[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - hieu154

hieu154

Thành viên tích cực
Mẹ em được Cậu em bảo lãnh qua Mỹ diện f4, PD: 21/8/2001
Đáng lẽ nhà em đã đi từ 3 năm trước, nhưng đùng một cái diện này bị đình lại 3 năm.

Cảm giác chán nản đó có lẽ nhiều anh chị cũng từng cảm nhận rồi. Lúc đó em đi không vướng bận gì vì chưa có vợ.

Do chờ đợi lâu quá mà em với bạn gái quen lâu lắm rồi nên đã làm đám cưới cách đây nữa năm và có làm đăng ký kết hôn hợp pháp, lúc đó em quyết định không đi Mỹ nữa.
Nhưng lúc này ngày đi đã gần rồi, ước muốn đi Mỹ lại bùng cháy mà kẹt nỗi em đã có vợ rồi. Có điều gần đây em nghe Cậu em nói bên Mỹ luật sư người ta khuyên là: nếu có vợ rồi khi vào phỏng vấn trình bày hoàn cảnh người ta có thể cho vợ em đi theo luôn, hơn nữa cậu em nói em có trình độ (hiện tại em là bác sĩ ra truờng được 2 năm rồi) thì sẽ dễ được cho đi hơn.

Vì vậy hôm nay em làm topic này kính mong các anh chị có kinh nghiệm hoặc biết thông tin về việc này có thể tư vấn cho em được không ạ! Em xin chân thành cám ơn!!!

P/S: có việc này em xin hỏi thêm. Nhà em diện F4 PD: 21/8/2001. Cậu em bảo lãnh cùng lúc với nhà của Gì em, mà Gì em có PD 9/7/2001, vậy khi người ta gọi Gì em có gọi nhà em luôn một lần không?

Loves

Thành viên tích cực
Ðề: Anh chị trên diễn đàn vào tư vấn dùm em, gấp lắm ạ

Dì bạn và gia đình bạn sẽ phỏng vấn khác ngày .
Nếu đậu có thể mua vé máy bay chung 1 ngày .

f4, PD: 21/8/2001, 2 tháng nữa sẽ nhận thư phỏng vấn .
Tiếc cho bạn vì đã lấy vợ và đăng ký kết hôn rồi, LSQ không chấp nhận việc trình bày lý do của bạn đâu . LSQ làm việc rất nghiêm túc ko phải xin xỏ là được đâu bạn.
Diện CSPA quá tuổi có 1 ngày mà còn cho rớt đó bạn .

Chia buồn cùng bạn, thôi bạn ở Vn và làm bác sĩ đi bạn nhé .