[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - kennyphuc

kennyphuc

Thành viên tích cực
PD của mình tới tháng 3/2001 trong lúc chờ đợi bà xã sinh em bé thì mình bổ sung hồ sơ có lâu không vậy mọi người?Tính ngày thì khoảng tháng 12 này bà xã mình sinh mà theo lịch Visa thì chắc cả năm nữa mình mới đi được.Mong được giải đáp:109: .À mà có chuyện này nữa, mình có người quen PD 1-1-2001,mở hồ sơ tháng 6/2010 mà tháng 4 đã có mặt bên kia rồi diện F4 luôn nhá , không biết NVC có bị nhầm lẫn gì ko nhỉ????

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: Thắc mắc nhờ mọi người giúp đỡ

PD của mình tới tháng 3/2001 trong lúc chờ đợi bà xã sinh em bé thì mình bổ sung hồ sơ có lâu không vậy mọi người?Tính ngày thì khoảng tháng 12 này bà xã mình sinh mà theo lịch Visa thì chắc cả năm nữa mình mới đi được.Mong được giải đáp:109: .À mà có chuyện này nữa, mình có người quen PD 1-1-2001,mở hồ sơ tháng 6/2010 mà tháng 4 đã có mặt bên kia rồi diện F4 luôn nhá , không biết NVC có bị nhầm lẫn gì ko nhỉ????
Chào bạn,

Thông thuờng thời gian chờ bổ túc HS là 03 tháng. Bạn cứ chờ xem đến lúc đó rồi tính, vì nếu bà xả sinh trước khi PV.Hoặc đang mang bầu trên 07 tháng khi PV thì cũng phải chờ bổ túc cho con Người quen bạn mai mắn vì đã có Visa trước tháng 01/2011, do lúc đó lịch Visa diện F4 chưa có bị thụt lùi( Vì thời điểm tháng 01/2011. LSQ đã PV cho những HS diện F1 có ngày ưu tiên trước ngày 01/01/2002.)Lúc đó do bạn và gia đình đã không complete hồ sơ nhanh chóng, nếu HS bạn completed sớm, thì bạn đã PV và có Visa đi rồi (theo mình biết thì người nhà và bạn tiến hành HS quá chậm mãi đến 26/01/11 thì HS bạn mới completed). Vì vậy bạn đã mất đi cơ hội, bây giờ phải chờ đáo hạn 1 lần nửa mới dc PV. Thân chào

Chỉnh sửa cuối:

kennyphuc

Thành viên tích cực
Ðề: Thắc mắc nhờ mọi người giúp đỡ

Thank bác nhiều!!! Nhìn lịch Visa thì chắc đẻ trước khi phỏng vấn rầu.Nhưng hình như truoc hay sau gì thì cũng phải bổ túc, chỉ sợ thời gian hơi lâu thì ...........