[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - khaidang27

khaidang27

Thành viên mới
Dì của em, đã nộp đơn bảo lãnh Mẹ của em. Thời gian Hồ Sơ đã kéo dài được 6 năm rồi.
Tháng 8 này bà chị của em sẽ định cư bên đây dạng đám cưới. (đã phỏng vấn thành công).
MOng các anh chị giải đáp giúp em 2 vấn đề:
1/ Khi chị em đến Mỹ, sau khi có thẻ xanh 2 năm thì có được nộp đơn bảo lãnh Mẹ em không? cô-sai là anh rể của em?
2/ Khi Hồ sơ của Mẹ em được cứu xét theo diện "EM ruột bảo lãnh Chị" (Dì em nộp đơn như đã nói ở trên), thì khi Mẹ em được định cư sang Mỹ, thì ông anh của em, đã có gia đình, 1 vợ 1 con, thì gia đình của người anh này có được đi theo Mẹ em sang Mỹ luôn ko? Ông anh của em hiện nay đã 29 tuổi.
- Vì em sợ dự luật Di trú mới nếu được ban hành, thì ông anh của em sẽ mất cơ hội định cư đoàn tụ cùng gia đình em, em rất lo về điều đó.
Rất mong nhận được sự giúp đỡ và giả đáp từ phía các anh chị có hiểu biết và kinh nghiệm.
Chân thành cảm ơn mọi người thật nhiều.

Tien Nguyen

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: XIn giải đáp giúp em một thắc mắc

Chào khaidang27

Câu thứ 1: Thẻ xanh không bảo lãnh được cha mẹ, anh em & con cái đã lập gia đình nhé bạn
Câu thứ 2: Tất nhiên là anh ruột của bạn không được đi cùng mẹ bạn rồi, vì anh bạn đã lập gia đình và quá tuổi quy định trên 21t

Thanks - Tien Nguyen

khaidang27

Thành viên mới

Chào khaidang27

Câu thứ 1: Thẻ xanh không bảo lãnh được cha mẹ, anh em & con cái đã lập gia đình nhé bạn
Câu thứ 2: Tất nhiên là anh ruột của bạn không được đi cùng mẹ bạn rồi, vì anh bạn đã lập gia đình và quá tuổi quy định trên 21t

Thanks - Tien Nguyen
CHân thành cảm ơn anh Tien Nguyen thật nhiều, Vậy là không còn đường nào đế cứu vớt ông anh của em nữa hay sao ? hic

Loves

Thành viên tích cực

Không có cứu được đâu bạn ơi .

khaidang27

Thành viên mới
Xin mọi người giải đáp thắc mắc về việc mua nhà khi chưa có thẻ 10 năm

Đã tìm được thắc mắc từ luật sư. Cảm ơn cả nhà