[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - khanhph

khanhph

Thành viên mới
dau tien cho toi goi loi chao den dien dan XNC va cac anh chi trong ban DH
Xin dien dan va cac anh chi tra loi giup toi thac mac nay vi toi da nghe thong tin nhung chua biet thuc hu ra sao ?
ho so da complete roi va cho ngay phong van thoi. Nhung cho den nay van cho va da may thang roi . Xin cho toi hoi la ho so bay gio co duoc giai quyet tiep hay ko va co bi delay nhu moi nguoi noi hay ko ? Va toi nghe noi la Dai su quan Hoa Ky se chuyen sang Thai Lan vay thi van de di phong van va lien lac giay to se ra sao ?
case Number 2001
ho so F4
xin chan thanh cam on

thuannam1994

Thành viên tích cực
Ðề: Ho so co bi delay 2 nam hay ko

Chào bạn , tiến trình giải quyết hồ sơ của NVC vẫn cứ tiếp tục giải quyết bình thường và không hề bị delay . Và hồ sơ bây giờ muốn nhận được thư phỏng vấn thì phải thỏa 2 điều kiện sau :
1) Hồ sơ completed
2 ) Ngày ưu tiên phải trước ngày đáo hạn ( cut-of date ) , hiện này ưu tiên cho tháng 05 và tháng 06 là trước 08/03/2000
Bạn có thể theo dõi ngày đáo hạn hàng tháng ( từ 08 --> 12 ) , thường gọi là lịch VISA BULLETIN ở đây : http://www.travel.state.gov/visa/bulletin/bulletin_1360.html . Theo như các bạn thàng viên VDT vừa được nhận thư mời phỏng vấn có hồ sơ F4 thì từ ngày completed đến khi nhận thư phỏng vấn là 08 --> 09 tháng ( nhưng phải thỏa 2 điều kiện trên nha bạn ) .
Còn về việc : Lãnh sự Quán Hoa Kỳ vẫn ở tại TP.HCM , chỉ có văn phòng USCIS ( nhận hồ sơ đăng ký bảo lãnh ) thì mới đóng cửa vĩnh viễn ở Việt Nam . Nếu hồ sơ bạn nào đã nộp cho USCIS trước ngày 25/03/2011 thì hãy yên tâm bạn nhé . Nếu sau ngày này thì phải làm giấy tờ bảo lãnh bên mỹ hay là sang văn phỏng USCIS Thái Lan .Sau này nếu như bạn đi phỏng vấn thì cũng sẽ phỏng vấn ở Việt Nam : 04 LÊ DUẨN QUẬN 1 nha bạn , không phải Thái Lan . Bạn đừng quá lo lắng .

khanhph

Thành viên mới

Cam on ban da tra loi thac mac cua toi.
Hien tai toi dang o My roi , nhung toi hoi dum cho em gai cua minh , ho so cua toi la thang 7 nam 2000 nhung toi da di tu hoi nam ngoai .
ko hieu sao cai lich visa lai la thang 3 nam 2000 la sao khien toi phan van qua
xin ban giai thich cho toi ro
chan thanh cam on

vuthangsi

Ban điều hành

xin chào bạn khanhph.
xin được tiếp với bạn thuannam1994 ,giải thích them cho bạn một chút.
hồ sơ của bạn tháng 07/2000 được xuất cảnh từ năm ngoái vì tại thời điểm này ,ngày ưu tiên trên lịch visa đã vượt qua ngày ưu tiên trong hồ sơ của bạn.
sau đó ngày ưu tiên của diện f 4 bị lùi lại 2 năm,mà thời điểm hiện tại là ngày 08/03/2000.
do đó hồ sơ của em gái bạn ,đang đủ 2 điều kiện để được cấp visa ,do lịch visa lùi lại ,đã trở thành thiếu điều kiện là ngày ưu tiên của em gái bạn chưa đến.(cho dù hồ sơ đã hoàn tất)
em gái của bạn phải chờ đến khi nào lịch visa đăng hằng tháng vượt qua ngày ưu tiên trong hồ sơ em gái bạn ,thì lúc đó hồ sơ mới được giải quyết.
cứ bình tỉnh ,yên tâm đi.thân chào.