[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - k.|intnight

k.|intnight

Thành viên mới
Chào các cô chú anh chị .
Con có người dì nói tết 2012 sẽ làm bảo lãnh cho nhà con , diện F4
nếu tính năm tới thì con 17 tuổi , khi đó làm bảo lãnh, thì con có thể đi mỹ không vì đến khi duyệt hồ sơ xog thì con đã quá 21 tuổi rồi , mong các cô chú anh chú giúp dùm con .
COn xin chân thành cảm ơn

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Như Thê Này Em có bị quá tuổi 21 không được xuất ngoại không

nếu tính năm tới thì con 17 tuổi , khi đó làm bảo lãnh, thì con có thể đi mỹ không vì đến khi duyệt hồ sơ xog thì con đã quá 21 tuổi rồi , mong các cô chú anh chú giúp dùm con .
Diện F4 có thơì gian chờ đợi từ 10 đến 11 năm, nếu gia đình nộp hồ sơ bảo lãnh vào na8m 2012 thì phải đến năm 2022 mới được mở. Trường hợp của con sang năm 17 t thì khó có thể còn đủ tuổi để theo cùng gia đình.

k.|intnight

Thành viên mới

VẬy con có cách nào để đi theo gia đình không vậy, mọi cách chú giúp dùm cháu

tuandoan

8 Đoàn !

Chào bạn,

Lúc đó hên xui thôi, hỏng ai đoán được. Chỉ mong là HS được USCIS chấp thuận sau năm 2018-2019 thì mới có hy vọng đi được. Thân chào

k.|intnight

Thành viên mới

Vậy phải làm sao để đc chấp thuận sớm đây huhu

Thành

Thích đủ thứ ...

VẬy con có cách nào để đi theo gia đình không vậy, mọi cách chú giúp dùm cháu
Khi hồ sơ F4 nộp vô thì hên, xui, có những hồ sơ mới nộp vào thì được chấp thuận, những hồ sơ này không có lợi cho những gia đình có con quá tuổi.
Còn có hồ sơ nộp vào 10 năm sau mới được chấp thuận, những hồ sơ này lại có lợi cho những người con quá tuổi. :1:

k.|intnight

Thành viên mới

như vậy có bao nhiêu hy vọng cháu sẽ đc theo gia đình xuất ngoại

Thành

Thích đủ thứ ...

hehehe đã nói hên, xui thì cho là 50/50 vậy đi nhe :24:

k.|intnight

Thành viên mới

Ừa dù sao cũng đc,cảm ơn anh nhiều nha...thôi em về đây cảm ơn anh rất nhiều . dù sao em vẫn còn 50% hy vọng

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hi K.|intnight, câu này bạn đã hỏi ở đây rồi
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=5558

Bây giờ tôi nói như vầy cho bạn hiểu nhé: không ai có thể khẳng định với bạn là bạn đi được hay không vì tùy thuộc rất nhiều yếu tố. Loại bỏ tất cả những điều khác thì có 01 điều quan trọng nhất quyết định đến vấn đề này là thời gian chấp thuận của NVC cho hồ sơ bạn là bao nhiêu, nếu thời gian này càng kéo dài thì càng tốt và bạn sẽ có cơ hội được đi.

Ví dụ cho dễ hiểu:
- Hiện nay diện F4 có thời gian chờ để được giải quyết là từ 10-11 năm.
- Hồ sơ của bạn năm sau (2012) nộp thì có nghĩa là khoảng 2022-2023 bạn mới được phỏng vấn.
- Lúc này là bạn đã 27-28 tuổi.
- Nếu hồ sơ của bạn sang năm nộp mà 7-8 năm sau được approval (chấp thuận) thì bạn mới có hy vọng được đi.

*** Thời gian được (approval) chấp thuận này không ai có thể dự đoán được nên không thể có câu trả lời chính xác cho bạn.

Theo thống kê những hồ sơ trên diễn đàn thì có rất ít hồ sơ được chấp thuận sau 7-8 năm kể từ ngày nộp hồ sơ. Do vậy, xác xuất để bạn được đi là rất ít.

Nhưng nếu tính tiếp, sau khi ba mẹ của bạn đã là thường trú nhân có thể bảo lãnh cho bạn, diện này sẽ là F2B, chờ khoảng 7-8 năm nữa. Vậy là thể sau 17-18 năm nữa bạn mới được đi. Lúc này bạn tự tính xem mình đã bao nhiêu tuổi nghen.

Nhắc lại, tất cả những vấn đề nói trên đều là dự đoán theo kinh nghiệm và thống kê tình trạng hiện nay. Không có gì là không thể.

Chúc may mắn.

cuti

Thành viên tích cực

Hi K.|intnight, câu này bạn đã hỏi ở đây rồi
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=5558

Bây giờ tôi nói như vầy cho bạn hiểu nhé: không ai có thể khẳng định với bạn là bạn đi được hay không vì tùy thuộc rất nhiều yếu tố. Loại bỏ tất cả những điều khác thì có 01 điều quan trọng nhất quyết định đến vấn đề này là thời gian chấp thuận của NVC cho hồ sơ bạn là bao nhiêu, nếu thời gian này càng kéo dài thì càng tốt và bạn sẽ có cơ hội được đi.

Ví dụ cho dễ hiểu:
- Hiện nay diện F4 có thời gian chờ để được giải quyết là từ 10-11 năm.
- Hồ sơ của bạn năm sau (2012) nộp thì có nghĩa là khoảng 2022-2023 bạn mới được phỏng vấn.
- Lúc này là bạn đã 27-28 tuổi.
- Nếu hồ sơ của bạn sang năm nộp mà 7-8 năm sau được approval (chấp thuận) thì bạn mới có hy vọng được đi.

*** Thời gian được (approval) chấp thuận này không ai có thể dự đoán được nên không thể có câu trả lời chính xác cho bạn.

Theo thống kê những hồ sơ trên diễn đàn thì có rất ít hồ sơ được chấp thuận sau 7-8 năm kể từ ngày nộp hồ sơ. Do vậy, xác xuất để bạn được đi là rất ít.

Nhưng nếu tính tiếp, sau khi ba mẹ của bạn đã là thường trú nhân có thể bảo lãnh cho bạn, diện này sẽ là F2B, chờ khoảng 7-8 năm nữa. Vậy là thể sau 17-18 năm nữa bạn mới được đi. Lúc này bạn tự tính xem mình đã bao nhiêu tuổi nghen.

Nhắc lại, tất cả những vấn đề nói trên đều là dự đoán theo kinh nghiệm và thống kê tình trạng hiện nay. Không có gì là không thể.

Chúc may mắn.
Anh Quaidan nhiệt tình quá, đụng phải câu hỏi phải dự đóan cho 18-20 năm sau sao thấy ỏai quá hi hi hi.