dấu, vì đây là quy định chung của diễn đàn.
Yêu cầu bạn tuân thủ theo nội quy và hợp tác tốt với diễn đàn.

nguyendang_9999

Thành viên mới

Dạ, cho em xin lỗi, em sẽ đánh tiếng việt có dấu. Hồ sơ nhà em approved July 28, 2009. Lúc em gửi email cho nvc thì không thấy email trả lời tự động của nvc gửi lại nên em cũng không biết là nvc nhận được email của em không, mặc dù em đã gửi đúng địa chỉ email của nvc. Anh/chị nếu biết cách tìm được case number thì giúp em với, em có thể gửi cho anh chị I-797 của hồ sơ để anh/chị hỏi giúp em được không ạ?
Với lại cho em hỏi là khi nvc gửi giấy báo ngày phỏng vấn thì nvc chỉ gửi cho người bảo lãnh bên mỹ để người bảo lãnh gửi về việt nam hay nvc có gửi trực tiếp đến địa chỉ của người được bảo lãnh ỡ Việt Nam qua đường bưu điện không a?

nguyendang_9999

Thành viên mới

Mọi người giúp em tìm case number với, hu hu, sao em gửi email cho nvc mà không nhận được hồi âm gì hết, cũng không có auto reply luôn, em muốn nvc có email của em để có gì liên lạc, gửi giấy tờ qua email cho gia đình em, mà nvc không hồi âm gì hết thì em biết làm sao bây giờ :20:

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Mọi người giúp em tìm case number với, hu hu, sao em gửi email cho nvc mà không nhận được hồi âm gì hết, cũng không có auto reply luôn, em muốn nvc có email của em để có gì liên lạc, gửi giấy tờ qua email cho gia đình em, mà nvc không hồi âm gì hết thì em biết làm sao bây giờ :20:
Có những trường hợp email hỏi số hồ sơ Case number HCM phải chờ từ 4 - 6 tuần lễ mới có thư hồi đáp từ NVC, bạn cố gắng chờ thêm thời gian, vì hiện nay không có hệ thống trả lời thư tự động như trước đây nữa. Nếu quá thời gian trên mà vẫn chưa nhận được thông tin gì từ NVC, thì gửi email hỏi lại lần nữa.