[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009808345

Tevin Chung

Thành viên mới
Kính chào các ACE trong diễn đàn, mình xin nhờ mọi người tư vấn giùm mình.

Case number: HCM2009808345
Beneficiary's Name: HOI QUOC CHUNG
Preference Category: F4
Priority Date: 09, MAY 2003.

Phía trên là thông tin về hồ sơ của gia đình mình, ở cả Mỹ và VN mình đều nhận được thư đóng tiền, yêu cầu bổ túc hồ sơ để complete. Và sau khi gia đình mình làm đầy đủ theo yêu cầu của NVC, mình có gửi mail đến NVC để hỏi là NVC có nhận được hồ sơ hay không? và mình nhận được thư phản hồi như thế này.

Dear Sir/Madam,

All documentation necessary to complete the National Visa Center's processing of your case has
been received. As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner and
attorney (if applicable) will be notified.
The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment
until the US Embassy or Consulate General has issued a visa.
The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of the
interview.
Sincerely,
Director
National Visa Center

Thư phản hồi trên có nghĩa là hồ sơ mình đã hoàn tất, và chỉ đợi NVC lên ngày phỏng vấn thôi hay sao, hay mình cần phải làm thêm điều gì khác nữa mong ACE tư vấn tiếp giùm mình, một lần nữa xin cám ơn và chúc sức khỏe mọi người.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Phía trên là thông tin về hồ sơ của gia đình mình, ở cả Mỹ và VN mình đều nhận được thư đóng tiền, yêu cầu bổ túc hồ sơ để complete. Và sau khi gia đình mình làm đầy đủ theo yêu cầu của NVC, mình có gửi mail đến NVC để hỏi là NVC có nhận được hồ sơ hay không? và mình nhận được thư phản hồi như thế này.

Dear Sir/Madam,

All documentation necessary to complete the National Visa Center's processing of your case has
been received. As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner and
The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment
The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of the
interview.
Sincerely,
Director
National Visa Center

Thư phản hồi trên có nghĩa là hồ sơ mình đã hoàn tất, và chỉ đợi NVC lên ngày phỏng vấn thôi hay sao, hay mình cần phải làm thêm điều gì khác nữa mong ACE tư vấn tiếp giùm mình, một lần nữa xin cám ơn và chúc sức khỏe mọi người.
Nội dung email trên NVC thông báo hồ sơ bạn đã hoàn tất complete, chờ xếp lịch trong thời gian sắp tới. Thường một hồ sơ sau khi hoàn tất, thì phải chờ khoảng từ 3 - 4 tháng sau mới có thư mời phỏng vấn.

cuti

Thành viên tích cực

Phía trên là thông tin về hồ sơ của gia đình mình, ở cả Mỹ và VN mình đều nhận được thư đóng tiền, yêu cầu bổ túc hồ sơ để complete. Và sau khi gia đình mình làm đầy đủ theo yêu cầu của NVC, mình có gửi mail đến NVC để hỏi là NVC có nhận được hồ sơ hay không, và mình nhận được thư phản hồi như thế này.

Dear Sir/Madam,

interview.
Sincerely,
Director
National Visa Center

Hồ sơ bạn complete rồi chỉ chờ phỏng vấn thôi.

Tevin Chung

Thành viên mới
Xin cám ơn mọi người!
Mình có thêm 1 câu hỏi nữa, gia đình mình có 1 người con sinh năm 1992, nếu tính tuổi CSPA thì đủ điều kiện xét, gia đình mình khi gửi hồ sơ complete có gửi kèm 1 bộ hồ sơ kiện tuổi CSPA cho NVC đồng thời gia đình mình cũng gửi email cho NVC để kiện tuổi, trước khi mình nhận được thư phản hồi complete hồ sơ từ NVC, mình cũng có nhận thư phản hồi cho việc kiện CSPA cho người con, họ thông báo sẽ trả lời trong 30 ngày. Vậy việc hồ sơ gia đình mình đã được complete không có tên mình có ảnh hưởng gì đến việc kiện tuổi hay không. Nếu bên NVC không giải quyết thì mình đợi trước 2 tuần ngày phỏng vấn rồi sẽ kiện tuổi CSPA ở LSQ Hoa Kỳ ở VN hay sao? Mong mọi người giúp đỡ!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin cám ơn mọi người!
Mình có thêm 1 câu hỏi nữa, gia đình mình có 1 người con sinh năm 1992, nếu tính tuổi CSPA thì đủ điều kiện xét, gia đình mình khi gửi hồ sơ complete có gửi kèm 1 bộ hồ sơ kiện tuổi CSPA cho NVC đồng thời gia đình mình cũng gửi email cho NVC để kiện tuổi, trước khi mình nhận được thư phản hồi complete hồ sơ từ NVC, mình cũng có nhận thư phản hồi cho việc kiện CSPA cho người con, họ thông báo sẽ trả lời trong 30 ngày. Vậy việc hồ sơ gia đình mình đã được complete không có tên mình có ảnh hưởng gì đến việc kiện tuổi hay không. Nếu bên NVC không giải quyết thì mình đợi trước 2 tuần ngày phỏng vấn rồi sẽ kiện tuổi CSPA ở LSQ Hoa Kỳ ở VN hay sao? Mong mọi người giúp đỡ!
Theo đúng ra là hồ sơ nếu đã hoàn tất complete rồi thì không nên khiếu nại tuổi CSPA ở NVC nữa. Mà nên khiếu nại trước 15 ngày khi phỏng vấn ở LSQ Hoa Kỳ tại TP.HCM.

