[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - khahan87

khahan87

Thành viên mới
Hồ sơ nhà em sẽ đi phỏng vấn vào tháng 12/2011,gia đình em vừa mới đi khám sức khỏe về.Mẹ em là đương đơn chính,nhưng hộ chiếu bị sai nơi sinh nên phải đi làm lại.Hôm qua đi làm hộ chiếu,phòng xuất nhập cảnh lại cấp cho mẹ em số hộ chiếu mới,cuối tháng 11 này mới nhận mà không cấp lại số hộ chiếu cũ.Trong khi hồ sơ sức khỏe của mẹ em đã nhận về rồi, lúc đó dùng số hộ chiếu cũ để khám.Vậy anh chị cho em hỏi, khi đi phỏng vấn có ảnh hưởng gì nghiêm trọng không? có ảnh hưởng gì đến hồ sơ sức khoẻ của mẹ em không? Khi đi phỏng vấn gia đình em cần làm gì để giải thích cho lãnh sự quán.Gia đình em đang rất lo lắng. Xin anh chi hãy giải đáp thắc mắc dùm em. Em xin chân thành cảm ơn anh chi rất nhiều!!!

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Xin trả lời giúp em!!!

Hồ sơ nhà em sẽ đi phỏng vấn vào tháng 12/2011,gia đình em vừa mới đi khám sức khỏe về.Mẹ em là đương đơn chính,nhưng hộ chiếu bị sai nơi sinh nên phải đi làm lại.Hôm qua đi làm hộ chiếu,phòng xuất nhập cảnh lại cấp cho mẹ em số hộ chiếu mới,cuối tháng 11 này mới nhận mà không cấp lại số hộ chiếu cũ.Trong khi hồ sơ sức khỏe của mẹ em đã nhận về rồi, lúc đó dùng số hộ chiếu cũ để khám.Vậy anh chị cho em hỏi, khi đi phỏng vấn có ảnh hưởng gì nghiêm trọng không? có ảnh hưởng gì đến hồ sơ sức khoẻ của mẹ em không? Khi đi phỏng vấn gia đình em cần làm gì để giải thích cho lãnh sự quán.Gia đình em đang rất lo lắng. Xin anh chi hãy giải đáp thắc mắc dùm em. Em xin chân thành cảm ơn anh chi rất nhiều!!!
Việc làm mới Hộ chiếu này không có vấn đề gì cả, khi nhận Hộ chiếu mới thì bên phòng quản lý XNC họ sẽ trả 1 cuốn Hộ chiếu mới và 1 cuốn Hộ chiếu cũ kèm theo luôn, khi đi phỏng vấn thì cầm theo cả 2, nếu viên chức LS họ đòi thì có cuốn cũ mà giải thích thôi nhé. Không có vấn đề gì với hồ sơ sức khoẻ và khi phỏng vấn đâu, yên tâm đi nhé, chúc thành công !

khahan87

Thành viên mới
Ðề: Xin trả lời giúp em!!!

Dạ, Em cảm ơn Anh rất nhiều! Em có 1 thắc mắc nữa mong Anh giải đáp dùm em. Nhà em có 1 bé bị bệnh tự kỷ,khi đi khám sức khoẻ bệnh viện chợ rẫy yêu cầu bé khám TT.Nên giờ hồ sơ sức khoẻ của bé chưa nhận được, bệnh viện chợ rẫy bảo về nhà đợi khi nào có sẽ gọi vào lấy.Vậy nhà em sẽ nhận được hồ sơ sức khoẻ của bé trước ngày phỏng vấn phải không? Và trường hợp của bé có sao không anh?Em xin chân thành cảm ơn anh!! Mong anh có thật nhiều sức khoẻ.