[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HoaBuoi

HoaBuoi

Thành viên tích cực
Chào anh chị,

Mấy hôm nay em cứ băn khoăn trằn trọc mãi nên lên đây viết bài tâm sự mong như anh/chị nào có thể cho em lời khuyên.

Số là nhà em được bảo lãnh bởi hồ sơ F3 và F4, mẹ em đều là đương đơn chính. Cậu em mở hồ sơ F4 trước, sau đó ngoại em có quốc tịch thì làm tiếp hồ sơ F3 vì khi đó F4 mất 12 năm giải quyết, còn F3 có 6 năm.

Năm 2009 F3 mở hồ sơ, đến tháng 4 năm 2010 hồ sơ hoàn tất, em bị rớt lại vì quá tuổi. Đến tháng 5/2010 hồ sơ F4 mở, nhà em quyết định làm F4 để cho em được đi cùng vì F4 em đủ tuổi khi tính CSPA.

F3 nhà em được lên lịch PV vào tháng 9, nhưng nhà em đã xin dời lại. Sau đó đến lượt F4 được lên lịch PV. Khi PV em mong viên chức lãnh sự hỏi vì sao nhà em có 2 hồ sơ hoặc sao F3 dời lại ko PV? Nhưng họ không hỏi một câu gì cả. PV giấy hồng dễ dàng.

Em biết có một số trường hợp đã nhận được giấy hồng nhưng khi đi lấy visa thì bị từ chối. Vì đã từng làm giấy tờ kết hôn trước và bị bổ túc. Sau đó không tiếp tục theo đuổi hồ sơ nữa.

Em rất sợ LSQ họ nghi ngờ hồ sơ F3 của nhà em. Mặc dù nhà em không gian dối gì cả. Cậu em đi vượt biên 79, bảo lãnh bà em đi năm 91. Giấy tờ chứng minh quan hệ mẹ & cau chỉ bằng 1/10 so với me & bà em thôi.

Em không biết khi nào là thích hợp để viết đơn xin huỷ hồ sơ F3 cho LSQ. Hoặc ko gửi gì cả cứ để vậy cho nó tự huỷ. Em sẽ rất buồn nếu gia đình vì em gặp phải chuyện đáng tiếc...

Vài ngày nữa em lấy visa rồi. Em mong LSQ họ sẽ hiểu cho trường hợp nhà em.

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: PV Giấy Hồng Nhưng Rất Lo

Hồ sơ gia đình bạn không có gì rắc rối đâu, tuy có 2 hồ sơ nhưng gia đình bạn có thể tuỳ chọn đi theo diện nào nếu cảm thấy phù hợp, các diện này có thời gian chờ đợi khá dài cho nên khi hồ sơ, bằng chứng đầy đủ thì đương nhiên họ sẽ cấp Visa cho gia đình bạn. Chỉ những trường hợp Ly hôn để đôn hồ sơ, rút ngắn thời gian từ F3 lên F1 thì viên chức lãnh sự họ mới hỏi nhiều mà thôi. Gia đình bạn yên tâm nhé, chúc gia đình bạn nhận được Visa trong vài ngày tới ! :113:

minhtuong

Thành viên tích cực

Chào anh chị,

Mấy hôm nay em cứ băn khoăn trằn trọc mãi nên lên đây viết bài tâm sự mong như anh/chị nào có thể cho em lời khuyên.

Số là nhà em được bảo lãnh bởi hồ sơ F3 và F4, mẹ em đều là đương đơn chính. Cậu em mở hồ sơ F4 trước, sau đó ngoại em có quốc tịch thì làm tiếp hồ sơ F3 vì khi đó F4 mất 12 năm giải quyết, còn F3 có 6 năm.

Năm 2009 F3 mở hồ sơ, đến tháng 4 năm 2010 hồ sơ hoàn tất, em bị rớt lại vì quá tuổi. Đến tháng 5/2010 hồ sơ F4 mở, nhà em quyết định làm F4 để cho em được đi cùng vì F4 em đủ tuổi khi tính CSPA.

F3 nhà em được lên lịch PV vào tháng 9, nhưng nhà em đã xin dời lại. Sau đó đến lượt F4 được lên lịch PV. Khi PV em mong viên chức lãnh sự hỏi vì sao nhà em có 2 hồ sơ hoặc sao F3 dời lại ko PV? Nhưng họ không hỏi một câu gì cả. PV giấy hồng dễ dàng.

Em biết có một số trường hợp đã nhận được giấy hồng nhưng khi đi lấy visa thì bị từ chối. Vì đã từng làm giấy tờ kết hôn trước và bị bổ túc. Sau đó không tiếp tục theo đuổi hồ sơ nữa.

Em rất sợ LSQ họ nghi ngờ hồ sơ F3 của nhà em. Mặc dù nhà em không gian dối gì cả. Cậu em đi vượt biên 79, bảo lãnh bà em đi năm 91. Giấy tờ chứng minh quan hệ mẹ & cau chỉ bằng 1/10 so với me & bà em thôi.

Em không biết khi nào là thích hợp để viết đơn xin huỷ hồ sơ F3 cho LSQ. Hoặc ko gửi gì cả cứ để vậy cho nó tự huỷ. Em sẽ rất buồn nếu gia đình vì em gặp phải chuyện đáng tiếc...

Vài ngày nữa em lấy visa rồi. Em mong LSQ họ sẽ hiểu cho trường hợp nhà em.
mình cũng từng biết mọt trường hợp như vậy , đã có giấy hông rồi vào lấy Visa bị tịch thu giấy hồng, phát cho 1 tờ giấy trắng, bảo là cần xác minh một số giấy tờ. và lý do ( do gia đinh đưa ra , suy đoán) cô ấy có mua một xe trả góp nhưng chưa góp hết(tính tới lúc thời điểm hiện tại), đã từng làm hồ sơ bảo lảnh theo viện vợ chồng nhưng không theo đuổi nửa(trong lúc LSQ đòi bổ túc )thì cô ấy bỏ vì hồ sơ F4 đã hoàn tất nên quay sang làm diện F4. đã được phát giấy hông rồi mà bữa lấy Visa hì bị như vậy. mong là cô ấy sẽ được Visa để chấm dứt nổi lo lắng chứ sống như vậy rất ư là khó chịu. thân

HoaBuoi

Thành viên tích cực

Cám ơn Thành & minhtuong.

Hôm nay em đã lấy được visa & mua vé may bay đi Houston ngày 29/1 luôn. Chấm dứt bao nhiêu ngày lo lắng.

Cám ơn XNC & tất cả mọi người.

minhtuong

Thành viên tích cực

Hôm nay em đã lấy được visa & mua vé may bay đi Houston ngày 29/1 luôn. Chấm dứt bao nhiêu ngày lo lắng.

chúc mừng bạn. mình rất vui,

TaoDi

Thành viên mới

Chúc mừng bạn đã "đâu xuôi, đuôi lọt"!

Rất mong bạn sẽ tham gia Thành viên XNC tại hải ngoại. Nếu mà sau này có offline "be bé" tổ chức tại Houston, rất mong bạn tham gia!

quaidan

Cựu Ban điều hành

.......
Hi HoaBuoi, chúc mừng bạn thiệt nhiều nhé :41::41::41:

Thành

Thích đủ thứ ...

Chúc mừng quá trời luôn hehehe :113:

baophan

Cựu Ban điều hành

Tận hưởng những giấc ngủ ngon & và sau đó thì bay bạn nhé :) Xin chúc mừng !