Tevin Chung

Thành viên mới
Chào ACE diễn đàn,
Mình có hai câu hỏi cho gia đình của cậu mình,
1/ Cậu mình đi theo dạng F4 đã được mở hồ sơ và tiến hành 6 bước, tình hình là trước đây cậu mình làm trong quân đội, đã từng vào Đảng, và đã ra Đảng hơn 10 năm, vậy lúc làm Lý Lịch Tư Pháp số 2 mình sẽ khai chính xác đã từng làm quân đội, vào Đảng, ra Đảng hay không, khi khai vậy có ảnh hưởng đến việc cho phép xuất cảnh?

2/ Trong những giấy tờ bên VN cần làm trước khi gửi qua Mỹ (chẳng hạn như Khai Sinh, Hôn Thú, LLTP số 2...) mình đã tham khảo trong diễn đàn mục IV trong link sau http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400
Trong đó có mục Hồ Sơ Quân Đội, cho mình hỏi hồ sơ đó là gì, và khi đi làm mình sẽ làm ở đâu?

Trong khi chờ phản hồi, mình cảm ơn mọi người rất nhiều.

kate0912

Ban điều hành
Ðề: Hồ sơ F4 - HCM2009808345

Chào ACE diễn đàn,
Mình có hai câu hỏi cho gia đình của cậu mình,
1/ Cậu mình đi theo dạng F4 đã được mở hồ sơ và tiến hành 6 bước, tình hình là trước đây cậu mình làm trong quân đội, đã từng vào Đảng, và đã ra Đảng hơn 10 năm, vậy lúc làm Lý Lịch Tư Pháp số 2 mình sẽ khai chính xác đã từng làm quân đội, vào Đảng, ra Đảng hay không, khi khai vậy có ảnh hưởng đến việc cho phép xuất cảnh?

2/ Trong những giấy tờ bên VN cần làm trước khi gửi qua Mỹ (chẳng hạn như Khai Sinh, Hôn Thú, LLTP số 2...) mình đã tham khảo trong diễn đàn mục IV trong link sau http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400
Trong đó có mục Hồ Sơ Quân Đội, cho mình hỏi hồ sơ đó là gì, và khi đi làm mình sẽ làm ở đâu?

Trong khi chờ phản hồi, mình cảm ơn mọi người rất nhiều.
Hello,
1>/ LLTP liên quan đến án tích, đã ra khỏi Đảng 10 năm sẽ ko ảnh hưởng gì đến xuất cảnh.
2>/ Hồ sơ quân đội : là các giấy tờ của 1 người đã từng làm trong quân đội bao gồm 1 số thông tin như ( nhập ngũ - xuất ngũ ngày nào ? binh chủng nào ? từng chiến đấu ở đâu ? chức vụ - quân hàm ? .. vv )

Tevin Chung

Thành viên mới
Mình cám ơn ace diễn đàn rất nhiều về việc chia sẻ, như vấn đề hồ sơ quân đội trên, mình sẽ tự làm hay ra nơi mình công tác xin giấy xác nhận thông tin đại loại là xuất nhập ngủ, binh chủng, chức vụ...Một lần nữa em xin cám ơn mọi người trước.

Tevin Chung

Thành viên mới
Chào mọi người và ACE trên diễn đàn, trước tiên tôi xin chúc sức khỏe đến toàn thể thành viên của trang web xuất nhập cảnh.
Gia đình tôi đi diện F4, hiện tại đã có thư PV vào tháng 2, tôi có một đứa con trên 21t và có tính toán bảng tính tuổi, con tôi đủ điều kiện để xin cứu xét CSPA. Nhưng có một việc ngặt nghèo, theo như tìm hiểu tôi biết rằng sẽ điền đơn điện tử xin cứu xét CSPA khoảng trước 2 tuần ngày PV, hiện tại con tôi có một số lý do riêng không thể quay về VN trước ngày PV nên không biết tôi có thể xin cứu xét CSPA cho con tôi sau ngày PV được hay không, mong mọi người giúp giùm chúng tôi. Chúng tôi xin chân thành cám ơn mọi người.