[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009786355*

luckier

Thành viên mới
Kính chào cả nhà
Chúc cả nhà năm mới hạnh phúc và vạn sự như ý

Gia đình mình được người em ruột mình bảo lãnh,mình có 1 người con trai duy nhất ăn theo mình, nhưng con mình trên 21 tuổi

Gia đình mình có hồ sơ như sau:

Case number: HCM2009786355
Priority date : 02-05-2005
Notice date : 19-11-2009
Nhờ các bạn xem giúp con trai của mình có được hưởng đạo luật CSPA để đi cùng gia đình không.
Con trai tôi sinh ngày 12/11/1986
tiểu bang: TEXAS

Xin cảm ơn cả nhà rất nhiều
P/S: mình vẫn ko bik số invoice id để đăng nhặp và website NVC để bik thông tin hs nhà mình ntn, cả nhà làm ơn chỉ giúp mình cách lấy số INVOICE ID nhé

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chao ban minh cung F4 2005 PD 4/5 han hanh lam quen nhe.
@Alex thanh,
Khi post bài bạn cần phải viết tiếng việt có dấu đầy đủ, vì đây là quy định chung của diễn đàn.
Bạn đừng để phạm quy, và hợp tác tốt với diễn đàn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Kính chào cả nhà.
Chúc cả nhà năm mới hạnh phúc và vạn sự như ý.

Gia đình mình được người em ruột mình bảo lãnh, mình có 1 người con trai duy nhất ăn theo mình, nhưng con mình trên 21 tuổi.

Gia đình mình có hồ sơ như sau:

Case number: HCM2009786355
Priority date: 02-05-2005
Notice date: 19-11-2009
Nhờ các bạn xem giúp con trai của mình có được hưởng đạo luật CSPA để đi cùng gia đình không.
Con trai tôi sinh ngày 12/11/1986.
Tiểu bang: Texas.

Xin cảm ơn cả nhà rất nhiều.
P/S: Mình vẫn không biết số Invoice ID Number để đăng nhập và website NVC để biết thông tin hồ sơ nhà mình như thế nào, cả nhà làm ơn chỉ giúp mình cách lấy số Invoice ID Number nhé.
Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.

Dựa vào bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:
Con bạn sinh ngày 12/11/1986, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 01/06/2012. Trường hợp này của con bạn đã quá tuổi CSPA nên không được xuất cảnh cùng gia đình.

Hiện tại diện visa F4 đang xem xét đến trước ngày 08/06/2003, hồ sơ này có ngày ưu tiên 02/05/2005. Theo dự đoán phải còn chờ khoảng 1 năm 11 tháng nữa mới đến lượt được xem xét giải quyết, và cũng còn tùy thuộc vào diễn biến lịch visa hàng tháng tăng nhanh hay chậm nữa. Khi lịch vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên NVC sẽ thông báo, và tiến hành mở hồ sơ cho gia đình bạn (khi nào hồ sơ bạn được NVC thông báo mở, thì lúc này mới có số Invoice ID Number).

luckier

Thành viên mới
Xin chào cả nhà
chúc cả nhà đón tết bính thân vui tươi và hạnh phúc

cả nhà cho mình lời khuyên trường hợp gia đình mình nhé

con mình tính tuổi cspa quá 21 tuỗi, mình có theo dõi và bik dc tòa án phán quyết số 5 hoa kỳ chấp thuận cho trường hợp con trên 21t dc chuyển qua diện bảo lãnh f2b và vẫn giữ ngày uu tiên của hồ sơ f4 của mình.
điều này có 9 xác ko cả nhà? Nếu mình qua mỹ rồi có thẻ xanh làm đơn cứu xét cho con mình dc giữ lại ngày uu tiên của hs f4 theo diện f2b có khả năng thành công ko cả nhà?

Cho mình hỏi thêm cả nhà có bạn nào cứu xét thành công trường hợp con trên 21t dc giữ lại ngày ưu tiên hs f4 ko cả nhà?
Thanks cả nhà đã quan tâm và giúp đỡ

chúc cả nhà ngày tốt lành

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Cần lắm 1 lời khuyên -cả nhà ơi

Xin chào cả nhà
chúc cả nhà đón tết bính thân vui tươi và hạnh phúc

cả nhà cho mình lời khuyên trường hợp gia đình mình nhé

con mình tính tuổi cspa quá 21 tuỗi, mình có theo dõi và bik dc tòa án phán quyết số 5 hoa kỳ chấp thuận cho trường hợp con trên 21t dc chuyển qua diện bảo lãnh f2b và vẫn giữ ngày uu tiên của hồ sơ f4 của mình.
điều này có 9 xác ko cả nhà? Nếu mình qua mỹ rồi có thẻ xanh làm đơn cứu xét cho con mình dc giữ lại ngày uu tiên của hs f4 theo diện f2b có khả năng thành công ko cả nhà?

Cho mình hỏi thêm cả nhà có bạn nào cứu xét thành công trường hợp con trên 21t dc giữ lại ngày ưu tiên hs f4 ko cả nhà?
Thanks cả nhà đã quan tâm và giúp đỡ

chúc cả nhà ngày tốt lành
Trường hợp của con bạn được toà án phán quyết chấp thuận như vậy bạn có nhận được văn bản hay thông báo nào chính thức từ họ hoặc Sở di trú Hoa Kỳ hay không? Tất cả các trường hợp quá tuổi trước nay đều phải sắp hàng theo thứ tự ưu tiên, chưa thấy trường hợp nào diện F2B được giữ ngày ưu tiên từ F4 cả.

foreveralone

Thành viên tích cực

Lời đồn này thì cháu nghe nhiu rồi nhưng nếu suy nghĩ 1 chút thì thấy nó chỉ là tin đồn và ko có hợp lý

Ví dụ như bây giờ cô/chú có lịch phỏng vấn diện F4, diện F4 bây giờ đang giải quyết đến 6/2003, nghỉa là hồ sơ của cô/chú là 6/2003. Giả sử cô/chú wa mỹ 8/2003, khoảng 10/2003 thì có thẻ xanh sau đó bảo lãnh cho đứa con trên 21 tuổi theo diện F2B. Nếu đứa con dc giữ ngày ưu tiên thì hồ sơ diện F2B của đứa con sẽ có ngày ưu tiên là 6/2003. Hiện tại thì diện F2B đã giải quyết đến 5/2009. Như vậy là hô sơ đưa con cũng đã tới ngày (thậm chí là dư) cho nên đương nhiên dc làm hồ sơ, đóng tiền visa và đi phỏng vấn trong vài tháng sau đó, vậy thì đứa con đó cũng chỉ qua trễ vài tháng và ko phải chờ đợi j. DỰA VÀO ĐÂY CÓ THỂ THẤY NÓ KO CÓ HỢP LÝ

Delena

Phó đoàn Nghệ Thuật 5

Úi....lời đồn này ở đâu ra thế bạn?